Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ

หน้า: << < (3/8) > >>

DipucCupiD:

จะเป็น สายอะไรผมไม่รู้ แต่ที่ผมรู้แน่ๆ คือ เคยโดนลอว์ ฟันขาดเป็น 3 ท่อนมาแล้ว  *attack* *haha*

champ:

ผมว่านะพลังผลปีศาจของคิเอม่อนคือที่มันเปรี่ยนใบไม้ให้เป็นเสื่อครุมอะไรประมานนั้นแค่นี้แหละ
ส่วนที่สามารถใช้ดาบฟันให้เป็นไฟและดาบยังสามารถเผาผลาญเพลิงได้ทุกชนิดนั้นน่าจะเป็นพลังดาบมากก่าวคงไม่เกยี่วกับผลปีศาจหลอกครับ  *number1*

lumpoon:

แต่เจ้า๙ามูไรเคยบอกไว้ว่าเขารู้สึกแปลกไปเมื่อตอนเขากินผลไม้ประหลาดเข้าไป จำกันได้ไหมครับ ส่วนพลังที่ตัดไฟนั้นคงเป็นเคล็ดลับวิชาในตำราของตกูลก็เป็นได้ ถ้าสมมุติว่าเจ้าซามูไรไม่ได้เป็นพวก ผมว่าเป็นโอกาสที่โซโลจะได้ดาบเล่มไหม่นะเพราะว่า โซโลจะเป็นคนช่วยลูกชายของซามูไรจาก CC แล้วลูฟี่ชวนเข้ากลุ่มแต่มันไม่ไปด้วยแต่ยังซาบซึ้งในน้ำใจของกลุ่มหมวกฟาง เลยยกดาบให้โซโล

เดาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *number1*

bbvv1235:

--- อ้างจาก: DipucCupiD ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 21:23:18 ---จะเป็น สายอะไรผมไม่รู้ แต่ที่ผมรู้แน่ๆ คือ เคยโดนลอว์ ฟันขาดเป็น 3 ท่อนมาแล้ว  *attack* *haha*

--- End quote ---
ไม่ใช่โดนเป็นสิบท่อนตอนที่เจอซันจิครั้งเเรกมันขอให้ต่อหัวให้อยู่เลย

Mnamwa zx:

เท่ดีคับ จิ้งจอกเพลิง ขอเชียร์ด้วยคนละกันครับ+อีก1เสียง
ส่วน น้าเข้ ก็เชียร์เหมือนกันเด้อ ใครก็ได้

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version