Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (73/112) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:51:27 ---อาจจะมีทั้งสายพารามีเซียและโรเกียก้เป็นได้คะ

--- End quote ---

ผมว่าโรเกียน่าจะเป็น สายธรรมชาติ ที่ไม่มีชีวิตมากกว่าอ่ะนะครับ เช่น พวก ลม ไฟ แสง ความมืด น้ำ ดิน ทราย อะไรเทือกเนี้ยอ่ะครับ ส่วน พืชมันเป็นสิ่งมีชีวิตอ่ะ ที่ไม่ใช่สัตว์ ผมเลยเลือกพารามีเซียมากกว่า แต่ก็นะ อาจจะเป็น โรเกียก็ได้ แต่ความรู้สึกมันไม่ใช่อ่ะ 555

obitoza:

ผล ทราย : เซอร์ คลอคโคไดล์ (Mr.0)

สึนะ สึนะ (スナスナの実 - Suna Suna no Mi หรือ Sand Sand Fruit) แปลตรงตัวว่า ทราย
    ความสามารถพื้นฐาน :  : เปลี่ยนร่างกายเป็นทรายได้, ดูดซับความชื้นจากสิ่งที่สัมผัส (มีจุดอ่อนคือน้ำ ร่างกายจะไม่สามารถโดนน้ำได้ มิเช่นนั้นทรายจะจับตัวกัน สามารถโจมตีโดนได้

ชอบของคลอคโคไดล์ โหดดี...เเพ้น้ำเเค่นั้นหละ *dontknow* *shock*

ToNo:

ผลเอื่อยเฉื่อย(ฟ้อกซี่)เทพสุด555 *haha*ถ้าลูฟี่ไม่มีกระจกติดบนหัวก้แพ้ไปและ *rip*

windyzero:

ผลยาง ยิงไม่เข้า ฟันก็ไม่เข้า แต่ขาดเลย *haha*

ผลทราย เวลาโดนน้ำแล้วก็เอามาทำ บิ๊กแบ็คได้ *great*

ผลสายฟ้า เคลื่อนที่เร็วดุจแสง แค่ก้าวเดียว ก็หลงทางได้ *hoho*

ผลควัน ลมเบาๆก็ปลิวได้ *attack*

ผลไฟ ร้อนแรง มีไว้เผาคนข้างๆ  *dead*

ผลแสง สว่างจ้าแม้ในที่มืด *disappoint*

vansit123:

ผมขอกินผลนิวเคลียร์ จะได้จัดกานทุกอยางตามใจ *number1* *number1* *number1* *number1*

หน้า: << < (73/112) > >>

Go to full version