Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จากตอนล่าสุดเข้ามจความหมายของ 3 พลัง รึยัง (ใครหน้าแตกบ้าง) ^_^

หน้า: << < (4/5) > >>

LM:

พลังที่3 น่าจะเกี่ยวข้องกับ การคืนชีพขึ้นมาของโอโรชิมารุ แล้วก็คำพี ที่โอโรชิมารุกำลังจะใช้

หรือไม่ก็เป็นการแบ่งแยก เป็น3พวก ของกลุ่มนินจา ก็มีความเป็นไปได้

เช่นตอนแรกมี2กลุ่ม พวกคาเงะ กับ โทบิ

พอโอโรชิมารุ กับกลุ่มเกะรวมตัว มันอาจจะนับเป็นพลังที่3ก้ได้

Augustz:

รูปที่ท่านชินจังเอามาลง  ลายที่เอาเนตรของอิจจี้มาใส่มันหายไปอ่ะ

เพราะอะไร ทำไม แล้วหายไปได้ยังไง  เฉลยไวๆสิฟะเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ทำไม ของมาดาระไม่หายไปล่ะ  - -

nakin:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 13:43:51 ---รูปที่ท่านชินจังเอามาลง  ลายที่เอาเนตรของอิจจี้มาใส่มันหายไปอ่ะ

เพราะอะไร ทำไม แล้วหายไปได้ยังไง  เฉลยไวๆสิฟะเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ทำไม ของมาดาระไม่หายไปล่ะ  - -

--- End quote ---
ผมว่าลายเนตรอิจจี้ไม่ได้หายไปนะครับ แต่มันไปพันรอบเนตรซาสึเกะอีกที
เนตรกระจกเงาซาสึเกะดั้งเดิม เส้นดำที่พันรอบจะเป็นเส้นดำบางๆ
แต่หลังจากฟังเรื่องอิจจี้แล้ว เนตรกระจกเงานิรันดร์ จะเปลี่ยนไปเหมื่อนเนตรกระจกเงาธรรมดา แต่เส้นดำที่พันจะหนากว่าเดิม
ปล.แค่ทัศนะครับ ผิดถูกอย่าว่ากันเน้ออ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ลายเนตรนั่นน่ะ  เป็นเพราะมันไม่ใช้ซูซาโนะอยู่ เป็นแบบประมาณว่าโหมดเนตรนิรันด์ปกติ

กับอีกอัน ตอนที่เราเห็นครั้งแรก ที่ตามันเป็นแบบนั้นน่ะ เพราะมันกำลังใช้ซูซาโนะ+เทวีสุริยา ฆ่าเซตสึ อยู่ (ซูซาโนะมันเป็นแบบรวมร่างกับของอิจจี้ด้วย)  มันเลยมีลายของอิจจี้ปรากฏขึ้นมาด้วยแบบนั้น ....มั้ง

Dewonlineaccount:

เรื่องต้นคอของมาดาระผมก็สังเกตุมาตั้งแต่ตอนนี้แล้ว

สงสัยว่ามาดาระจะดูขี้ไคลตัวเองทำไม คงเพราะ คาบูโตะป้องกันไว้เผื่อตัวเองพลาด
แต่ว่า ตัวเองก็พลาด แล้วไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่าเจ้าของอักขระที่แท้จริงจะคืนชีพด้วย
เหมือนกัน ผมว่าตอนนี้ มาดาระมีอักขระของโอโรที่คอ
แค่คงไม่รู้ว่าโอโรคืนชีพมาแล้ว แล้วโอโรก็คิดอะไรบางอย่าง หลังจากคืนชีพมา

ปล. ทุกความคิดเห็นคือความเพ้อเจ้อส่วนตัวล้วนๆ   *hoho*

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version