Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น1 กับ มาดาระ ตายยังไงครับ

หน้า: << < (3/5) > >>

satam:

*disappoint* คาคุซึไม่ได้ฆ่าครับ แค่เคยสุ้กะรุ่น 1 ส่วนตายยังไง ไม่เคยมีปรากฎนะ ตอนแรกที่บอกว่ามาดาระโดนรุ่น 1 ฆ่าตาย มาดาระก้อกมาบอกแล้วว่า ไม่ใช่ ดังนั้น ไม่รุ้เลยนะ *dontknow*

Augustz:

@ gedomazo

ถ้าเอาตามที่ผมคิด เรื่องที่บอกว่านี่หรอ พลังของ6เซียนเต๋า  น่าจะหมายถึงว่า

มาดาระที่มีพลังของทั้ง2ตระกูลรวมเข้าด้วยกัน ได้มีพลังดั้งเดิมของ6เซียนเต๋าแล้ว

เพราะเดิมที2ตระกูลนี้เคยเป็นหนึ่งเดียวกันมาก่อน แต่เซียนเต๋าเค้าแยกออก ถ้าเอามารวมก้จะกลายเปนพลังดั้งเดิม

ซึ่งเซียนเต๋าเอง ก้คงจะทำแบบเดียวกับที่มาดาระทำได้เหมือนกัน   หวังว่าจะไม่งงนะคับ  ^^

Jay_Jay:

เรื่องคาคุสึกับรุ่น1 นี่หลอกคนได้เยอะจริงๆ  (รวมทั้งผมตอนแรกๆด้วย)

LM:

เรื่องราวมันซับซ้อนมากมาย วนไปวนมาหลอกไปหลอกมา

ถ้าไม่อ่านหลายๆรอบ จิงๆ งง ครับ ฟันธง

แต่ถ้าอ่านหลายๆรอบ ดูทั้งอนิเมะ อ่านทั้งรวมเล่ม

จะหายงงทันที แต่ก็นะ น้อยคนนักที่มีเวลาทำขนาดนั้น เลยมีบางท่านยังสับสน แล้วความคิดเห็นแตกต่างกัน *number1*

gedomazo:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 12:18:38 ---@ gedomazo

ถ้าเอาตามที่ผมคิด เรื่องที่บอกว่านี่หรอ พลังของ6เซียนเต๋า  น่าจะหมายถึงว่า

มาดาระที่มีพลังของทั้ง2ตระกูลรวมเข้าด้วยกัน ได้มีพลังดั้งเดิมของ6เซียนเต๋าแล้ว

เพราะเดิมที2ตระกูลนี้เคยเป็นหนึ่งเดียวกันมาก่อน แต่เซียนเต๋าเค้าแยกออก ถ้าเอามารวมก้จะกลายเปนพลังดั้งเดิม

ซึ่งเซียนเต๋าเอง ก้คงจะทำแบบเดียวกับที่มาดาระทำได้เหมือนกัน   หวังว่าจะไม่งงนะคับ  ^^

--- End quote ---

อ่อ ที่ว่าลูกของเซียนเต๋า2คนนี่ คือ เซนจูกับอุจิวะ ใช่ป่ะครับ :D

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version