Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (4/24) > >>

Merry:

สำหรับผม ผมคิดว่า . .

ใน เมะ อาจจะทำให้ เป็น ครื้น เพื่อ สวยงาม / ดูรู้ ว่าเป็น พลังงาน . . ใน การใช้

แล้ว ไอตอนที่ มิฮอคจะ ฟัน ลูฟี่ ผมว่า  ฮาคิธรรมดา เฉยๆ น่าจะไม่ถึง กับ ฮาคิราชันย์ หรอก

ยังไม่มีใคร สรุปได้ว่า มิฮอค ใช ฮาคิราชันย์ได้มั้ย

2ปี ตอนศึกสงครามหนวดขาว ผมว่า มิฮอค น่าจะยังไม่มี ฮาคิราชันย์
แต่
2ปี ให้หลัง อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี ปาปิก้า

Augustz:

ที่ผมจะสื่อคือไม่ได้หมายถึงว่ามีฮาคิราชันย์ที่เอาไว้กดดันอย่างเดียว

อาจจะใช้จิตสังหารเพื่อกดดัน และข่มขู่ศัตรูก้ได้  เพราะนักดาบส่วนมากก้ต้องมีจิตสังหารอยุ่เปนธรรมดา อย่างโซโล

bignaja123:

--- อ้างจาก: nontananbaba ที่ พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:16:27 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:14:16 ---
ตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหารของมิฮอก เพราะมี  วิ้งงงง
แล้วพอใช้เสด มิฮอกก้บอกว่า เยือกเย็นขึ้นเยอะนะ

ลองเดาๆดูกันเล่นๆนะคับ

--- End quote ---
ไม่น่าจะเป็นฮาคิราชันนะครับ อาจจะเป็นจิตใต้สำนึกของลูฟี่ก็ได้ เพราะความกลัวลึกๆในใจก็เลยทำให้คิดไปแบบนั่น
...สุดท้ายแล้วมันก็แค่การคาดเดาละนะ  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ผมว่าตอนนั้นที่ลูฟี่เหนน่าจะเป็นฮาคิแห่งการสังเกตนะครับ   ทำให้รู้ว่าจะโดนฟันแขนขาด ใช้ออกไปแบบไม่รู้ตัวเพราะ  อย่างอื่นไมันไม่ใกล้เคียงมีฮาคินี่แหละ ใกล้เคียงกับความสามารถในการเดาล่วงหน้าที่สุด *haha* *haha*

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวเ้ด้อ  *haha* *haha*

ArtNut:

เราว่าตอนนั้นเป็นการใช้จิตคุกคามนะ ก็บอกแล้วจิตคุกคามเอาไว้กดดันศัตรู ในตอนนั้นก็ถือว่าใช้กดดันการโจมตีของลูฟีอยู่แล้ว ส่วนลูฟี่ไม่เคยคิดอยู่แล้วเรื่องการต่อสู้จะมีดจะดาบวิ่งลุยอย่างเดียว มันก็มองได้2มุมอ่ะนะ ใครจะมองว่าเป็นจิตคุคามก็ได้หรือจะมองว่าเป็นประสบการณ์ก็ได้ แต่ก็นะในสงครามระดับนั้น แล้วฮาคิก็เริ่มเฉลยมากขึ้น ถ้าในสงครามที่ยิ่งใหญ่จนาดนั้นไม่มีคนใช้ฮาคิราชันเลย ก็คงเป็นเรื่องแปลกมาก คงมีคนถามกันเยอะอ่ะ ว่าทำไมไม่มีใช้ให้เห็นเลย ฉนั้นเราจึงคิดว่าตอนนั้นตาเหยี่ยวใช้จิตคุกคาม

ArtNut:

--- อ้างจาก: Merry ที่ พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:32:40 ---สำหรับผม ผมคิดว่า . .

ใน เมะ อาจจะทำให้ เป็น ครื้น เพื่อ สวยงาม / ดูรู้ ว่าเป็น พลังงาน . . ใน การใช้

แล้ว ไอตอนที่ มิฮอคจะ ฟัน ลูฟี่ ผมว่า  ฮาคิธรรมดา เฉยๆ น่าจะไม่ถึง กับ ฮาคิราชันย์ หรอก

ยังไม่มีใคร สรุปได้ว่า มิฮอค ใช ฮาคิราชันย์ได้มั้ย

2ปี ตอนศึกสงครามหนวดขาว ผมว่า มิฮอค น่าจะยังไม่มี ฮาคิราชันย์
แต่
2ปี ให้หลัง อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี ปาปิก้า

เขาก็บอกแล้วว่าคนใหญ่คนโตทีมีชื่อใช้ฮาคิราชันได้หมด ตาเหยี่ยวนั้นขึ้นชื่อว่าเป็นนักดาบอันดับหนึ่งของโลกด้วยนะ ของโลกอ่ะ ไม่มีทางที่จะไม่มีฮาคิราชันอยู่แล้ว ไม่ต้องมีหลักฐานการใช้หรอก เราก็รู้ๆกันอยู่แล้ว

หน้า: << < (4/24) > >>

Go to full version