Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (46/84) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

*shock*หรืออาจทำเหมีอนคาบุโตะที่เอาร่างโอโรจิมารุ โอบิโตะอาจเอาร่างมาดาระและวิชาต่างๆมาเป็นของตัวเอง
 *dontknow*ที่ผมคิดน๊ะ ใครจ๊ะคิดว่าโทบิไม่โอบิโตะก็ตามแต่ผมคิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ *dontknow*

เอาร่างไม่ได้หมายความว่าเป็นวิชาย้ายร่างเหมีอนของโอโรนะ แค่เอาความสามาตและวิชาต่างๆของมาดาระ
มาร่วมกลับของตัวเอง *number1*เลยดูแก่มีส่วนค้ายมาดาระ
อันนี้น้าคิดน๊ะ
ความคิดส่วนบุกคนนะ  *hoho* *hoho* *hoho*

motomoto:

ผมขอให้ข้อสังเกตหรืออาจจะแน่ใจได้เลยว่า...โทบิที่ใสหน้ากากในปัจจุบันนี้ เป็นคนละคนกับคนที่ใส่หน้ากาก ควบคุม 9 หางโจมตีหมู่บ้านเมื่ออดีต...

เพราะจากการที่ มาดาระ ที่ฟื้นจาก สัมภเวสีคืนชีพ ลองเรียก 9 หางดู แต่ออกมาไม่ได้เนื่องจากอยู่ในตัว นารูโตะ แต่ตัว 9 หางก็มีปฏิกิริยาตอบสนองต่อการเรียกนั้น แสดงว่าตัว 9 หางเองก็น่าจะเคยถูกควบคุมโดย มาดาระ ซึ่ง 9 หาง ก็เคยถูกควบคุมแค่ครั้งเดียวแค่นั้นเอง จากคนที่ใส่หน้ากาก แต่ 9 หาง ก็ไม่รู้ว่าจริงๆ เป็นใครเพียงแต่รู้ว่าใส่หน้ากาก เท่านั้น 9 หาง เลยเข้าใจว่าเป็นโทบิในปัจจุบันอยู่ตลอด....เพราะงั้นถ้าที่ผมว่านี่ถูกต้อง คนที่คุม 9 หาง โจมตีหมู่บ้านในอดีต คือ มาดาระ ใส่หน้ากาก...และไม่ใช่โทบิในตอนนี้...

เพราะฉนั้นโทบิต้องมีขึ้นหลังจากมาดาระ ตายไปแล้ว

p@pangja:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 21:25:47 ---น่าสนใจว่าเนตรวงเเหวนของโอบิโตะ สามารถทำให้พันปักษาของคาคาชิสมบูรณ์เเบบเเละทรงพลังมากขึ้นขนาดนั้น ด้วยเเนวคิดเดียวกันนี้

ผมก็มีความคิดว่า เเล้วโอบิโตะจะใช้เนตรวงเเหวนทำให้คาถามิติเวลาของรุ่นที่ 4 มีประสิทธิภาพขึ้นได้ไหม ?

ตัวเองดูการต่อสู้ของรุ่น 4 อยู่ตลอดเวลา อาจจะก๊อปปี้มาเเบบคาคาชิก็ได้ เเละทำให้มันทรงพลังขึ้นด้วยเนตรวงเเหวน

เเต่ก่อนผมเคยคิดเเบบนี้ เเต่ผมว่ายังไงโทบิก็ไม่มีทางเป็นโอบิโตะไปได้ การ์ตูนเรื่องนี้มีคาถาแปลงร่าง คาถาลวงตา คาถาย้ายชีพ

