Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รบกวนถามเรื่องนางาโตะหน่อยครับเพื่อนๆ

หน้า: (1/4) > >>

zeezazalud:

1.ที่นางาโตะไม่ใช้ร่างของตัวเองใชวิชาเนตรสังสาระ(เหมือนมาดาระที่ใช้ร่างกายตัวเองใช้วิชาทั้ง6วิถี) แต่กลับใช้ร่างกายของศพมาใช้วิชาแทน เพราะอะไรหลอครับ

2.ตอนยาฮิโกะตาย และนางาโตะเรียกเทวรูปมารนอกรีตออกมาและอยู่ๆก็มีแท่งเหล็กมาแทงที่หลังของนางาโตะ และใบหน้าและตัวของนางาโตะก็ผอมลง เหล็กนั้นมันดูดจักกระหรือเลือดของนางาโตะหลอครับ

3.ที่นางาโตะผอมลงมามากเพราะวิชาเนตรของเขารึปล่าวครับ 

4.นางาโตะไม่ได้ตายเพราะวิชาชุบชีวิตใช่ไหมครับ แต่ตายเพราะจักกระหมดใช่ไหมครับ(ที่ผมเข้าใจคือถ้าจักกระของนางาโตะเต็มๆ แล้วใช้วิชานั้นคงไม่ตาย เข้าใจถูกป่าวหว่า)

5.ที่นางาโตะเปลี่ยนโหมดตาของตัวเองกลับโหมดปกติไม่ได้เพราะว่าไม่ใช่คนเบิกเนตรเองรึปล่าวครับ (ถ้าเบิกเองแบบมาดาระก็จะเปลี่ยนได้อิสระ) หรือไม่เกี่ยวกันอ่าครับ

6.ข้อสุดท้าย ทำไมนางาโตะเดินไม่ได้เพราะอะไรอะครับ

ปล.ผิดถูกยังไงเพื่อนๆช่วยตอบช่วยแย้งด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

TeyTey:

รอผู้รู้

chainoi:

ข้อ1 ไม่เข้าใจคำถามครับ
  2และ3 ใช่ครับเป็นผลที่ตามมาทำให้ร่างกายเป็นแบบนั้น
4มันใช้จนพลังหมดนั่นแหละครับ แต่เข้าใจว่าถ้ามันไม่ชุบมาหมดโคโนฮะมันคงไม่หมดพลังขนาดนั้น
5ถูกต้องครับมันเปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่ได้เบิก

zeezazalud:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:04:53 ---ข้อ1 ไม่เข้าใจคำถามครับ
  2และ3 ใช่ครับเป็นผลที่ตามมาทำให้ร่างกายเป็นแบบนั้น
4มันใช้จนพลังหมดนั่นแหละครับ แต่เข้าใจว่าถ้ามันไม่ชุบมาหมดโคโนฮะมันคงไม่หมดพลังขนาดนั้น
5ถูกต้องครับมันเปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่ได้เบิก

--- End quote ---

อ่า ข้อ1ผมหมายถึงว่า ทำไมมันต้องใช้ศพคนทั้ง6 ใช้วิชาของเนตรสังสาระด้วยอ่าครับ  ทำไมไม่ใช้ร่างตัวเองใช้ทั้ง6วิชาไปเลย เหมือนมาดาระหนะครับ

Num:

1.อาจเป็นเพราะ 6 คน เท่ากับ 12ตา ซึ้ง แต่ละตาเชื่อมถึงกัน
2.-3. ใช่ครับดูดจักกระ(แต่โทบิเรียกกลับไม่ดูดอันนี้ก้งงอยู่)
4.ผมคิดว่าใช้จักระหมดครับ แต่ใครหลายคนในบอร์ดนี้เข้าใจว่าใช้ชุบแล้วผู้ใช้จะตาย
5.อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะติดตัว(มาดาระเพราะตอนแรกใช้ เนตรวงแหวน ตอนหลังเลยเปลี่ยนเป็นสังสาระ)
6.เพราะใช้ควบคุมศพถึง6ศพจึงต้องใช้เครื่องส่งจักระครับ

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version