หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยสงสัยกันมั๊ยครับว่า "D" ที่อยู่ในชื่อลูฟี่และในตัวละครอีกหลายๆตัว คืออะไร ?  (อ่าน 17303 ครั้ง)

milkcreams

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • หลงรักสาวในบอร์ด
D คือตัวอักษรตัวที่ 4 จากที่ 24 ตัว จากอักษรภาษาอังกฤษ ครับ (อะล้อเล่นน๊า ฮาๆๆ) *dontknow*

ตัวอักษรภาษาอังกฤษมี 26 ตัว ไม่ใช่หรอครับ 55555 *haha*

ผมเรียนไม่จบ อะคับ ถึง24 ตัว เล้วเข้าไห้เลื่อนชั้น ฮ่าๆ

ZenkImu

• *
D ก็คงเป็นชื่อย่อของอาณาจักรนั้นสินะ

อืมๆ.......

สงสัยเรื่องนึง......

ถ้าเจตนารมณ์ของ D เป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลก ทำไมรัฐบาลโลกไม่กำจัดคนที่มี D อยู่

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไม่ใช่ว่าคนที่มี D จะสานต่อเจตนารมย์ทุกคนนิครับ อย่างกาฟคงไม่ แล้วพวกที่พยายามจะสานต่อ อาจจะกำจัดยากก็ได้นะ

อย่างดรา่ก้อนไม่รู้ว่าเป็นพวกสานต่อหรือเปล่า แต่จะกำจัดก็ยังทำไม่ได้ คหสต ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
รัฐบาลโลกอาจจะมองว่าเจตนารมณ์แห่ง D เป็นแค่ความเชื่อ  *้ั์drinktea*

เลยให้ความสำคัญกับโพเนกรีฟและอาวุธโบราณมากกว่ามั๊งคะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
55 มันอาจเหมือนแซ่ของคนจีนมั้งครับ แซ้ อึ้ง แซ้โง้ว ไรแบบนี้  *haha* *haha*

krapao

• *
ผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวกับประวัติที่ยังไม่เปิดเผย  เดานะครับ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
GOLD Đ.ROGER
 Jaguar Đ. SAUL
Monkey Đ.GARP
Monkey Đ.DRAGON
Monkey Đ.LUFFY
PortgaS Đ.ACE
 Marshall Đ.TEACH     ที่รู้ในเรื่องน่าจะมีประมาณนี้มั้งอะ แต่ความหมายมีอยู่ในใจแต่ไม่กล้าบอกเดี๋ยวมันผิด... *haha*

ชื่อมะรู้ถูกป่ะนะ

น่าจะมีแม่ เอส อีกคน มั้งงง
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

kingonelove

• *
D ก็คงเป็นชื่อย่อของอาณาจักรนั้นสินะ

อืมๆ.......

สงสัยเรื่องนึง......

ถ้าเจตนารมณ์ของ D เป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลก ทำไมรัฐบาลโลกไม่กำจัดคนที่มี D อยู่

ถ้าตามความคิดของผมนะครับ ถ้าเกิดรัฐบาลโลกว่าคนที่มี 'D' ในชื่อ คือลูกหลานของอานาจักรที่ล่มสลาย ผมว่ารัฐบาลคงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ
ถ้าเกิดเรื่องมันเป็นจริงอย่างที่สันนิษฐานกัน ผมว่ารัฐบาลยังไม่รู้หรอกว่า D คืออะไร !
และดูเหมือนจะไม่สนใจด้วยซ้ำ พวกรัฐบาลโลกมันห่วงภาพพจน์ตัวเองจะตาย
ยกตัวอย่างเช่น เหตุการณ์ที่ โอฮาร่า เมื่อรัฐบาลรู้ว่านักโบราณคดีที่ โอฮาร่า ศึกษาโพเนกรีฟ มันยังฆ่าล้างโครต
ผมว่าถ้ามันรู้ความหมายของ D มันก็คงไม่ยอมอยู่เฉยเป็นแน่ !

ZenkImu

• *

ถ้าตามความคิดของผมนะครับ ถ้าเกิดรัฐบาลโลกว่าคนที่มี 'D' ในชื่อ คือลูกหลานของอานาจักรที่ล่มสลาย ผมว่ารัฐบาลคงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ
ถ้าเกิดเรื่องมันเป็นจริงอย่างที่สันนิษฐานกัน ผมว่ารัฐบาลยังไม่รู้หรอกว่า D คืออะไร !
และดูเหมือนจะไม่สนใจด้วยซ้ำ พวกรัฐบาลโลกมันห่วงภาพพจน์ตัวเองจะตาย
ยกตัวอย่างเช่น เหตุการณ์ที่ โอฮาร่า เมื่อรัฐบาลรู้ว่านักโบราณคดีที่ โอฮาร่า ศึกษาโพเนกรีฟ มันยังฆ่าล้างโครต
ผมว่าถ้ามันรู้ความหมายของ D มันก็คงไม่ยอมอยู่เฉยเป็นแน่ !

*number1*