หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา  (อ่าน 67153 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:29 »
ผมก้อเดาตามความเป็นไปได้แหละครับ

เพราะคาคาชิเบิกได้หลังจากสู้กับอิทาจิ แล้วเห็นอิทาจิใช้เนตรกระจกเงาจิงๆ

อีกอย่างแกเป็นเซียนก็อบปี้ด้วย ดูฉายาก้อน่าจะรู้  แล้วการก็อบ ก้อต้องดูความเป็นไปได้ด้วย อย่างคาคาชิ มีเนตรวงแหวน ซึ่งเงื่อนไขในการเบิกเนตรกระจกเงา ก้อต้องมีเนตรวงแหวน

คาคาชิก้อมีครบ   แล้วก้อการเบิกเนตร กระจกเงาของคาคาชิ มาจากการฝึกฝน ก้ออาจจะมาจากแบบนี้ก้อได้

จะให้บอกเงื่อนไขอื่นด้วยมั้ย  คนใกล้ชิดตาย  ก้อโอบิโตะ  ก้อครบเงื่อนไขแล้ว

มันมีความเป็นไปได้อยู่     ไม่ได้ว่าต้องเป็นแบบนี้จิงๆ  *dontknow*

*dontknow* *dontknow* *dontknow*ไอ้ก๊อบเก่งนะผมไม่ว่าคุณเคยอ่านเจอข้อแม้ที่คาคาชิบอกไหมเค้าก๊อบได้แค่วิชาธรรมดาขีดจำกัดสายเลือดนี่ก๊อบไม่ได้
ลองกลับไปอ่านตอนที่ 316 ดูนะครับตอนนารูโตะฝึกคาคาชิอธิบายการก๊อบปี้แต่มีขีดจำกัดการก๊อบและยกตัวอย่างด้วย
วิชาของฮาคุยังก๊อบไม่ได้เลยแล้วเนตรกระจำเงาหมื่นบุปผาจะไปก๊อบได้ไงงั้นเจอเพนแล้วทำไมไม่ก๊อบเนตรสังสาระมาใช้เลยนะแหม  เทวีสุริยางี้ อ่านจันทรางี้ ไมไม่ก๊อบ เหตุผลคือมันก๊อบไม่ได้นะสิครับมันต้องเป็นตระกูลอูจิวะถึงใช้ได้ส่วนที่ไม่ไช่คงต้องฝึกมากแทบตายแต่ก็ยังไม่เห็นมีใครใช้ได้
เหตุผลว่าเคยเห็นเพื่อนตายก็เป็นไปได้แต่ก็ไม่ได้เรียกว่าก๊อบ ส่วนตาเหมือนกันเพราะคนเขียนเขาออกแบบมากก่า ผมว่ามันก็เป็นไปได้ที่คุณว่าก๊อบแต่อย่าลืมเหตุผลในการ์ตูนที่เจ้าตัวพูดไว้ด้วยสิครับ *hoho* *hoho* *hoho* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dead* *dead*

เอาตามเข้าใจของคุณเถอะครับ  *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 00:44:34 »
เนตรกระจกเงามันก็เหมือนกับ ดราก้อนบอลเเหละ ฝึกวิชาให้ถึงที่สุด ก็จะได้อีกขั้นนึงมา

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:21:51 »
ผมว่าอาจารย์เองก็คงคิดไม่ออกเหมือนกันแหละครับว่าจะสร้างให้คาคาชิเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ยังไง มันเป็นอะไรที่ผิดไปจากเนื้อเรื่องมาก

แค่เรื่องที่คาคาชิเป็นคนนอกตระกูล ก็ไม่น่าจะสามารถใส่เนตรนี้ได้แล้ว แต่นี่มาถึงหมื่นบุปผาเลย จักระก็คนละธาตุกับอุจิวะ ไหนบอกจักระต้องเหมือนกันไง 

อาจารย์เลยโยนมาให้เราคิดกันเอาเอง ใครคิดแบบไหนก็ถูกทั้งนั้นแหละครับ เหมือนเรื่องที่อาจารย์ยังไม่ยอมอธิบายว่าฮิดันหัวขาด แต่ยังไม่ตายได้ยังไง   

ส่วนตัวผมคิดว่าคาคาชิคงจะเบิกได้จากความรู้สึกที่โทษตัวเองว่าเป็นสาเหตุให้โอบิโตะต้องตาย ก็เหมือนตัวเองฆ่าเพื่อนสนิทกับมือ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:26:09 »
ผมว่าอาจารย์เองก็คงคิดไม่ออกเหมือนกันแหละครับว่าจะสร้างให้คาคาชิเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ยังไง มันเป็นอะไรที่ผิดไปจากเนื้อเรื่องมาก

