Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....

หน้า: << < (10/12) > >>

pujee:

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:43:10 ---โคบี้ เป็นฮาคิสังเกตุครับ
เหมือนจำได้ว่า โบ้ ได้ยินเสียงรอบข้างจากผู้คน
แล้วก็งงว่า เสียงที่มันดังอยู่ในใจนี้มันอะไรกัน

--- End quote ---

ผมก็นึกว่าฮาคิสังเกตุอย่างเดียว ผมไปอ่านดูแล้วแต่ไม่รู้ถูกตอนป่าว ใช่ตอน 579 ของโคบี้ และตอน 587 ของเอสรึเปล่า แต่ก็ไม่เห็นว่าโคบี้กับเอสระเบิดฮาคิอะครับ

หรือผมดูผิดตอนป่าวหว่า หาไม่เจออ่า ใครก็ได้รบกวนแปะให้หน่อยคร้าบผม

Augustz:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:03:04 ---
--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:43:10 ---โคบี้ เป็นฮาคิสังเกตุครับ
เหมือนจำได้ว่า โบ้ ได้ยินเสียงรอบข้างจากผู้คน
แล้วก็งงว่า เสียงที่มันดังอยู่ในใจนี้มันอะไรกัน

ผมก็นึกว่าฮาคิสังเกตุอย่างเดียว ผมไปอ่านดูแล้วแต่ไม่รู้ถูกตอนป่าว ใช่ตอน 579 ของโคบี้ และตอน 587 ของเอสรึเปล่า แต่ก็ไม่เห็นว่าโคบี้กับเอสระเบิดฮาคิอะครับ

หรือผมดูผิดตอนป่าวหว่า หาไม่เจออ่า ใครก็ได้รบกวนแปะให้หน่อยคร้าบผม

โคบี้ เล่ม 59 น่ะคับ ตอนก่อนที่อาคาอินุจะมาต่อยมัน
เพราะมันทำให้อาคาอินุเสียเวลาอันมีค่าไปตั้งหลายวินาที 
อ่านดูดีๆ โคบี้จะตะโกนออกมาว่า  "พอได้แล้ววว"  แล้วทุกคนก้ชะงักไป
มีช่องที่มีคนน้ำลายฟูมปากให้เห็นด้วยคับ  มัลโก้ก้บอกว่า ทหารเรือเรอะ  กราฟก้บอก โคบี้หรอ
ถ้าจำไม่ผิด น่าจะชื่อตอนว่า "หลายวินาทีอันกล้าหาญ" นะคับ

เอส เล่ม60 คับ ตอนสู้กับบลูแจมตอนที่มันจุดไฟกันแล้วอ่ะคับ
อ่านดูดีๆ จะเห็นว่ามีคนน้ำลายฟูมปากเหมือนกันคับ
เพราะทุกฉากที่มีการใช้ฮาคิราชันย์ สังเกตุได้ว่า จะมีคนน้ำลายฟูมปาก ตลอด

เอสกับโคบี้ ผมมั่นใจว่าใช่ ฮาคิราชันย์แน่นอน

ย้อนไปอ่านดูดีๆนะคับ จะมีตอนที่โคบี้ตะโกนออกมา

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:46:59 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 16:39:22 ---
--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 03:19:55 ---อย่าว่าแต่ฮาคิราชันย์เลย ขนาดฮาคิเกาะใส่ไปในอาวุธ หนวดขาวยังใช้ไม่ได้เลย
เห็นตอนที่หนวดขาวฟันอาโอคิยิเข้า แต่ไม่เป็นไรน่ะ คงเพราะแก่+ปาดเจ็บหนัก
กำลังใจมุ่งมั่นจึงลดลงถึงขนาดใช้ฮาคิอะไรไม่ได้เลย
ที่ลูกน้องหนวดขาวพูดว่า ฟันด้วยฮาคิ อาโอคิยิ บอกว่า อย่าตลกไปหน่อยน่า
ผมว่าการใช้ฮาคิได้ กำลังใจนี่สำคัญมากนะครับ อาจทำให้ใช้ไม่ได้ หรือได้ไม่เต็มที่

ตอนนี้ ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่า อาโอคิยิ กลายเป็นน้ำแข็ง
ก่อนจะโดนหนวดขาวเสียบด้วยฮาคินะคับ เพราะฮาคิเกราะ สามารถโจมตีใส่ร่างจิง
ของผุ้มีพลังพิเศษ สายโรเกียได้   แต่ถ้าโจมตีไม่โดน ก้ไม่น่าจะเป็นไร

เหมือนที่อาโอคิยิ กลายเป็นน้ำแข็งให้เปนรูโบ๋ แล้วเอาตัวครอบง้าวที่เคลือบฮาคิของหนวดขาวไว้
เพื่อไม่ให้โดนร่างจิงของตัวเองนะคับ เพราะผู้มีพลังพิเศษสายโรเกีย
ยิ่งเปนระดับพลเอกด้วยแล้ว น่าจะมีวิธีรับมือกับฮาคินะคับ

