หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ  (อ่าน 27928 ครั้ง)

newnoize

• บุคคลทั่วไป
Re: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 28 มิ.ย. 2011 เวลา 01:29:38 »
 *rip*มะรู้จะสู้กันทำไม น่าจะร่วมมือกันแล้วรีบไปถล่มมันซะ ผมอยากไปโลกใหม่แล้ว *love*

az_kun

Re: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 14:32:24 »
ถ้าว่ายน้ำแข่งกันจินเบชนะอยู่แล้น  *number1*  รึใครจะเถียง  *haha*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 16:50:03 »
เอาน่ะ อิกซัก 3-4 ตอนก็รู้ละ เอาเป็นว่ารักใครกะเชียรืคนนั้น เค้าเชียรื ลูฟี่คุง

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Hihihi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 21:52:35 »
สนับสนุนว่าอัดกันไม่ถึงแพ้ชนะ
ส่วนเรื่องพวกนี่ก็น่าจะได้เงือกไว้เป็นต้นหนไต้ทะเลซักคน

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 12:19:02 »
เค้าว่าน่าจาได้ ฉะปะดะ กัน (ประมาณว่า ให้ลูฟี่โชว์สิ่งที่ได้จากการฝึก 2 อ่ะนะ) แต่ไม่น่าจาถึงกะตายร้อก  *damage*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

teez1232002

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 01 ก.ย. 2011 เวลา 16:31:53 »
อ่านมาผิดหมดเลย  ลูฟี่ มันไม่ทำเพื่อนครับ ที่ว่าสูสีคือต่อยหมัดต่อหมัด แต่จินเบ ใช้ คาราเต้น้ำแล้ว แต่ลูฟี่ ต่อยโดยไม่ใช้อะไรเลย เลยดูเหมือนสูสี ลูฟี่มี ฮาคิ มันโทร่า ซึ่งหลบหลีกได้ทุกอย่าง แต่ลูฟี่ไม่ใช้ เฉลย แล้วตอนล่าสุด

ปล.มันดี ดูคอนเม้น ก่อนจะเฉลย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 02 ก.ย. 2011 เวลา 11:40:24 »
เทียบฝีมือ ก็ ใกล้เคียงกันครับ แต่ ติดตรงที่ จินเบยังไม่ได้เอาจริงซักครั้ง -*-

ให้สู้กันเต็มที่จริงๆ ลูฟี่คงหมดก่อน -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 02 ก.ย. 2011 เวลา 15:14:50 »
ถ้า ลูฟี่ สู้บนบกกับ จินเบ จินเบแพ้ขาดเลยก็ว่าได้เพราะความเร็วของเกียร์+ผสมฮาคิ แต่ถ้าจินเบได้ลงทะเลเกมส์มันก็เปลี่ยน เพราะจินเบจะมีท่าโจมตีทางน้ำรุนแรงมาก และความเร็วในน้ำเร็วอย่าบอกใครเลย ถ้าเค้าอยู่ในน้ำนานๆจะทำให้พลังเพิ่มขึ้นอย่างมาก คือแล้วแต่สถานการณ์นะ ว่าใครจะใช่กลวิธีแก้ทางกันได้ แต่ในใจก็เชียร์ ลูฟี่ อ่านะ *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:09:33 »
5555

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:22:01 »
ก่อน time skip ลูฟี่แพ้ชัวร์
หลัง time skip สูสีนะ เพราะวิชาคาระเต้เงือกของจินเบก็เมพนะ ขนาดยังไม่กินเสตียร์ลอย
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:31:10 »
ผมจะขุดมาทำไมเนี่ย *disappoint*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:54:23 »
ผมจะขุดมาทำไมเนี่ย *disappoint*

ละพี่ชายจะปั๊มกระทู้ไปถึงไหนล่ะเนี่ย ?  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

artkub

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:24:27 »

ละพี่ชายจะปั๊มกระทู้ไปถึงไหนล่ะเนี่ย ?  *้ั์drinktea*

โทดทีครับ5555 *disappoint*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:28:04 »
เทียบกันตอนปัจจุบัีน ลูฟี่คงชนะ หรือแม้กระทั่งโซโลเองก็อาจจะระดับเดวกับลูฟี่

(สุ๊กับโซโล คงไม่มีไึครชนะ)  *great*
...............................................