แค่เรื่องที่คาคาชิเป็นคนนอกตระกูล ก็ไม่น่าจะสามารถใส่เนตรนี้ได้แล้ว แต่นี่มาถึงหมื่นบุปผาเลย จักระก็คนละธาตุกับอุจิวะ ไหนบอกจักระต้องเหมือนกันไง 

อาจารย์เลยโยนมาให้เราคิดกันเอาเอง ใครคิดแบบไหนก็ถูกทั้งนั้นแหละครับ เหมือนเรื่องที่อาจารย์ยังไม่ยอมอธิบายว่าฮิดันหัวขาด แต่ยังไม่ตายได้ยังไง   

ส่วนตัวผมคิดว่าคาคาชิคงจะเบิกได้จากความรู้สึกที่โทษตัวเองว่าเป็นสาเหตุให้โอบิโตะต้องตาย ก็เหมือนตัวเองฆ่าเพื่อนสนิทกับมือ

ฮิดันหัวขาดแต่ไม่ยอมตายนี้เหตุผลตายตัวครับ คือมันเป็นอมตะ จากพลังลัทธิ 1 ถ๊าไห๊บอกก็ต๊องถามว่ามินาโตะไช่เทพอัศนีได๊อย่างไร ? จิไรยะไช่คาถาเซียนได๊ทำไมไม่ไช่

ส่วนคาคาชิ ไม่เก่วข๊องกับโอบิโตะแน่ เพราะงั้นเกะมันคงเบิกได๊ตั้งแต่ตอน พ่อมันตายและไช่ไหมครับ
คาคาชิเป็นเนตรหมืนบุปผาแบบพิเศษได๊มาจากการฝึกฝนจึงไช่พลังของเนตรที่เบิกได๊จากตละกูลไม่ครบ ครับ

ปล ความเห็นส่วนตัวครับ
...............................................

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:39:46 »

ฮิดันหัวขาดแต่ไม่ยอมตายนี้เหตุผลตายตัวครับ คือมันเป็นอมตะ จากพลังลัทธิ 1 ถ๊าไห๊บอกก็ต๊องถามว่ามินาโตะไช่เทพอัศนีได๊อย่างไร ? จิไรยะไช่คาถาเซียนได๊ทำไมไม่ไช่

ส่วนคาคาชิ ไม่เก่วข๊องกับโอบิโตะแน่ เพราะงั้นเกะมันคงเบิกได๊ตั้งแต่ตอน พ่อมันตายและไช่ไหมครับ
คาคาชิเป็นเนตรหมืนบุปผาแบบพิเศษได๊มาจากการฝึกฝนจึงไช่พลังของเนตรที่เบิกได๊จากตละกูลไม่ครบ ครับ

ปล ความเห็นส่วนตัวครับ

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความรู้สึกนะ ไม่ได้เกี่ยวว่าไปเห็นใครตายมาบ้าง เช่นถ้าเราไม่ได้เป็นคนฆ่าเอง หรือเป็นสาเหตุอ้อมๆให้คนสำคัญของเราตาย ก็คงไม่ถึงขนาดเบิกได้

และอีกอย่าง ซาสึเกะตอนเด็กที่เห็นพ่อตัวเองตาย ยังไม่มีเนตรวงแหวนเลยไม่ใช่เหรอครับ จะเบิกหมื่นบุปผายังเร็วไปหน่อยหรือเปล่า

คาคาชิก็เหมือนกัน ตอนที่โอบิโตะตาย ตัวเองพึ่งได้เนตรมาใหม่ๆ แถมยังเป็นเด็กอยู่ด้วย คงไม่สามารถเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้เลยหรอกครับ

แต่มาเบิกเอาตอนโต ถึงโอบิโตะตายไปแล้ว แต่คาคาชิก็ไปนั่งดราม่าที่ป้ายจารึกเป็นประจำ ความรู้สึกมันก็ค่อยๆสะสมจนเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ อะไรประมาณนี้

นี่คือความคิดส่วนตัวของผมนะครับ

juppy

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:42:42 »
แล้วมันจะบอกมันฝึกมาทำไมหละครับ  *disappoint* *disappoint*

ดูอย่างเกะสิพอโตมาก็ยังเบิกไม่ได้เลยต๊องรอสักระยะ
...............................................

