หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊กมัม กับ ผลไม้ปีศาจ  (อ่าน 19187 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
บิ๊กมัม กับ ผลไม้ปีศาจ
« เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:35:17 »
 *hoho* ถามกันเล่นๆๆนะครับว่า บิ๊กมันที่กำลังจะมีบทบาท ในช่วงต่อไป น่าจะมีฮาคิอยู่แล้วแต่ที่ผมยังทราบคือ ท่านคิดว่าบิ๊กมัน
.... หม่ำผลไม้ปีศาจ แบบไหนเข้าไปครับ (ผมว่าสายโรเกียแน่ๆๆ) แต่ เหลืออะไรบ้างน้า ไฟ น้ำแข็ง แม๊กม่า มืด แสง ลม สั่นสะเทือน
แรงโน้มท่วง ๆลๆ ก็ออกไปแย้ว คิดว่าสายธรรมชาติ แบบไหนที่เหลือ อยู่ ครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: บิ๊กมัม กับ ผลไม้ปีศาจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 14:00:39 »
อาจจะเป็นสายโซออนตัวเจ๋งๆ ก็ได้นะ แบบสัตว์มายาที่เป็นสัตว์น้ำไรงี้(มีป่าวหว่า?) ถ้ามีนี่เมพเลยว่ายน้ำได้ด้วย.. เอ๊ะ!! หรือว่ายไม่ได้ -.-"  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 15:37:12 »
ผลไม้ปีศาจสายโชออน   โมเดล  ตัวเชี้ย 555 - -

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 15:43:06 »
ผมว่า น่าจะเป็นตระกูลพวก ผลเขมือบนะ เห็นแกกินเก่งเหมือนกันนี่นา

แต่กินแล้ว มันต้องเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้างล่ะน่า

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 18:09:01 »
ผมว่ากินผลที่มีชื่อว่าผล อุบะอุบะ กินแล้วกลายร่างได้อุบาทว์มาก  *disappoint*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:09:39 »
ผลเขมือบ คงไมใช่ ละมั้ง เพราะ วาโปลู มันก้อผลแนวนี้ คงไม่มี ซ้ำกันอีก  *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

ToNZigzag

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:22:49 »
ผลลิงกอริลล่าขึ้นอืด ไม่ก็ผลฮิปโป  5555 (สาวที่อยู่กับบิ้กมัมคนนั้นเป็นใครหนอ เสร็จซันจิแน่ 5555+)

Monkey-D-Semz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:33:08 »
ผมว่า น่าจะเป็นตระกูลพวก ผลเขมือบนะ เห็นแกกินเก่งเหมือนกันนี่นา

แต่กินแล้ว มันต้องเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้างล่ะน่า

เขมือบนี่น่าจะมีแล้วนะครับ ไอตัวที่อยู่เกาะเดียวกับ chopper อ่ะ

urtrasofi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 07:55:08 »
น่าจะเป็นผลลูกกวาดหรือไม่ก็ของหวานนะครับ เห็นจะเอาไปกินตั้ง10ตัน คงอ้วนเพราะลูกกวาดนะแหละ 55 ปล.จขกท ผล ลม มีแล้วหรอคับ ไม่เคยเห็น สำหรับผมคิดว่าผลลมน่าจะ)เป็นของดราก้อนนะ เดา เพราะว่าเห็นดราก้อนปรากฎตัวทีไรก็มีลมแรงทุกที *damage* *damage*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 08:09:32 »
ผมว่ากินผล ปีศาจ ชัดๆ ตัวยังกะจิ้งจกบวม

Munafic

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 10:54:14 »
ผมว่านะ ต้องเป็นผลปีศาจที่เทพมากแน่ๆ ไม่งั้นจะได้เป็นถึง 1ใน4 จักพรรดิเรอะ  อย่าดูถูกไปนัก   *disappoint* *disappoint*แต่...... *disappoint* *disappoint*   สงสารซัจิว่ะ *rip*

fakeman

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 11:32:51 »
ผมว่านะ ต้องเป็นผลปีศาจที่เทพมากแน่ๆ ไม่งั้นจะได้เป็นถึง 1ใน4 จักพรรดิเรอะ  อย่าดูถูกไปนัก   *disappoint* *disappoint*แต่...... *disappoint* *disappoint*   สงสารซัจิว่ะ *rip*

ผมว่าอาจจะไม่มีผลปีศาจก็ได้นะเพราะขนาดแชงคูสก็ยังไม่มีเลย ไม่ได้ดูถูกนะครับไงลูฟี่ก็ชนะเพราะมันมีสกิวพระเอก

armyzoom

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 19:31:44 »
เเม่วาโปลู  *haha* ถ้ามีก็คงเป็นเเนวกินไปเเล้วกลายเป็นลูกน้องออกมานะ ผมว่า mom ก็น่าจะเเปลว่าเเม่ซึ่งเป็นผู้ให้กำเนิด    ถ้าไม่มีก็คงโดดทับ - -

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 09:05:43 »
พลังผลปีศาจของบิ๊กมัม ต้องเป็นพลังน้ำย่อยแน่ๆเลย  แบบว่าพ่นน้ำย่อยทางปากโดนทีละลาย อะไรประมาณนี้อ่ะ

ดูจากภาพนี้

ขอยืมภาพจากคุณ manskaclub กระทู้ บิ๊กมัมตัวเบ้งเลยวุ้ย มาอีกที

ดูตรงน้ำลายหยดลงพื้น เหมือนมีควันสยองขึ้น ด้วย.......ร้ายกาจ  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 09:10:39 โดย เดามั่วมั่ง »

boom_zakurashi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 12:22:31 »
อาจจะเป็นผลน้ำย่อยนะ...เดาเอาอะ..อิอิ