Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พวกพ้องของ โรเจอร์

หน้า: << < (3/4) > >>

saxsax:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:50:52 ---จริงๆเราก็ดูนะ เมะอ่ะ แต่ดูเฉพาะตอนที่อยากดูอ่ะ ไม่ได้ตามทั้งหมด

--- End quote ---

จริงครับ ตอนนั้นอยากดูตอน Foxy พอไปดูใน เมะ มีแข่งอะไรไม่รู้เพิ่มมาเพียบเลย งงเลยทีเดียว  *dead* *dead*

devicry:

พูดตามตรง  ผมอาจเปนคนที่อ่านวันพีซ  หลังสุดเลยก้อได้  เพราะไม่ได้อ่านตั้งแต่เล่ม1 

แต่พอดีเพื่อนมันซื้ออนิเมะ  ยังเปนแผ่น vcd อยุ่เลย  ผมก้อเลยเริ่มดู 

เพิ่งซื้อรวมเล่มเอาตอน water7 เอง

ยอมรับว่าตอนที่น่าเบื่อนี่  ต้องใช้อารมณ์อย่างยิ่ง  ถ้าไม่มีอารมณ์ทนดูไม่ได้

ตอนแรกที่เหนเพลง op แผ่น1  คิดว่าลูฟี่ เปนลูก แชงค์  *haha* *haha* *haha*

panndora:

เอ้อ...ไปหาเปิดดูตอนที่คุณ Devicry บอกมา มาสะกิดใจจุดนึงนี่แหละ *shock*
คุณตาเจ้าของบาร์บอกว่า โกลด์โรเจอร์เป็นนักดาบ ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย
นั่งวิเคราะห์แล้วยังไงก็ต้องถือว่าอ้างอิงได้นะ เพราะถึงจะเป็นตอนที่เสริมเข้ามา
แต่ว่าเรื่องข้อมูลตัวละครมันจะทำให้ขัดกับมังงะไม่ได้อยู่แล้ว ต้องเป็นอันเดียวกัน
เพราะถ้าจะบอกว่า ในอนิเมะโรเจอร์เป็นนักดาบ แต่ในมังงะโรเจอร์ไม่ใช่นักดาบ
เราว่าทำแบบนั้นไม่ได้แน่ๆ งั้นโรเจอร์จริงๆแล้วก็เป็นนักดาบนะสิ Wow!!
ลองดูเอาจ๊าตั้งแต่นาทีที่ 11.20 เป็นต้นไป เจ้าของบาร์จะเล่าถึงโรเจอร์ให้ลูฟี่ฟัง

manskaclub:

^
^
^

จากข้างบน onepice ก็น่าจะเปน อัญมณี่  ใช้ปะ ลองดู 18 . 20 ไป

panndora:

ไม่ช่ายคะคือว่าวันพีซน่ะ เป็นเหมือนเป็นตำนานเป็นเรื่องที่เล่าขานกันมา
และไม่มีใครเคยค้นพบของจริงนอกจากโรเจอร์ ที่ชาวบ้านคนนั้นพูดก็เพราะว่าคิดว่าวันพีซคืออัญมณี
ลองไปอ่านตอนที่หนวดขาวตายดูคะ หนวดขาวจะพูดถึงวันพีซอีกหนนึง แล้วพูดว่ามันสำคัญระดับโลก
เพราะถ้าใครค้นพบแล้ว โลกถึงกับจะเปลี่ยนไปเลยทีเดียว ฉนั้นแล้วมันไม่น่าจะใช่อัญมณีนะ
เพราะอัญมณีเม็ดเดียวคงเปลี่ยนโลกไม่ได้หรอกมั้งอ่า - -"

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version