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 03:19:55 ---ตอนที่กาฟออกมาจะสู้กับมัลโก้ แล้วมัลโก้สะดุดน่ะ ผมว่า ณ เวลานั้น
มัลโก้อาจสู้กาฟไม่ได้หรืออาจจะได้ แต่ที่แน่ๆกำลังใจหายไปเยอะน่ะครับ
เนื่องจากเกรง(กลัว)ในฉายา วีรบุรุษของกองทัพเรือในตำนาน
แต่หนวดขาว ก็ตะโกนเรียกกำลังใจกลับมา อ้างว่าเป็นแค่คนแก่จากยุคสมัยเก่าคนนึง อย่าไปกลัว

ที่มัลโก้สะดุด เพราะกราฟ อยุ่ดีๆก้พุ่งมามากกว่านะคับ
แล้วอีกอย่าง กราฟเป็นทหารเรือ ถึงเปนเพื่อนของหลาน แต่ก้เปนโจรสลัด
ตัวเองเป็นทหารเรือ ก้ปล่อยโจรสลัดขึ้นไปทำลายแท่นประหารไม่ได้หรอกคับ

อีกอย่าง วันนั้นมัลโก้เตรียมใจไว้แล้วแน่นอน รุ้ว่ายังไงก้ต้องปะทะกับทหารเรือเก่งๆ
ไม่น่าจะกลัวในฉายา วีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ หรอกคับ   
และถ้าผมจำไม่ผิด พวกที่โวยวายและกลัวกราฟ น่าจะเป็นพวกลูกกระจ๊อกนะคับ

แต่การที่ปล่อยลูฟี่ขึ้นไป เปนเพราะกราฟ รักทั้ง2คนนี้มากคับ
พอนึกถึงอดีตของทั้ง2คน เลยทำร้ายลูฟี่ไม่ลง เพราะยังไง ทั้ง2คนก้เปนหลานของตัวเองนะคับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว  *้ัิalone*

ก็เป็นไปได้ครับ แต่ฮาคิ รู้สึกจะใช้กันไม่ได้ทุกคุนนะครับ
เห็นในสงครามมารีนฟอร์ต หัวหน้าหน่วยหนวดขาวบางคนยังฟันโลเกียไม่เข้าเลย

แสดงว่าหลายคนก็ใช้ไม่ได้ หลายคนก็ใช้ได้แค่อย่างเดียว บางคนใช้ได้2อย่าง
แล้วก็น้อยคนนักที่จะใช้ได้ทั้ง3อย่าง

ผมก้ไม่ได้บอกนี่คับ ว่าหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวใช้ฮาคิได้ทุกคน
และคนที่ใช้ฮาคิ ที่เห็นในสงคราม มี3คน คือมัลโก้ โจส และ วิสต้า

OffeSpiN:

ของโคบี้เป็นเค็นบุนฯ เด้อตอนที่โคบี้ตะโกนว่า "พอได้แล้ววว!!" ไม่มีใครสลบน้ำลายฟูมปากนะ

แต่ของเอสน่ะใช่แน่นอนในตอน 587

แล้วก็มีอีกตอนที่ลูฟี่ระเบิดฮาคิในสงครามในตอนที่ 570 หลังจากที่ลูฟี่ระเบิดเอสก็พูดว่า "นายก็ด้วย..." เป็นนัยที่สื่อว่าเอสก็มีฮาคิราชันย์ด้วยเหมือนกัน

*้ั์drinktea*

Augustz:

ไม่ใช่ราชันย์หรอกหรอ ตอนที่มันตะโกนออกมา เห็นมีคนล้มไปด้วยนะ

ถ้างั้นก้ขอโทดด้วยคราฟฟ ขอโทดอย่างแรงเลยคราฟฟ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เวนแต้ บ่น่ามั่นไจ๋เล๋ย  ตาฝาดไปเองแฮะ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

pujee:

ว่าจะเอารูปมาแปะพอดี คุณออฟมาแปะก่อน ของเอสที่ผมไปอ่านมันหายไป 3 หน้าหลังจากลูฟี่โดนฟันพอดี เลยไม่เห็นฉากนี้ ฮ่าๆ

ส่วนของโคบี้ผมก็คิดว่าไอพวกทหารที่นอนอยู่ คือพวกบาดเจ็บ และตอนที่พวกคนดังๆหันมาตอนโคบี้ตะโกน ก็เพราะน่าจะแปลกใจว่าใครกล้าตะโกนแบบนั้น

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 20:00:38 ---ไม่ใช่ราชันย์หรอกหรอ ตอนที่มันตะโกนออกมา เห็นมีคนล้มไปด้วยนะ

ถ้างั้นก้ขอโทดด้วยคราฟฟ ขอโทดอย่างแรงเลยคราฟฟ

เวนแต้ บ่น่ามั่นไจ๋เล๋ย  ตาฝาดไปเองแฮะ

ถูก 1 ผิด 1 ถือว่าเจ๊าครับ ฮ่าๆ

หน้า: << < (10/12) > >>

Go to full version