Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โซโลไปเจออะไรมาน้อ

หน้า: << < (2/5) > >>

topbo:

ส่วนตัวผมคิดว่า

โซโลมันรู้ว่า ลูฟี่ แพ้ไปแล้วครั้งหนึ่ง (เพราะความประมาทของลูฟี่)

แล้วไม่อยากให้แพ้อีก เพราะว่าถ้าแพ้ครั้งนี้ มันคงไม่เหมือนครั้งแรกแน่ๆ

แล้วก็เตือนให้ลูฟี่รู้ว่า ที่นี้คือ โลกใหม่

*number1* *number1* *number1*

TeyTey:

--- อ้างจาก: topbo ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:46:56 ---ส่วนตัวผมคิดว่า

โซโลมันรู้ว่า ลูฟี่ แพ้ไปแล้วครั้งหนึ่ง (เพราะความประมาทของลูฟี่)

แล้วไม่อยากให้แพ้อีก เพราะว่าถ้าแพ้ครั้งนี้ มันคงไม่เหมือนครั้งแรกแน่ๆ

แล้วก็เตือนให้ลูฟี่รู้ว่า ที่นี้คือ โลกใหม่

--- End quote ---
เห็นด้วย จ้า *number1*

windyzero:

ผมว่า มิฮอว์คอัดให้ถึงแก่นเลยซะมากกว่าครับว่า ความน่ากลัวของโลกใหม่เป็นอย่างไร

โซโลก็เลยเตือนๆลูฟี่ว่า นี่คือคู่ต่อสู้ี่แกร่งกว่าตอนท่องแกรนด์ไลน์ ห้ามประมาท หรือทำเป็นเล่นเวลาสู้ ล่ะมังครับ

Num:

ผมคิดว่า มิฮอกคงสอนให้โซโลใจเย็นนะครับ

krizalids:

--- อ้างจาก: topbo ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:46:56 ---ส่วนตัวผมคิดว่า

--- End quote ---

ผมก็คิดอย่างนี้เลย

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version