Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ใครคือ แม่ ของ ลูฟี่ ??? อยากรู้

หน้า: << < (2/3) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: kamin.nas ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:39:08 ---BID MOM 1 ใน 4 จักรพรรดิ   555+ ไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆ คงตายนานแล้ว

--- End quote ---

ทำไมถึงรุว่าตายแล้วอ่ะครับ

poonx9x8x7x6:

ดราก้อนยังอยู่เลยนิครับ  ไม่เเน่นะครับเผื่อ  เเม่ลูฟี่ปรากฎตัวขึ้นมาคงนุก *hoho*

spatan:

ไม่ยาก คิดตามหลักนะ
ก็คนที่ใกล้ชิดกับดราก้อนที่สุด
ซึ่งก็คือ ราชินีกระเทยไง *dontknow*

55+ *haha* *haha* *haha*

popolala:

--- อ้างจาก: marangone ที่ จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 17:56:32 ---จริงๆมีคนเสนอแนวความคิดว่า แม่ลูฟี่คือใครได้น่าสนใจมากครับ

ประมานว่า แม่ลูฟี่ อาจเป็นเชื้อสายของอณาจักรที่ยิ่งใหญ่(อาจจะปกครองโลกก่อนรัฐบาลโลก) ก่อนล่มสลายไป ในช่วง 100 ปีแห่งความว่างเปล่า โดยน้ำมือของพวกรัฐบาลโลก (อาจเป็นการกระทำที่เลวร้ายมากๆ)

โดยเพราะเหตุนี้ ทำให้ดราก้อน ซึ่งเป็นพ่อของลูฟี่ รึ เป็นสามีของแม่ลูฟี่ ^^ ที่ได้รับรู้ความจริงของการกระทำของรัฐบาลโลก จากแม่ลูฟี่ ทำให้เกิดความคิดที่จะปฏิวัติรัฐบาลโลกจนกลาย

มาเป็น หัวหน้ากองกำลังปฏิวัติ ครับ...

ป.ล หลังจากผมได้อ่านความคิดนี้ ผมว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลยจริงๆครับ
ป.ล2 คนอื่นๆว่าทฤษฎีนี้เป็นยังไงบ้างครับ น่าสนใจมั้ย...

--- End quote ---

เอาจิงเลยคือ ในการ์ตูนไม่เคยเอ่ยถึงแม่ลูฟี่เลยครับ ฉะนั้นจึง ยังไม่มีใครรู้ ก็ได้แต่เดาไปต่างๆนาๆ

ส่วนทฤษฏีที่กล่าวมาข้างต้นผมก็คิดว่าน่าสนใจนะ เพราะมันต่างมีเอี่ยวกัน D

saxsax:

แม่ของลูฟี่คือยายเมียนครับ ตอนนั้นหนีออกมาจากเกาะแล้วได้กับดราก้อน  *hoho* *hoho*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version