Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เน้ๆ พวกนายว่า ซาสึเกะ เก่งป่ะอ่ะ (ไคชอบอย่าด่าเค้าน่ะ)

หน้า: << < (3/20) > >>

kingonelove:

--- อ้างจาก: kenfatys ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 21:32:09 ---มันฆ่าดันโซได้หลังจากได้พลังของอิทาจิ
มันรอดตายจากเดอิดาระได้เพราะ อักขระ ของโอโรจิมารู
มันใช้วิชาสายฟ้าได้จนบัดนี้ทั้งๆที่เป็นตระกูลไฟ เพราะคาคาชิสอนให้
มันได้เนตรวงเเหวนมาเพราะเเค้นพี่ชานตัวเอง
ดาบที่มันใช้ก็เอามาจากโอโร

สรุปมันไม่ได้เก่งอะไรเลยนอกจากดวงดี

--- End quote ---

ที่ฆ่าดันโซได้ผมว่ามาจากฝีมือซาซึเกะเองนะ อิทาจิ ก็แค่ช่วยให้เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้
ตอนสู้กับเดอิดาระ เขาใช้พลังของโอโรจิมารุจริง (อักขระสาป) แต่ที่ทำให้เขาชนะได้จริงก็คือพลังของเขาเอง
ทั้งเนตรวงแหวน ทั้งความสุขุมในการวิเคราะห์ การหาจุดก่อนของคู่ต่อสู้
ส่วนเรื่องวิชาสายฟ้า นินจาระดับสูงๆ จะสามารถแปลงคุณสมบัติธาตุได้หลายธาตุนะครับ พันปักษาคาคาชิสอนให้ก็จริง แต่มันก็เป็นการที่อาจารย์สอนวิชาให้กับศิษย์ ผมว่ามันก็ไม่แปลกตรงใหน (ก็เหมือนกับที่นารุโตะฝึกกระสุนวงจักรกับจิไรยะ)
ส่วนเนตรวงแหวนมันก็เป็นขีดจำจัดสายเสือดของอุจิวะอยู่แล้ว ที่เขาแค้นอิทาจิ มันก็อีกเรื่อง ซึ่งมันก็เป็นแรงผักดันให้เขามุ่งมั่นที่จะแข็งแกร่งขึ้นไปอีก

cero:

อ้างจาก: kenfatys ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 21:32:09
มันฆ่าดันโซได้หลังจากได้พลังของอิทาจิ
มันรอดตายจากเดอิดาระได้เพราะ อักขระ ของโอโรจิมารู
มันใช้วิชาสายฟ้าได้จนบัดนี้ทั้งๆที่เป็นตระกูลไฟ เพราะคาคาชิสอนให้
มันได้เนตรวงเเหวนมาเพราะเเค้นพี่ชานตัวเอง
ดาบที่มันใช้ก็เอามาจากโอโร

สรุปมันไม่ได้เก่งอะไรเลยนอกจากดวงดี

ที่ฆ่าดันโซได้ผมว่ามาจากฝีมือซาซึเกะเองนะ อิทาจิ ก็แค่ช่วยให้เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้
ตอนสู้กับเดอิดาระ เขาใช้พลังของโอโรจิมารุจริง (อักขระสาป) แต่ที่ทำให้เขาชนะได้จริงก็คือพลังของเขาเอง
ทั้งเนตรวงแหวน ทั้งความสุขุมในการวิเคราะห์ การหาจุดก่อนของคู่ต่อสู้
ส่วนเรื่องวิชาสายฟ้า นินจาระดับสูงๆ จะสามารถแปลงคุณสมบัติธาตุได้หลายธาตุนะครับ พันปักษาคาคาชิสอนให้ก็จริง แต่มันก็เป็นการที่อาจารย์สอนวิชาให้กับศิษย์ ผมว่ามันก็ไม่แปลกตรงใหน (ก็เหมือนกับที่นารุโตะฝึกกระสุนวงจักรกับจิไรยะ)
ส่วนเนตรวงแหวนมันก็เป็นขีดจำจัดสายเสือดของอุจิวะอยู่แล้ว ที่เขาแค้นอิทาจิ มันก็อีกเรื่อง ซึ่งมันก็เป็นแรงผักดันให้เขามุ่งมั่นที่จะแข็งแกร่งขึ้นไปอีก

ไอจ๊ะ *disappoint* *disappoint*

cero:

เจอ ซาสึเกะ F.C.  *haha* *haha*

[G]ooD[E]ndinG:

--- อ้างจาก: doon142 ที่ อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 04:07:26 ---
--- อ้างจาก: [G]ooD[E]ndinG ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 23:25:57 ---แล้วไอโตะอ่ะ!!! บอกแต่เกะ โตะ ก็พอๆกันเลย พลังที่บอกมา ก็มาจากคนอื่นล้วนๆเหมือนกัน  *dontknow*

มันเอามาจากคนอื่นตรงไหนครับ  ฝึกมันก็ฝึกเองทั้งนั่น ด้วยความมุมานะพยายามของมันเอง ถ้าจะว่าพลังมาจากจิ้งจอกเก้าหาง ก็เหมือนกันเกะมีเนตรวงแหวนอะแหละครับ แล้วถ้าเทียบกันนะ ด้วยความเป็ฯจริง ไม่ได้ยึดฝ่ายใดเป็นหลัก  ไอเกะก็ไม่ได้มีพลังอะไรที่มาจากตัวเองเท่าไร่เลยครับ  เนตรก็ได้มาจากอิทาจิ ดาบก็โอโรจิมารู อักขระอีก แถมยังจะตายหลายครั้ง แต่มีคนช่วยไว้ นับไม่ถ้วน ลองคิดแล้วคำนวณดูให้ดีๆก่อนพูดครับ 
** โปรดใช้วิจารญาณในการอ่าน

แล้วโตะมันไม่มีจิ้งจอกหรอคับ ก่อนบังคับจิ้งจอก แม่เขาก็มาช่วย แหม อย่าเลย!!~ ไม่อยากพิมพ์ *dontknow*

かわいい:

เกะจะชนะแบบฟลุ๊คหรือมีคนช่วยไม่สำคัญ แต่ถ้าไม่มีคนช่วยมันตายไปหลายรอบแล้ว ตอนบี 1 ตอน ไรคาเงะ 1 ตอน มิซึคาเงะ 1 แต่อย่างว่าระดับที่สู้ก็คาเงะทั้งนั้น(โตะก็คงม่ายไหวเหมือนกัล) *damage*

หน้า: << < (3/20) > >>

Go to full version