Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยังจำท่า "โซล" ของ CP9 ได้มั้ยคับ ในกลุ่มลูฟี่ คิดว่าครัยใช้ได้บ้าง

หน้า: << < (4/6) > >>

juppy:

ลูฟี่ใช่ โซล ครับ (ไม่ค่อยแน่ใจ)

แบบว่าตอนที่ลูฟี่เจอกะตัวมีเขา (CP9) ลูฟี่มองตามโซลทันครับและเลียนแบบโดยการไช่ความไวของ

ตัวเองโดยการสูบฉีดร่างกาย(โด๊บ)

มั่วขออภัย ! *dontknow*

bignaja123:

ลูฟี่ ไม่ได้ใช้โซลหรอกครับ 

แค่รู้เทคนิคแล้วนำมาประยุกต์ใช้ แต่ความเร็วของลูฟี่ เท่ากับ หรืออาจะเหนือกว่า โซล (เฉพาะตอนนั้นนะ)

หลังไทม์สคริบมาผมว่า  เร็วกว่าแล้วละ  *number1*

ปล.อีกอย่างเวลาใช้โซลต้องพูดได้ว่า '' โซล'' *glad*

Augustz:

ลูฟี่มันก้พูด  เกียร์ 2  แทนคำว่าโซลแล้วไงคับ *haha* *haha* *haha*

ออกทะเลภาคค่ำมั้ยคับ *hoho*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:04:02 ---ลูฟี่มันก้พูด  เกียร์ 2  แทนคำว่าโซลแล้วไงคับ *haha* *haha* *haha*

ออกทะเลภาคค่ำมั้ยคับ *hoho*

--- End quote ---

เตรียมเรือไว้แล้วครับ มีสาวๆ พายให้ด้วย  *nude*

ปล.งั้นลูฟี่ก้อต้องพูโว่า เกียร์ สอง ทุกครั้งที่แวบเลยซิครับ  *shock*

Augustz:

มันพูดก่อนแว๊บไงคับ  เหมารวมทีเดียว พูดทีเดียวพอ *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version