Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องพลังของสายโรเกีย

หน้า: << < (2/2)

notelai9:

สายโลเกีย   ก็พลังจากธรรมชาติล่ะจ้า การฟื้นตัวก็ปกติจ้า ถ้าพูดแบบเล่นเกมก็ฮิวตัวเอง ยังไงซะ มีแน่นอนฮิวตัวเองในสายนี้
แต่ก็ไม่ได้มากหรอกครับแค่กระตุ้นโฮโมนในร่างกายเท่านั้น เหมือนลูฟี่โดนกระตุ้นโดย เจ้ฮอโมน นั่นเองล่ะจ้า
สายโรเกียจะ จัับต้องได้ยากมาก แต่สามารถทำได้โดย ฮาคิ สายโรเกียจุดเด่น คือเมื่อโดนโจมตี หรือ พลาดท่า จะสามารถใช้
ฮาคิ เกาะป้องกันเพื่อลดความรุนแรงได้อย่างมาก ไม่เหมือน สาย โชออน และ พารามีเซีย แต่สาย โรเกีย จะใช้ ฮาคิ ราชัน ไม่ค่อยได้
และไม่รุนแรง ดังที่...

เลลี่สอนลูฟี่ไว้ว่า 

การใช้ฮาคิไม่ได้เอาไว้ทำร้ายผู้อื่นแต่เอาไว้ปกป้อง
ถ้านายสามารถป้องกันการโจมตีพร้อมโจมตีกลับไปนายจะใช้ฮาคิได้อย่างสมบูรณ์

thepipman:

สายโรเกียไม่ได้ฝื้นตัวเร็วไปกว่าสายอื่นเลยครับ  สายโรเกียโกงพอสมควร ขึ้นอยู่กับเทคนิคการใช้ของแต่ละคนครับ(ครอกโคไดบอกมา ) ตามนั้น ครับ 

หน้า: << < (2/2)

Go to full version