หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหม ว่า อิทาจิ ก่อนไป ยังมอบพลังให้กับเกะอีก !!!  (อ่าน 10079 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
นอกจากที่บอกเกะเรื่องความจริงแล้ว บอกรักน้องเป็นที่เรียบร้อย ตอนนั้น อาจมอบพลังบางอย่างให้เกะอีกก็เป็นได้  *great*
(เรื่องนี้ ความเห็นส่วนตัว + ความอยากของ จขกท นะครับ อยากให้ออกทะเลกันเยอะๆ บอร์ดจะได้ไม่เครียดๆ *haha**attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
พอแล้วมั้ง พี่ให้น้องมามากแล้ว

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
มอบจิตสำนึก  กลับตัวกลับใจ ให้อีเกะไง   *haha* *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

เฮฟวี่

• *
สิ่งสุดท้ายที่มอบให้เกะแน่ๆ คือ ความรักครับ เหมือนที่มินาโตะมอบให้นารูโจะตอนมาเจอในจิต นั่นคือสิ่งที่นารูโตะเฝ้าคอยมาตลอด เกะก็เช่นกันครับ

แต่ผมว่าพลัง คงได้จากเนตรของอิทาจิ

และสิ่งที่อิทาจิมอบให้คือการปลุกให้พลังนั้นตื่นโดยไม่รู้ตัวครับว่าพลังนั่นแหละ นายได้รับมันมาด้วยตัวนายเองแล้วนะเกะ จากเนตรขงพี่ที่จะคอยเป็นตาให้นายมองเห็นแต่แสงสว่างตลอดไป

• *
ไม่แน่นะ  การที่อิทาจิมอบความรักแบบนี้ ให้เกะคิดอะไรได้  นี่อาจจะเป็นเงื่อนไขแหกกฏตระกูลอัปมงคล  ปลดล็อกพลังสุดยอดอะไรมาอีกก็ได้  เห็นตลอดที่ผ่านมา ตระกูลนี้มีแต่ความอิจฉา เกลียดชัง จ้องจะฆ่ากันตลอด  ใหนๆก็มาถึงยุคพระเอกแล้ว มันน่าจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์ของตระกูลนี้สิ   
...อีกอย่าง  ไม่เข้าใจตอนเริ่มตอน 592 เห็นตาเกะไหม มันเปลี่ยนเป็นแบบเนตรวงแหวนอีกทำไม ทั้งๆที่ตอนที่แล้วมันก็เปลี่ยนเป็นเนตรปกติแล้วหนิ  อาจจะเพราะมันปลดล็อกพลังอะไรมาอีกอย่างที่บอก   ...หรืออาจจะเพราะแค่มันเห็นแผ่นดินไหวๆ เพราะพวกจูโกะมันทำลายกำแพงเข้ามา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่แน่นะ  การที่อิทาจิมอบความรักแบบนี้ ให้เกะคิดอะไรได้  นี่อาจจะเป็นเงื่อนไขแหกกฏตระกูลอัปมงคล  ปลดล็อกพลังสุดยอดอะไรมาอีกก็ได้  เห็นตลอดที่ผ่านมา ตระกูลนี้มีแต่ความอิจฉา เกลียดชัง จ้องจะฆ่ากันตลอด  ใหนๆก็มาถึงยุคพระเอกแล้ว มันน่าจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์ของตระกูลนี้สิ   
...อีกอย่าง  ไม่เข้าใจตอนเริ่มตอน 592 เห็นตาเกะไหม มันเปลี่ยนเป็นแบบเนตรวงแหวนอีกทำไม ทั้งๆที่ตอนที่แล้วมันก็เปลี่ยนเป็นเนตรปกติแล้วหนิ  อาจจะเพราะมันปลดล็อกพลังอะไรมาอีกอย่างที่บอก   ...หรืออาจจะเพราะแค่มันเห็นแผ่นดินไหวๆ เพราะพวกจูโกะมันทำลายกำแพงเข้ามา

ผมเดาว่ามันกำลังจะใช้พลังเนตร เข้าไปคุยกับ โอโรชิมารุ ในตัวอังโกะ หรือ ในตัว คาบูโตะ มั้งนะ

ย้ำอีกทีว่าผมเดา *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ดาบ โทสึกะ กับ โล่ ยาตะ หละ  *้ั์cool* ฟันๆ กันๆ โหด *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *

ผมเดาว่ามันกำลังจะใช้พลังเนตร เข้าไปคุยกับ โอโรชิมารุ ในตัวอังโกะ หรือ ในตัว คาบูโตะ มั้งนะ

ย้ำอีกทีว่าผมเดา *haha*

เริ่มตอนมา อีเกะมันยังไม่ได้อ่านคัมภีร์นั่นเลยนี่นา มันยังไม่ได้คิดเรื่องโอโรจี้เลย   *haha*

tonza14152

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไอเกะ นี้ แทบไม่ต้องทำไร เลย เดี๋ยวมี วิชา โหดเข้ามาๆ ตลอด แทบจะไม่ได้ ต้องเหนื่อย บ้าบอ อะไรเลย แม้งผิด กับ ไอโตะ พระเอก เลยจริงๆ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
กระดิก นิ้วกระดิกตีน
นิดหน่อยก็ได้พลัง มีพี่คุ้มหัวกะลา 555

madaraza

• *
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