Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตกลง โหมดเซียน กับ หมวดเก้าหนาง นี่หมวดไหนมันเจ๋งกว่ากัน

หน้า: << < (4/13) > >>

HisOkA:

*love* *love*ขอบคุงคับบบ  คุณ doon142  ที่บอก *love* *love*
  *glad* *glad*ไม่ว่ากันน่าาาาที่ ที่โฟสไป *glad* *glad*

doon142:

ครับผม

sWeeT_sHilLy:

โหมดเก้า หางสิคับ   ถ้าโหมดเซียนเก่งกว่า  มันจะต้องไป ฝึก โหมดเก้า หาง ทำแมว อ่ะไรคับ *haha* *haha*

aAoONn:

--- อ้างจาก: mekkek ที่ พ. 14 ก.ย. 2011 เวลา 22:20:37 ---น่าจะเป็นโหมดเซียนนะครับ(ตอนสู้กับ 9 หางก็ใช้โหมดเซียนเอาชนะมาได้) 

คงจะไม่มีพลังอะไรยิ่งใหญ่ และ มากมายมหาศาล ไปกว่าพลังของธรรมชาติ 

จักกระของเก้า 9 หางมีพลังนีสเดียวเองเมื่อเทียบกับพลังของธรรมชาติ

เพราะนารูโตะยังทำได้ไม่สมบูรณ์ทั้ง 2 โหมดเลย

ฟันธงครับ (ส่วนตัวนะครับ)

--- End quote ---

ไม่เห็นด้วยครับ พลังของธรรมชาติ มากมายและยิ่งใหญ่ก็จริง แต่นั่นหมายถึงธรรมชาติทั้งหมด นารูโตะไม่ได้สามารถใช้พลังธรรมชาติได้ทั้งหมดในทีเดียวนะ

ที่นารูโตะใช้ได้ ก็คือพลังแค่ส่วนเดียว ที่ดึงมาใช้ทีละนิดๆ เวลาในการใช้ก็มีขีดจำกัด 5 นาที ความเร็วกับการใช้คาถา ก็มีขีดจำกัดคือเป็นนารูโตะเหมือนเดิม

แต่จะได้คุณสมบัติพิเศษ ก็คือการรับรู้ หรือการสัมผัสสิ่งต่างๆได้ดีขึ้น ( แต่ความเร็วเท่าเดิม )

แต่ถ้าโหมดเก้าหาง นั่นหมายถึงก้อนจักระที่มหาศาล ( มากมาก ) แม้จะมีวันหมด แต่มันก็สามารถเรียกใช้ได้ในพริบตาเดียว และจะใช้นานขนาดไหนก็ได้

ตราบใดที่ยังใช้มันไม่หมด แล้วขีดจำกัดทางร่างกายก็เพิ่มมากขึ้นด้วย เช่น มีมือและหางของจิ้งจอกช่วยในการต่อสู้และรวมจักระ มีความเร็วเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ซึ่งการประยุกต์ใช้คาถาต่างๆ รวมถึงกระสุนวงจักรแบบใหม่ พิลึกๆ การยึดมือเพิ่มระยะการโจมตี ก็ต้องใช้มือจักระของจิ้งจอกช่วย

มันก็มีดีคนละแบบอ่ะนะ แล้วทั้งหมดรวมๆก็คือนารูโตะอยู่ดี โหมดเซียนก็มีดีของมัน แต่นารูโตะที่มีเก้าหางก็ใช้ได้ไม่เต็มที่ คือปู่กบเกาะไหล่ไม่ได้เพราะเก้าหาง

ถามว่านารูโตะมีโหมดเซียนอยู่แล้ว ต้องไปฝึกใช้พลังเก้าหางทำไม  ก็มีไว้ดีกว่าไม่มี ยังไงเก้าหางมันก็อยู่ในตัวนารูโตะ ใช้พลังมันได้ก็ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะถามว่าโหมดไหนเจ๋งกว่ากัน ดีกว่ากัน สำหรับผมขอยกให้ โหมดเก้าหาง ละกัน เพราะจักระก็มหาศาล ความเร็วก็เพิ่มขึ้น แถมลูกเล่นการใช้คาถายังเพิ่มขึ้นอีก

ShankZss:

โหมด เซียนจะดีกว่าโหมด 9 หางตรงไหน โหมดเซียน แพ้เพน แต่โหมด 9 หางสู้เพนได้ ชนะเลยน๊าา คิดดู *hoho* *hoho*

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version