Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ

หน้า: << < (2/14) > >>

Augustz:

ผมว่าผลที่น่ากลัวมีหลายผลเลยคับ ถ้ารุ้จักใช้ดีๆ ไม่ใช่แค่โรเกีย สายอื่นๆก้โหดเหมือนกัน

โรเกีย
1.โกโร โกโร   สายฟ้า   เอเนลู
2.ปิกะ ปิกะ   แสง   คิซารุ
3.ผลน้ำละกัน  ที่มีโผล่มาในเดอะมูฟวี่อ่ะ
4.ยามิ ยามิ   ความมืด   หนวดดำ
5.อันนี้แถมให้ ผลลม  ในเรื่องยังไม่มีบอกว่าใครกิน แต่ถ้ามีคนกินล่ะก้  หึ  *haha*

พารามีเซีย
1.กุระ กุระ   สั่นสะเทือน   หนวดขาว
2.โกมุ โกมุ   ยาง   ลูฟี่
3.อันนี้จำชื่อไม่ได้  ของ ชิกิ อ่ะคับ  ที่ทำให้ทุกอย่างที่เคยสัมผัสลอยได้
แค่นี้ล่ะมั้ง พารามีเซีย

โซออน นี่ ขอบอกว่าดีทุกผลก้แล้วกัน ถ้าพลังร่างกาย+ฮาคิ ไม่ว่าจะผลไหนก้โหด เหมือนพีคอมส์อ่ะ

vansit123:

ผมว่าทำไม่มันไม่มีผลอมตะหรึอว่ามีแต่โอดะเึค้ายังไม่โชว์ให้เ้ห็น

Augustz:

อมตะก้ผลของเอเนลูไง

พอตาย ไฟฟ้าก้จะช้อตกระตุ้นหัวใจ แล้วฟื้นมาอีกครั้ง

monsterza1:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 09:38:28 ---ผมว่าผลที่น่ากลัวมีหลายผลเลยคับ ถ้ารุ้จักใช้ดีๆ ไม่ใช่แค่โรเกีย สายอื่นๆก้โหดเหมือนกัน

โรเกีย
1.โกโร โกโร   สายฟ้า   เอเนลู
2.ปิกะ ปิกะ   แสง   คิซารุ
3.ผลน้ำละกัน  ที่มีโผล่มาในเดอะมูฟวี่อ่ะ
4.ยามิ ยามิ   ความมืด   หนวดดำ
5.อันนี้แถมให้ ผลลม  ในเรื่องยังไม่มีบอกว่าใครกิน แต่ถ้ามีคนกินล่ะก้  หึ  *haha*

พารามีเซีย
1.กุระ กุระ   สั่นสะเทือน   หนวดขาว
2.โกมุ โกมุ   ยาง   ลูฟี่
3.อันนี้จำชื่อไม่ได้  ของ ชิกิ อ่ะคับ  ที่ทำให้ทุกอย่างที่เคยสัมผัสลอยได้
แค่นี้ล่ะมั้ง พารามีเซีย

โซออน นี่ ขอบอกว่าดีทุกผลก้แล้วกัน ถ้าพลังร่างกาย+ฮาคิ ไม่ว่าจะผลไหนก้โหด เหมือนพีคอมส์อ่ะ

--- End quote ---

ผมเห็นด้วยกับผลลมนะ มันคงจะเป็นผล ฟูมะฟูมะ(ลม) 55+ 
พอไปอ่านดูในบอร์ดมีแต่คนบอกว่าดราก้อนมีผลมังกร แต่ผมคิดตลอดว่าเป็นผลลม  - -  *shock*
แถมให้ ถ้ามีผลน้ำด้วยก็คงดี ฮ่าๆ++   *great*

SouthSide:

สายฟ้าเอเนลู เกรียนมาก ตายแล้วปั้มหัวใจตัวเอง สุดยอด

หน้า: << < (2/14) > >>

Go to full version