หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยังจำท่า "โซล" ของ CP9 ได้มั้ยคับ ในกลุ่มลูฟี่ คิดว่าครัยใช้ได้บ้าง  (อ่าน 24557 ครั้ง)

wallpeper

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เท่าที่รู้ มีแต่ลูฟี่เท่านั้น อะ คับ แต่ว่าตอนนี้ ซันจิ ใช้ท่า เดินชมจันทร์ได้แล้ว คิดว่าคงใช้ได้เหมือนกัน แต่โซโลละ จะได้รึป่าว

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
ที่ลูฟี่ใช้ มันไม่ใช่โซล รึปล่าว?
เหมือนจะลอกมาจากเกียรถไฟเดินทะเลนะ ถ้าจำไม่ผิด
คงจะความสามารถจากยาง ที่เอามาดัดแปลใช้มากกว่า

แต่ซันจิใช้ได้อ่ะถูกละ "เดินชมจันทร์"

แฟร้งกี้ก็ใช้ได้นะ กายาเหล็กไง *haha* *haha* อันนี้ขำๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ลูฟี่ คงไม่ได้ใช้โซลหรอกครับ แต่เพราะลุฟี่ต้องการความเร็วที่เพิ่มขึ้น เลยใช้ร่างกายของตัวเองให้เป็นประโยชน์

โดยการเร่งการเต้นของหัวใจเพื่อให้สูบฉีดเลือดเร็วขึ้น ผลที่ได้ก็คือ ความเร็วที่สูงขึ้น ก็เทียบเท่ากับโซลน่ะแหละครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
กายาเหล็ก หยิบเหล็กใส่ฮาคิฟาดหน้าแข้งซักทีจะเหล็กไหม 5555   *attack*

SouthSide

• *
  • welcome to the south
โซล มีอะไรบ้างหว่า 6อย่างป่ะ คัยรู้บอกหน่อย

wallpeper

• *
ลูฟเคยบอกว่าตอนที่ บรูโนใช้ "โซล" นั้น ลูฟี่รู้ว่าการใช้ท่านี้มีหลักการ คือ การแตะพื้นหลายสิบครั้งในพริบตา คงคิดว่าเข้าใจหลักการใช้แน่นอน

แต่ถึงคนอื่นจะใช้ไม่ได้ แต่ก็กลับต่อสู้ชนะ ทุกคน - -* *hoho*

Dendoros

• *
อุซป ครับ    *love* *love* *love* *love* *love* *love*

ท่าสุดยอดของอุซป  ไม่ใช่โซล แต่ร้ายกาจกว่าโซล

นั่นคือ ท่าวิ่งไม่เหลียวหลัง (วิ่งหนีไม่เหลียวหลัง) ใช้บ่อยมาก

พวกทหารเรือ ไม่เคยตามทัน 5555555

ขนาด CP9 ไล่ตาม ยังตามไม่ทัน (CP9 บ่นว่า ไปไหนแล้ว ไวจิงๆ)

ถ้าฝึกมาไม่ดีพอ ทำไม่ได้หร็อกๆๆๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

*haha* *haha* *haha* *haha*

bellben01

• *
รูปแบบ ทั้ง 6มี กายาเหลก เท้าวายุ โซล  เดินชมจันทร์  กายากระดาษ  นิ้วดัชนี

GooPae

• *
ตอนนี้ยังไม่มีครับ มีแต่ซันจิที่ใช้เดินชมจันทร์ได้

nice_idiot

• *
ลูฟี่ใช้เกียร์ 2 ไปสู้กับโซลเฉยๆ ผมคิดว่าเป็นวิชาที่เขาคิดเองโดยอาศัยความสามารถเฉพาะของร่างกายมาเป็นประโยชน์ ก็น่าจะเทียบเท่ากับโซลนะครับ แต่ตอนนี้คงเหนือกว่าแล้วล่ะ
ซันจิ ใช้เดินชมจันทร์ได้ ผมยังสงสัยว่าทำไมใช้ เท้าวายุ ไม่ได้ มันเป็นท่าที่ใช้ขาเหมือนกัน คิดว่าถ้าซันจิจะฝึกคงไม่น่ายาก น่าจะทำได้ดีกว่าพวก CP9 เพราะซันจิขาแข็งแกร่งมาก
เท่าที่เห็นนอกจาก CP9 ก็มี โคบี้ นะครับ ที่ใช้ท่า โซล ได้ ผ่านไป 2 ปีแกอาจจะใช้เป็นทุกท่าแล้วก็ได้ ^^ ผมเชียร์ บวกกับถ้าฝึก ฮาคิ เก่งๆ โคบี้ นี่ก็น่ากลัวใช่เล่นเลยนะครับ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ลูฟี่ใช้โซลเเน่นอนครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่จำเป็นต้องใช้ท่าแบบ ซีพี9 ก้อได้ 

ตอนนี้ผมเชื่อว่าทุกคนในกลุ่มหมวกฟางมีความสามารถเหนือกว่าท่าพวกนั้นหมดแล้ว

ความเร็วอาจจะสูงกว่า แต่ไม่ต้องเป็นโซลก้อได้  หลบหลีกได้กีกว่า แต่ไม่ต้องเป็นกายากระดาษก้อได้   ป้องกันได้ดีกว่า โดยการใช้ฮาคิ  เหนือกว่า กายาเหล็กอีก

โจมตีได้หนักกว่านิ้วดัชนี กับ เท้าวายุ ก้อใช้ฮาคิไปซิ  แต่เดินชมจันทร์มีไว้ก้อดี     
 *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ซันจิ ยังดีดนิ้วเป็นกระสุนได้ด้วยนะครับ แต่ยังไม่เปิดเผย ผมไปถามอาจารย์มามะกี้
และก็ซันจิ ใช้เท้าไฟสองข้างได้ด้วยนะครับ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

VanAugar

• *
โซโล น่า จะ มี ท่า ใหม่ นะ

วิชาสามดาบ นิ้วดัชนี  *attack*

nicorobin

• *
ลูฟี่ใช้โซลได้แล้วครับ บรูโน แห่งcp9 เคยบอกไว้ว่า ลูฟี่ใช้โซลในการเคลื่อนไหวได้แล้ว ส่วนซันจินี่น่าจะได้แค่เดินชมจันตทร์อย่างเดยีวนะ เพราะดซลอย่างเดยีวคงหนีกระเทยไม่รอด ต้องหนีขึ้นฟ้าลูกเดียว  *hoho* *hoho* *hoho*