Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โรเจอร์ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าได้ยังไง??

หน้า: << < (3/3)

Vin D Sel:

ผมคิดว่าขึ้นไปโดยน็อคอัพสตรีมนี่แหละ แต่เรือไม่พังเพราะโอโรแจ็กสันใช้ไม้จากต้นอดัมสร้าง มั้งนะ เดาเอา

Augustz:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:03:28 ---ผมคิดว่าขึ้นไปโดยน็อคอัพสตรีมนี่แหละ แต่เรือไม่พังเพราะโอโรแจ็กสันใช้ไม้จากต้นอดัมสร้าง มั้งนะ เดาเอา

--- End quote ---
จำที่พวกลูฟี่เดินทางมาได้ป่ะ มันถึงน็อกอัพ สตรีมก่อนเจอวอเตอ7 อีกนะ
อีกอย่าง แมรี่ก้ไม่ได้สร้างจากไม้อดัม แต่ก้ขึ้นไปได้เหมือนกันนะคับ

ronnaman:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 11:46:41 ---แล้วใครเป็นคนบอกวิธีนั้นให้โรเจอร์ล่ะ

หรือจะเป็นพวกเจ้าทะเล  อืมๆ เป็นไปได้ๆ

--- End quote ---

คงเป็นลูกหลานของโนแลนแหละครับ เพราะประวัติลูฟีกะโรเจอร์มีอะไรที่คล้ายกันมาก
ต่างกันตรงที่ โรเจอร์ เป็นจ้าวแห่งโจรสลัดก็จริง แต่ทำตามเจตนารมณ์ของ D ไม่ได้ เพรามีโรคร้ายมาเบียดเบียนให้ตายก่อน
แต่ลูฟี่ คือคนที่เป็นจ้าวแห่งโจรสลัด และ ทำตามเจตนารมณ์ของ D ได้สำเร็จ
ซึ่งจุดจบของเรื่องแล้ว ลูฟี่ เป็นผู้ที่ปิดตำนาน เทียบแล้ว มีประวัติที่มีคนพูดถึง และ สุดยอดกว่าโรเจอร์เยอะครับ ก็พระเอกนี่เนอะ

pujee:

ผู้บุกเบิกนี่แหละครับ พระเอกตัวจริง ^^

หน้า: << < (3/3)

Go to full version