Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ

หน้า: << < (10/14) > >>

Nabonginw:

http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2011/07/A10860987/A10860987.html

Augustz:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:17 ---ผลยามิ ยามิ นี่แหละครับ โหดสาสสส   เกรียนสุดในโลเกียแล้ว   ถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพนี่ไร้เทียมทาน  ดูจากตอนที่มันป้องกันพลังสั่นไหวของหนวดดาวสิครับ เกรียนโคตร  ถ้าตอนนั้นหนวดขาวไม่มีง้าวอยู่ก็ทำอะไร ทีซ ไม่ได้เลย   ตอนสู้หนวดขาวนี่กระจ่างเลยว่าทำยังไง
มันถึงไม่ตายจาก ท่าจักรพรรดิไฟของเอส  *้ั์smoking*

พลังแต่ละอย่างเกรียนจัด  ???   ...ดูดพลังของคนอื่นมาใช้ได้อีก  *dead*

--- End quote ---
ยังไงซะมันก้มีร่างจิงนะคับ  ถึงดูดได้ แต่อาจจะตามความเร็วไม่ทันมั้ง

ไหนจะต้องรับความเจ็บปวดที่มากกว่าคนธรรมดาิีอีก แสงยิงทะลุ ก้พรุนนะคับ ผมว่า

อย่างถ้ามีฮาคิสังเกตุอ่ะ 2พี่น้องงูที่เกาะสตรีก้มี แต่ยังตามความเร็วของลูฟี่เกียร์2ไม่ทันเลย

--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:28:15 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:08:44 ---ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

เอ่อ พลังของบอนนี่ยังขาดข้อมูลอีกเพียบ ยังไม่ขอรีบสรุป เช่น เปลี่ยนอายุได้ตลอดไปไหม  หรือได้แค่ช่วงสั้นๆ  ถ้าเปลี่ยนได้ตลอดไป
ก็จะเกิดคำถามขึ้นมาอีกเพราะดู บอนนี่จะเกี่ยวข้องกับหนวดขาวไม่ก็เอส เช่น ทำไมไม่ทำให้ หนวดขาวกลับมาเป็นหนุ่มล่ะ    คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ช่วงสั้นๆมากกว่า

เอ่อ . . . ผมแซวเล่น เรื่องพลังของผลปีศาจของมันน่ะคับ

ไม่ได้บอกว่ามันอมตะจิงๆ  *disappoint*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: takky ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:50:01 ---ผลโคลนของ คาริบู ผมว่ามันก็โหดเหมือนกันนะ มันสร้างหลุมโคลนได้ด้วย คล้ายหลุมดำของ หนวดดำเลย ถึงจะไม่โหดเท่า

แต่คนใช้มันไม่ได้เรื่องเลยทำให้ดูอ่อนไปหน่อย

ครับคาริบูไม่รู้จักพลิกแพลงไงครับไม่ว่าผลไหนๆถ้าพลิกแพลงได้ก็เทพแแหละครับอย่างคาริบูนี่ถ้ามันฉลาดอีกหน่อยผมว่าเทพนะครับ
แต่พื้นฐานผมบ่อยได้ตรงๆกับพวก รุกกี้รุ่นไหม่ทุกคน  ว่า ห่วย ครับเพราะดูแล้วพวกรุ่นไหม่ไม่ค่อยจะมีรอดมือโฮดี้มาได้เลยครับถึงรอดมือโฮดี้มาก็ดันต้องมาจะเอ๋ลุงควันอีกครับอนาคตดับวูบเลยครับต่อไห้เป็น11ซูเปอร์โนว่าเองเจอแบบนี้ก็ลำบากครับ (ยกเว้นท่านลอว์กับคิดครับเพราะว่าน่าจะหนีพ้นได้โดยไม่บาดเจ็บมากมายครับ)

Aragan:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:52:21 ---
--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:17 ---ผลยามิ ยามิ นี่แหละครับ โหดสาสสส   เกรียนสุดในโลเกียแล้ว   ถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพนี่ไร้เทียมทาน  ดูจากตอนที่มันป้องกันพลังสั่นไหวของหนวดดาวสิครับ เกรียนโคตร  ถ้าตอนนั้นหนวดขาวไม่มีง้าวอยู่ก็ทำอะไร ทีซ ไม่ได้เลย   ตอนสู้หนวดขาวนี่กระจ่างเลยว่าทำยังไง
มันถึงไม่ตายจาก ท่าจักรพรรดิไฟของเอส  *้ั์smoking*

พลังแต่ละอย่างเกรียนจัด  ???   ...ดูดพลังของคนอื่นมาใช้ได้อีก  *dead*

ยังไงซะมันก้มีร่างจิงนะคับ  ถึงดูดได้ แต่อาจจะตามความเร็วไม่ทันมั้ง

ไหนจะต้องรับความเจ็บปวดที่มากกว่าคนธรรมดาิีอีก แสงยิงทะลุ ก้พรุนนะคับ ผมว่า

อย่างถ้ามีฮาคิสังเกตุอ่ะ 2พี่น้องงูที่เกาะสตรีก้มี แต่ยังตามความเร็วของลูฟี่เกียร์2ไม่ทันเลย

ไม่ต้องตามความเร็วใครให้ทันครับแค่ดูดการโจมตีทิ้งก็พอ  ผมระบุว่าถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพเพราะคิดว่า คนที่มีฮาคิสังเกตระดับนี้คงฝึกฝนร่างกายมาไม่ธรรมดา

แต่ถึงเป็นทีซก็ทำได้ครับ มันไม่ช้าแน่นอน ถ้าช้าคงฝากแผลบนหน้าแชงค์ไม่ได้  ขนาดคนที่หลายคนคิดว่าช้าอย่าง
จินเบ  ยังขวางเกียร์ 2  ของลูฟี่ตอนอยู่ในคุกได้  หุ่นอย่างนั้นยังจี๊ดกว่าโซเนียร์อีก  *disappoint*

Augustz:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 12:09:30 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:52:21 ---

ไม่ต้องตามความเร็วใครให้ทันครับแค่ดูดการโจมตีทิ้งก็พอ  ผมระบุว่าถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพเพราะคิดว่า คนที่มีฮาคิสังเกตระดับนี้คงฝึกฝนร่างกายมาไม่ธรรมดา

แต่ถึงเป็นทีซก็ทำได้ครับ มันไม่ช้าแน่นอน ถ้าช้าคงฝากแผลบนหน้าแชงค์ไม่ได้  ขนาดคนที่หลายคนคิดว่าช้าอย่าง
จินเบ  ยังขวางเกียร์ 2  ของลูฟี่ตอนอยู่ในคุกได้  หุ่นอย่างนั้นยังจี๊ดกว่าโซเนียร์อีก  *disappoint*

โจมตีไม่ได้หมายถึงมาจากพลังผลปีศาจอย่างอย่างเดียวคับ

การเตะ ต่อย ถีบ ก้มีผลต่อหนวดดำโดยตรงอยุ่แล้ว ถ้า+ฮาคิเข้าไปด้วยอีก คิซารุน่าจะได้เปรียบ

เพราะความเร็วก้ขั้นเทพอยุ่แล้ว ยิ่งถ้าเร็วเท่าไหร่ การโจมตียิ่งแรงขึ้น

เพราะความเร็ว คือ ความหนัก  อย่างที่มันเคยบอกไว้คับ

หน้า: << < (10/14) > >>

Go to full version