เเละอื่นๆมากมาย เราจะตัดสินจากทรงผมหรือหน้าตาไม่ได้หรอกครับ

--- End quote ---
เนตรวงแหวนไม่ได้เพิ่มประสิทธิภาพของพันปักษา
แต่ลบจุดอ่อนของการใช้พันปักษานะครับ เพราะเนตรวงแหวนสามารถมองกระบวนท่าและคาดการณ์การเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้ออก
พันปักษาใช้แล้วต้องเพ่งสมาธิไปที่มือทำให้เกิดจุดอ่อน ตอนใช้ครั้งแรกจะโดนฟันส่วน แต่รุ่น4วาปมาช่วย
และบอกคาคาชิให้เลิกใช้พันปักษาเพราะมีจุดอ่อน แต่พอมีเนตรวงแหวน มันทำให้จุดอ่อนหาย เพราะคาดเดาการเคลื่อนไหวของศัตรูได้

ตัวเลือกต่างๆที่เป็นโทบิ หลายๆคนมีโอกาสเป็นได้ทั้งนั้น แต่มีคนนึงที่ผมมองว่าโอกาสน้อยเหลือเกินก็คือ โอบิโตะที่หลายๆคนคิดว่าใช่เนี้ยแหล่ะ...

koratdevil3:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 23:17:11 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 21:25:47 ---น่าสนใจว่าเนตรวงเเหวนของโอบิโตะ สามารถทำให้พันปักษาของคาคาชิสมบูรณ์เเบบเเละทรงพลังมากขึ้นขนาดนั้น ด้วยเเนวคิดเดียวกันนี้

ผมก็มีความคิดว่า เเล้วโอบิโตะจะใช้เนตรวงเเหวนทำให้คาถามิติเวลาของรุ่นที่ 4 มีประสิทธิภาพขึ้นได้ไหม ?

ตัวเองดูการต่อสู้ของรุ่น 4 อยู่ตลอดเวลา อาจจะก๊อปปี้มาเเบบคาคาชิก็ได้ เเละทำให้มันทรงพลังขึ้นด้วยเนตรวงเเหวน

เเต่ก่อนผมเคยคิดเเบบนี้ เเต่ผมว่ายังไงโทบิก็ไม่มีทางเป็นโอบิโตะไปได้ การ์ตูนเรื่องนี้มีคาถาแปลงร่าง คาถาลวงตา คาถาย้ายชีพ

เเละอื่นๆมากมาย เราจะตัดสินจากทรงผมหรือหน้าตาไม่ได้หรอกครับ

เนตรวงแหวนไม่ได้เพิ่มประสิทธิภาพของพันปักษา
แต่ลบจุดอ่อนของการใช้พันปักษานะครับ เพราะเนตรวงแหวนสามารถมองกระบวนท่าและคาดการณ์การเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้ออก
พันปักษาใช้แล้วต้องเพ่งสมาธิไปที่มือทำให้เกิดจุดอ่อน ตอนใช้ครั้งแรกจะโดนฟันส่วน แต่รุ่น4วาปมาช่วย
และบอกคาคาชิให้เลิกใช้พันปักษาเพราะมีจุดอ่อน แต่พอมีเนตรวงแหวน มันทำให้จุดอ่อนหาย เพราะคาดเดาการเคลื่อนไหวของศัตรูได้

ตัวเลือกต่างๆที่เป็นโทบิ หลายๆคนมีโอกาสเป็นได้ทั้งนั้น แต่มีคนนึงที่ผมมองว่าโอกาสน้อยเหลือเกินก็คือ โอบิโตะที่หลายๆคนคิดว่าใช่เนี้ยแหล่ะ...

ผมคนนึงแหละ  ที่คิดว่า  โอบิโตะไม่ใช่โทบิ  ยืนยัน  นอนยัน  เฟงกิงยันเลย  ว่าไม่ใช่แน่นอน   *number1* *number1*

H2OGenII:

--- อ้างจาก: koratdevil3 ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 11:13:45 ---
--- อ้างจาก: p@pangja ที่ อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 23:17:11 ---

ผมคนนึงแหละ  ที่คิดว่า  โอบิโตะไม่ใช่โทบิ  ยืนยัน  นอนยัน  เฟงกิงยันเลย  ว่าไม่ใช่แน่นอน   *number1* *number1*

คิดเหมือนกันแหละคัฟ

หน้า: << < (46/84) > >>

Go to full version