หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??  (อ่าน 17751 ครั้ง)

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 23:18:16 »
ขอเดาบ้างนะ
อืม.....จากที่สังเกตุ น่าจะหมายถึงอำนาจในการปกครองของบิ๊กมัมนะ เช่น สีน้ำตาล=บนผืนดิน,เกาะต่างๆ(ซ้ายบน) สีฟ้ากลมๆ=ใต้ทะเล(ซ้ายล่าง) สีฟ้าขีดๆ=บนพื้นทะเล(ขวาบน) ต้นไม้=บนผืนป่า(ขวาล่าง) ประมาณนี้มั๊ง

ปล. เดานะผิดก็อย่ามาแซวละผมก็มั่วตามแบบฉบับของผม *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

topbo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 15:39:08 »
กิน ผลปีศาจต้นไม้ เหมือน รุ่นที่ 1 อ่ะ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 18:33:05 »
บิ๊กมัน กิ
กิน ผลปีศาจต้นไม้ เหมือน รุ่นที่ 1 อ่ะ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
  4 จัก พรรดิ์ คือ ดิน น้ำ ลมไฟ ครับ
 สรุปสั้นและกัน จากนี้ เดี๋ยว ก็ เฉลยครับ รับ รอง สนุก แน่ๆ *hoho*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 20:04:46 »
ไม่มีใครสงสัยเหมือนผมเลยเหรอเนี่ย *disappoint*  ก็คงต้องรอดูต่อไป แต่ผมว่าบิ๊กมัมต้องมีอะไรเกี่ยวกับต้นไม้แน่ๆ