Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

"ฮองกี้ โดเต็ โดฟลามิงโก้" เป็นบุคคลที่น่าสังสัยที่สุด ในเครือขข่ายรัฐบาลโลกเลยว่ามั้ยคับ

หน้า: (1/14) > >>

wallpeper:

กินผลปีศาจเข้าไป รึป่าวว????

ทำงานให้กับครัย ???

เก่งเกินไป รึ ป่าวว สะกดจิต ได้ด้วย รึว่าผลปีศาจ

แล้วทำงานให้ กับ ค๊อง ด้วยรึป่าว????

*rip*

marangone:

--- อ้างจาก: wallpeper ที่ พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:10:02 ---กินผลปีศาจเข้าไป รึป่าวว????

เก่งเกินไป รึ ป่าวว สะกดจิต ได้ด้วย รึว่าผลปีศาจ

แล้วทำงานให้ กับ ค๊อง ด้วยรึป่าว????

*rip*

--- End quote ---

กินผลปีศาจแน่นอนครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลอะไร น่าจะเป็นผลด้ายหรือเอ็นอะไรประมานนี้มั้งครับ

สะกดจิตไม่ได้นะครับ ความสามารถเค้าเหมือน จะประมานใช้เส้นด้ายควบคุมการเคลื่อนไหว คล้ายๆกับเชิดหุ่นกระบอกน่ะครับ น่าจะเป็นไปในทางนั้นมากกว่า เพราะถ้าหากสะกดจิตได้ คนที่ถูกสะกดจิตน่าจะไม่รู้สึกตัว

[email protected]:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:46:44 ---
--- อ้างจาก: wallpeper ที่ พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:10:02 ---กินผลปีศาจเข้าไป รึป่าวว????

*rip*

กินผลปีศาจแน่นอนครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลอะไร น่าจะเป็นผลด้ายหรือเอ็นอะไรประมานนี้มั้งครับ

สะกดจิตไม่ได้นะครับ ความสามารถเค้าเหมือน จะประมานใช้เส้นด้ายควบคุมการเคลื่อนไหว คล้ายๆกับเชิดหุ่นกระบอกน่ะครับ น่าจะเป็นไปในทางนั้นมากกว่า เพราะถ้าหากสะกดจิตได้ คนที่ถูกสะกดจิตน่าจะไม่รู้สึกตัว

อาจแค่ใช้ ด้ายก็ได้ อะไรๆก็ผลปิศาลบ้าเปล่า

marangone:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 13:49:56 ---อาจแค่ใช้ ด้ายก็ได้ อะไรๆก็ผลปิศาลบ้าเปล่า

คุณมาคิดว่าผมบ้าป่าว นี่คุณนั่นแหละครับจะบ้ารึเปล่า ถ้าแค่ใช้ด้ายทำมาดาจะสามารถคุมโจสที่สามารถยกภูเขาน้ำแข็งก้อนเบ่อเร่อได้หรอครับ หัดใช้สมองคิดก่อนจะว่าคนอื่นบ้างนะครับ อย่าสักแต่พูด

IzAGolF:

จิงครับ เรื่องนี้ส่วนใหญ่ จุดขายอยู่ที่ผลปีศาจ ถ้าใช่ด้ายมันจะได้เป็น7เทพได้ไง 

หน้า: (1/14) > >>

Go to full version