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:46:22 »
แล้วมันจะบอกมันฝึกมาทำไมหละครับ  *disappoint* *disappoint*

ดูอย่างเกะสิพอโตมาก็ยังเบิกไม่ได้เลยต๊องรอสักระยะ
ตอนแรกๆได้แค่2ขดเอง *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:53:21 »

ฝึก ??? บอกในเล่มที่เท่าไรเหรอครับว่าเนตรคาคาชิเบิกได้เพราะฝึก ผมว่าหมายถึงวิชามหาดูดของมันหรือเปล่า

คือมันเบิกเนตรนี้ได้ยังไงก็เรื่องนึง แล้วมันก็ไปฝึกวิชาของเนตรหมื่นบุปผาอีกที การเบิกเนตรมันทำได้หลายวิธี บางครั้งก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์

เช่นตอนที่โอบิโตะเบิกเนตรวงแหวนครั้งแรก กับตอนนางาโตะโกรธที่นินจาโคโนฮะมาฆ่าพ่อแม่ตัวเอง

mint1458

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:54:56 »

ฝึก ??? บอกในเล่มที่เท่าไรเหรอครับว่าเนตรคาคาชิเบิกได้เพราะฝึก ผมว่าหมายถึงวิชามหาดูดของมันหรือเปล่า

คือมันเบิกเนตรนี้ได้ยังไงก็เรื่องนึง แล้วมันก็ไปฝึกวิชาของเนตรหมื่นบุปผาอีกที การเบิกเนตรมันทำได้หลายวิธี บางครั้งก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์

เช่นตอนที่โอบิโตะเบิกเนตรวงแหวนครั้งแรก กับตอนนางาโตะโกรธที่นินจาโคโนฮะมาฆ่าพ่อแม่ตัวเอง

มันก็จริง *hoho*

juppy

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:04:24 »

ผมเหนด้วยข๊อที่บอกมันทำได๊หลายวิธี แต่ของคาคาชิมันคงไม่ลงอ่าวขนาดคิดว่าตัวเองฆ่าและทำไห๊มันได๊เนตรมา

เหมือนตอนคนปกติฝึกเล่นฟุตบอล คงไม่มีความรุสึกคิดเสียไจที่วันนั้นทำไม่ได้
อีกอย่าง คาคาชิไม่ได้อ่านบันทึกลับนี้ครับ มันจะรุ๊ได๊ไงต๊องระลึกถึงความเีสียไจการสูญเสียเพื่อน

mint1458

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:07:49 »

ผมเหนด้วยข๊อที่บอกมันทำได๊หลายวิธี แต่ของคาคาชิมันคงไม่ลงอ่าวขนาดคิดว่าตัวเองฆ่าและทำไห๊มันได๊เนตรมา

เหมือนตอนคนปกติฝึกเล่นฟุตบอล คงไม่มีความรุสึกคิดเสียไจที่วันนั้นทำไม่ได้
อีกอย่าง คาคาชิไม่ได้อ่านบันทึกลับนี้ครับ มันจะรุ๊ได๊ไงต๊องระลึกถึงความเีสียไจการสูญเสียเพื่อน
มันก็ไม่รู้จริงๆนั่นแหละ *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:09:48 »
แต่ฮิดันหัวขาด ทำไงผมก็เชื่อไม่ลงนะ  *rip*

โอเค ถ้าผมอ่านวันพีชอยู่ ก็เข้าใจว่าอาจจะเป็นพลังของผลปีศาจ เช่นผลแยกส่วนของบากี้อะไรประมาณนี้

แต่เรื่องนารุโตะ มีหลักการให้คิดเรื่อง ระบบจักระ พลังธรรมชาติ พลังของสัตว์หาง พวกนี้ ถึงจะบอกว่ามันเป็นลัทธิ ท่านจาชินอะไรของมันนั่น

แต่ก็อธิบายด้วยระบบจักระไม่ได้อยู่ดี อย่างพวกคาถาย้ายมิติ ก็อธิบายได้ครับว่าเป็นคาถาเชิญชนิดหนึ่ง โดยเป้าหมายอยู่ที่อักขระที่เราเขียนไว้

juppy

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:20:06 »
ฮิดันไช่จักระตอนไหนครับ อ๊างอิงนิสนึง

มันไม่ไช่จักกระครับแต่มันไช่พิธีกรรม

ฮิดันไม่ได้ไช่คาถานินจาสักนิด

mint1458

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:24:19 »
ฮิดันไช่จักระตอนไหนครับ อ๊างอิงนิสนึง

มันไม่ไช่จักกระครับแต่มันไช่พิธีกรรม

ฮิดันไม่ได้ไช่คาถานินจาสักนิด
ก็จริง แทงตัวเองแล้วศัตรูตายเนี่ยนะ *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:27:25 »

มันก็คือกันกับบอกว่าคาคาชิฝึกนั่นแหละครับ คาคาชิรู้ได้ยังไงว่าต้องฝึกแบบไหน ทำยังไงถึงจะเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ เรื่องนี้คนให้ถามก็ไม่มี

ศิลาประจำตระกูลคาคาชิก็ไม่ได้อ่านเหมือนกันถ้าจะให้ผมตอบ ก็คงตอบได้แค่ว่าเป็นเรื่องบังเอิญ คาคาชิอาจจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตอนเบิกเนตรหมื่นบุปผา ตัวเองได้มายังไง 

ผมก็ไม่ยืนยันครับว่าความคิดของผมถูก 100% ที่พูดมานี่ คหสต. ทั้งนั้น  *glad*