หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...  (อ่าน 30002 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:45 »
คห.ส่วนตัว ผมว่าเอส อาจจะมีฮาคิอ่อนกว่า ไอหมาแดงก็ได้มั้งครับ อีกอย่าง เมระ-เมระ ของเอส ถ้าจำไม่ผิดมันแพ้ไฟที่ร้อนกว่า ซึ่งของไอหมาแดงมันเป็นแม็กม่าหินหลอมเหลวซึ่งมีความร้อนสูงมากกว่าไฟ มากจนทำให้หินละลายได้ มันก็เลยต่อยเอสเข้า เน๊าะ ไม่รุ้เพ้อเจ้อบ๊ะะ  *hoho* *hoho* *hoho*

เอสอนาคตเอสต้องถูกปลุกด้วยสัมพเวสีคืนชีพเเล้วเจอกับลูฟี่ครับ

เอสฟื้นขึ้นมา แล้วมันจะใช้คาถาไม้ ได้ด้วยเปล่าครับ *disappoint*

เอสต้องคาถาไฟสิครับไฟที่เหนือกว่าของซาสึเกะและอิทาจิครับ

ต่ำกว่าชัวร์ครับ เพราะว่า ไฟดำไฟที่ไม่มีวันมอดดับ อคาอินุ ก็ เหอะ  *haha*
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:50 »
เอสกับอินุ เปนโรเกียนะคับ  ไม่มีร่างจิง

ถ้าจะใช้เพลิงดำอิจจี้เผามันล่ะก้ มันต้องใช้ฮาคิด้วยนะ  มีรึป่าว ฮาคิอ่ะ  *haha* *haha* *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:50:02 »
เอสกับอินุ เปนโรเกียนะคับ  ไม่มีร่างจิง

ถ้าจะใช้เพลิงดำอิจจี้เผามันล่ะก้ มันต้องใช้ฮาคิด้วยนะ  มีรึป่าว ฮาคิอ่ะ  *haha* *haha* *haha*

ไฟที่แรงกว่าไง   *haha* *haha* *haha*

เลิกออกทะเลเหอะ เอสไม่อ่อนชัวร์ครับ

ถ้าอ่อนลูฟี่คงอ่อนกว่าอ่ะ
...............................................

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:50:49 »

ไฟที่แรงกว่าไง   *haha* *haha* *haha*

เลิกออกทะเลเหอะ เอสไม่อ่อนชัวร์ครับ

ลูฟี่เก่งกว่าเอสครับ *number1*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:46:30 »

ลูฟี่เก่งกว่าเอสครับ *number1*
เอาอะไรวัดครับ ลูฟี่กากกว่าเอสเยอะนะครับ สู้กันกี่รอบก็แพ้เอสตลอด
ถ้าจะชนะเอสก็เพราะสกินพระเอกอย่างเดียวนั่นแหละ
ยังไงเอสก็เก่งกว่า ถึงลูฟี่จะใช้ฮาคิสู้กับเอส แต่เอสก็ไม่กระจอกนะครับ เก่งมากด้วย

แต่ตอนนี้เอสตายแล้วอ่ะ  *glad* *glad*
ปล.ความเห็นส่วนตัว ครับผม
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:46:57 »
 *attack* *attack*เอสเก่งมากนะครับแต่คู่ต่อสู้คือพลเอกอ่ะแล้วอีกอย่างเอสก็มัวปกป้องลุฟี่ด้วย *attack* *attack*

nattasit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:31:26 »
สวัสดีคร๊าฟ มาใหม่น่ะ คร๊าฟ พอดีมาอ่านยุประจำ วันนี้ตอบมั้งดี กว่า

เอส เก่งยุแล้วล่ะคร๊าฟ แล้วก้อเก่งกว่าลูฟี่แน่ๆๆ นะเมื่อ 2 ปีก่อน ไม่กาก แน่ๆๆ คร๊าฟ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:34:37 »
ยินดีต้อนรับนะคับ ท่าน nattasit

แต่ถ้าหลังไทม์สคริปล่ะ คิดว่าใครเก่งกว่ากัน หรือพอๆกัน

artkub

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:36:53 »
ผมคิดว่าลูฟี่ก่อนtsอ่อนกว่าเเต่หลังtsน่าจะเก่งกว่านิดนึง *haha*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 10:31:30 »
ก่อน TS อะอ่อนกว่าเอสครับ แต่หลังTS แล้ว เรลี่สอนให้ลุฟี่รู้อะไรเยอะแยะ

เก่งแบบก้าวกระโดดอะ  น่าจะพอๆกับเอสหรือไม่ก็เก่งกว่า ความรู้สึกมันบอก

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:18:14 »
ต้องเก่งกว่าอยู่แล้วครับของเอสนั้นผมว่าเอสเก่งด้วยตัวเองครับหนวดขาวไม่น่าจะว่างมาสอนอะไรไห้เอสครับผมคิดแบบนี้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

artkub

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 17:54:55 »
มัลโก้อาจจะสอนก๊ได้

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 20:52:17 »
ก่อน TS อะอ่อนกว่าเอสครับ แต่หลังTS แล้ว เรลี่สอนให้ลุฟี่รู้อะไรเยอะแยะ

เก่งแบบก้าวกระโดดอะ  น่าจะพอๆกับเอสหรือไม่ก็เก่งกว่า ความรู้สึกมันบอก

เราคิดว่า น่าจะพอๆกันนะ *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 20:58:10 »
ปัจจุบัน  ถ้าเทียบกันดูเล่นๆ ผมว่าเอสแพ้ความเร็วลูฟี่นะคับ  - -

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:10:00 »
ปัจจุบัน  ถ้าเทียบกันดูเล่นๆ ผมว่าเอสแพ้ความเร็วลูฟี่นะคับ  - -
นั่นสิ *hoho*