Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (42/172) > >>

aAoONn:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 13:56:13 ---
--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 12:55:30 ---
--- อ้างจาก: DOHHH ที่ อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:22:54 ---หลังจากอ่านมานาน  ส่วนตัวอยากให้เป็นคัยก็ได้ ที่ไม่ไช่จินเบ

มันจะทำให้บทโซโล กับ ซันจิ หายไปนะ

เนื่องจาก จินเบ เป็น 7 เทพ อย่าลืมว่า 7 เทพ นี่คือพวกตัวโหดๆของโจรสลัดเรยนะคับ

ท่าลูฟี่ได้มาเป็นพวก นี่เหมือนกับว่าไม่ต้องลุ้นในการต่อสู้กับพวกทำมะดา ยกเว้นสู้กับพวก ระดับ จักพรรดิ นะผมว่า

--- End quote ---
ก็ใช่อ่านะ แต่ที่จะไปมันโลกใหม่นะ ตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยก็มีอยู่มาก แถมถ้าใครไม่แน่จริงก็อยู่ที่โลกใหม่ไม่ได้หรอก แต่อย่าลืมนะการฝึก2ปีของ โซโลและซันจิ ยังไม่ได้โชเลย จะด่วนสรุปไปมันยังเร็วเกินไป ถึงจะเป็น7เทพแต่ฝีมือก็ไม่เท่ากันซะหมด เมื่อย่างก้าวเข้าไปโลกใหม่อาจจะเป็นแค่ รุกกี้ หน้าใหม่ก็ได้  *dontknow*

อย่างคุณ Akatsuki ว่าแหละ โซโลซันจิ ยังไม่ได้โชว์เลย เผลอๆที่ไปฝึกมา 2 ปีนี่ ตอนนี้อาจจะสูสี 7 เทพโจรสลัดแล้วก็ได้
แถมโลกใหม่อย่างโหดเลย ฝีมือคนในโลกใหม่ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เพิ่มคนเก่งๆมาซักคนมันก็ดีนะ ได้คนเก่งมาเลยดีกว่าไปฝึกใหม่ให้เก่งขึ้น

สำหรับเราตอนนี้ตัดโฮดี้ทิ้งแล้วละ เพราะฝีมือมันต่างชั้นกับพวกลูฟี่เกินไป ไม่ต้องนับถึงลูฟี่หรอก เอาตอนสู้กับโซโล ถ้าไม่ได้ปล่อยให้น้ำท่วม
ปานนี้โฮดี้อาจจะโดนโซโลฟันตายไปแว้วก็ได้จ้า ขนาดลงน้ำยังโดนฟันปางตายต้องอัพยาจนหัวหงอกซะปานนั้น  *disappoint* *disappoint*

เห็นด้วยนะครับ 7 เทพโจรสลัดก็คือโจรสลัดเก่งๆ ที่ทางกองทัพเรือและรัฐบาลโลก คิดว่าเป็นตัวอันตราย ก็เลยจะทำสัญญากันให้มาทำงานให้กับกองทัพเรือ

ในการตามล่าโจรสลัดอื่นๆ และก็คงเพื่อลดปัญหา ไม่ให้โจรสลัดพวกนี้ไปก่อความผิดเพิ่มน่ะครับ

( ถึงส่วนใหญ่จะทำความผิดที่ปิดบังไว้ เช่น ครอกโคไดล์ ตั้งองค์กรลับ โดฟลามิงโก้ ร้านค้าทาสมนุษย์ โมเรีย สร้างซอมบี้เพื่อเพิ่มอำนาจ ฯลฯ )

และมันก็เลยมีพวกกองทัพเรือที่ไม่พอใจในการให้ตำแหน่งนี้ เช่น จอมพลเรือเซ็นโงคุ พลเอกคิซารุ สโมคเกอร์ เป็นต้น

แต่ถึงอย่างนั้น มันก็คงยังมีโจรสลัดอีกเยอะนะครับ ที่ไม่ยอมเข้าร่วมกับรัฐบาล พวกที่ไม่สนใจตำแหน่งนี้ และด่าว่าเป็นสุนัขรับใช้รัฐบาลก็เยอะ

พวกที่ชอบลุยเป็นกลุ่มๆ ทำตามใจตัวเอง อยู่กับพวกพ้อง แบบลูฟี่ ก็ต้องมีอีก เอส หมัดอัคคี เองก็เคยถูกรัฐบาลชวนเป็นเจ็ดเทพตั้งแต่เด็กๆด้วย

สรุป  ผมว่าใครอยู่ในตำแหน่งเจ็ดเทพนี้ ฝีมือก็คงไม่ธรรมดาแน่ แต่ก็ไม่เท่ากันทุกคนนะ อย่างคร๊อคโคไดล์ เทียบกับ จูลาคีล มิฮอว์ค (ตาเหยี่ยว) 

ฝีมือยังห่างกันเยอะ คร๊อคโคไดล์แพ้ให้พวกลูฟี่ ที่เป็นรุกกี้เพิ่งออกเดินทาง กับตาเหยี่ยวฝีมือระดับแซงคูสผมแดง สี่จักรพรรดิ ( เคยท้าสู้กันอ่ะนะ )

aAoONn:

ขอเบิ้ลนะ เพราะมันยาวและพูดคนละเรื่องกัน

ก็คือใครจะว่าไง อย่าลืมว่า ผมเชียร์เพโรน่า ง่ะ  *love*  ผมเองก็ไม่เห็นด้วยกับ โฮดี้ เพราะมันออกแนวเป็นตัวโกงมากกว่า

แล้วก็อาจจะเป็นเพราะว่าส่วนตัวผมไม่ชอบ character ของจินเบ ชิราโฮชิ   ก็เลยอยากให้เป็นคนใหม่ไปเลย หรือไม่ก็ตัวละครเก่าๆที่เคยชอบๆ

*hoho* *hoho*   

ยังไงก็อยู่ที อ.โอดะ ว่าจะแต่งยังไง ก็เลิกดราม่าเถอะครับ เห็นมีหลายโพสยังเถียงกันอยุ่ ต่างคนต่างใจ การลุ้นหรือการจินตนาการต่อไม่มีใครผิดหรอกครับ

[email protected]:

โฮดี้ ....  แอบดูต้นฉบับของ เออิจิโระ โอดะ มาเมื่อวาน        *dontknow*

reborn1150:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 18:32:15 ---โฮดี้ ....  แอบดูต้นฉบับของ เออิจิโระ โอดะ มาเมื่อวาน        *dontknow*

*shock* จริงอะ

windyzero:

ใช่เหรอ

หน้า: << < (42/172) > >>

Go to full version