Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เปิดประเด็นรอไว้ก่อน คิดว่าเพราะอะไรเอ่ย.. ที่ทำให้อาโอคิยิ แพ้อาคาอินุครับ!!!

หน้า: << < (4/20) > >>

windyzero:

จากรูปนี้ครับ ก็น่าจะทำให้เห็นว่า ทั้งคู่ ไม่ลงรายกันมานานโขแล้วล่ะครับ

อีกอย่างก็คือ การต่อสู้ของทั้งคู่ ยาวนานถึง 10 วัน และอาการก็ สาหัสทั้งคู่ ก่อนที่จะตัดสินผลแพ้ชนะ

คงไม่แปลกอะไร  ที่หมาแดงจะตุกติกใส่พี่แจ้เพื่อชัยชนะครับ + +

Akatsuki:

ที่แพ้ก็เพราะ ลาวามันแข็งแกร่งกว่าไฟไงคับ ถึงจะบอกว่าน้ำชนะไฟแต่ลาวามันยิ่งกว่าไฟอีก และที่สำคัย ไอ้ อาคาอินุ คงไม่ต่อสู้แบบแฟร์ๆหรอก ลูกเล่นมันเยอะ  *yellowcard*
สักวันต้องได้เจอกับ ลูฟี่ เพื่อแก้แค้น เกลียดมรึงมาก ไอ้หมาแดง (เกลียดส่วนตัวเลยไอ้ตัวนี้) *้ั์punch*

panndora:

อะห้า!! หลายๆคนอาจลืมสังเกตุไปเรื่องนึง เรื่องใครจะขึ้นมาเป็นพลเอกแทนทั้ง 2 คน
เพราะถึงคุณ marangone เคยบอกว่าพลเอกมันไม่จำเป็นต้องมี 3 คน แต่เราคิดว่าคิซารุคนเดียวนี่
คงทำอะไรต่ออะไรตนเดียวได้ไม่หมดแน่ๆคะ อย่างน้อยต้อง 3-5 คนด้วยสำหรับสถานการณ์ในตอนนี้
เพราะ 4 จักรพรรดิ์ก็มีหนวดดำเข้าไปเพิ่มอีกต่างหาก อันตรายน่าดูเลยละโลกใหม่ รอดูต่อไปว่าพลังที่ไม่เคยมีมาก่อนของรัฐบาลโลกคืออะไร อิอิ
ปล. ตอนนี้เริ่มเชียร์คุณคูซันแทนจินเบซะแล้วจินเบเล่นตัวนัก *haha*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 07:39:21 ---อะห้า!! หลายๆคนอาจลืมสังเกตุไปเรื่องนึง เรื่องใครจะขึ้นมาเป็นพลเอกแทนทั้ง 2 คน
เพราะถึงคุณ marangone เคยบอกว่าพลเอกมันไม่จำเป็นต้องมี 3 คน แต่เราคิดว่าคิซารุคนเดียวนี่
คงทำอะไรต่ออะไรตนเดียวได้ไม่หมดแน่ๆคะ อย่างน้อยต้อง 3-5 คนด้วยสำหรับสถานการณ์ในตอนนี้
เพราะ 4 จักรพรรดิ์ก็มีหนวดดำเข้าไปเพิ่มอีกต่างหาก อันตรายน่าดูเลยละโลกใหม่ รอดูต่อไปว่าพลังที่ไม่เคยมีมาก่อนของรัฐบาลโลกคืออะไร อิอิ
ปล. ตอนนี้เริ่มเชียร์คุณคูซันแทนจินเบซะแล้วจินเบเล่นตัวนัก *haha*

--- End quote ---

ผมก็ว่ายังไงๆก็ต้องมีเพิ่มครับ ไม่งั้นคิซารุคนเดียวเอาไม่อยู่แน่ แต่อาจจะมาที่เดียวกลายเป็น 10 พลเอกเลยก็ได้ หรืออาจจะ 3 พลเอกเท่าเดิมก็ได้ครับ^^ ส่วนตัวอยากให้มีซัก 4 ไว้ซัดกับ 4 จักรพรรดิ์ ตัวๆ เลย 555^^

windyzero:

ลุงขี้ยาสโมคเกอร์ มีโผแน่ๆ อาสารับงานอันตรายไว้เยอะด้วยนี่นา ฮ่าๆๆ

หน้า: << < (4/20) > >>

Go to full version