Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาโหวตลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิversion3แล้วเย้ๆๆ

หน้า: << < (7/25) > >>

iTheStore:

--- อ้างจาก: kampagank ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 06:46:46 ---ก็บอกแล้วไง ว่า โทบิ ไม่ใช้ โอบิโตะ พูดไม่รุเรื่องจริงๆ
โทบิมันก็บอกอยู่ ว่าเคยสู้กับรุ่น 1 เเค่นี้ก็ไม่รุ้เรื่อง

--- End quote ---
คนที่พูดไม่รู้เรื่องคงเป็นเอ็งมากกว่ามั้ง ถามจริงๆเอ็งอายุได้กี่ขวบแล้วเนี่ย
ที่มันบอกว่าเคยสู้กับรุ่น1 มันอาจโกหกก็ได้ ใครจะไปรู้ (นอกจาก Kishimoto Masashi คนเขียน)
เพราะงั้นคนอื่นเค้าถึงได้แชร์ความคิดเห็นกันไง ไม่เหมือนเอ็งเอาแต่เกรียนไปวันๆ
เอ็งนะเลิกเกรียนสักทีได้ป่ะ

magicmo:

--- อ้างจาก: momothedog ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 16:24:11 ---ผมว่า โทบิ ชัดเจนแล้วไม่ใช่ ตระกูลอุจิวะ ดูจากเนตรวงแหวนตั้งแต่หนังสือตอนแรกๆ ซึ่งเนตรวงแหวนมันก็อยู่ขั้น 3 ตลอด
ไม่เคยกลับมาเป็นตาธรรมดาสักที อย่างเช่น คาคาชิ ตาข้างซ้ายที่คาคาชิปิดไว้ เป็นเนตรวงแหวนอยู่ตลอดเวลา ไม่สามารถเป็นตาธรรมดาได้
หรือดันโซ ตาข้างที่ปิดไว้ ซึ่งเป็นตาของคนอื่น ซึ่งมันก็เป็นเนตรวงแหวนตลอดเวลาเหมือนกัน ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นตาปกติได้
ซึ่งถ้าเป็นตระกูลอุจิวะ จะสามารถเปิดกลับมาเป็นตาธรรมดาคนปกติได้ แล้วกลับไปเป็นเนตรวงแหวนได้

ผมก็คิดว่างั้นนะคับแต่ถ้าไม่ใช่ ตระกูลอุจิวะ และเป็นไครกันละคับยังมีข้อสงใสอีกมากมายเลยคับ รอดูต่อไปแล้วกันคับ

kyo:

สวัสดีครับอ่านมานานแล้วครับมะเคยโพสเลยอิอิอิเห็นหลายท่านโพสว่า คาคุซึเปนคนควักหัวใจรุ่น1 บางคนก็บอกว่าฆ่ารุ่น1 ผมขอแย้งได้ไหมครับว่าตั้งแต่อ่านมายังไม่เคยเห็นคาคุซึพูดเลยนะครับว่าเปนคนฆ่าหรือควักหัวใจ รุ่น1เลยนะครับแค่บอกว่าเคยสู้ด้วย ผมสนใจข้อนี้มากเลยไปย้อนอ่าน ตอนหลังหลัง มีรูปนึงที่เปนภาพย้อนอดีตเป็นรูปคาคุซึกำลังควักหัวใจนินจาอยู่ ซึ่งหน้าคล้ายกะรุ่น 1 มาก แต่มองดีๆนะครับมองที่กระบังหน้าผาก ไม่ใช่ตราของโคโนฮะนะครับ เพื่อนๆอาจเห็นว่าหน้าคล้ายรุ่น1 เลยคิดว่าใช่รุ่น1 เลยเข้าใจผิดแน่ๆ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่รุ่น1แน่นอน ระดับรุ่น1แล้วมาโดนควักหัวใจโดยคาคุซึที่แพ้โตะง่ายๆแบบนั้นนะหรอ เปนไปไม่ได้ละครับคนเขียนไม่ทำแบบนั้นแน่ ใครมีหลักฐานไรมาแย้งได้เลยนะครับรับฟังครับ

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: magicmo ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 11:38:23 ---
--- อ้างจาก: momothedog ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 16:24:11 ---ผมว่า โทบิ ชัดเจนแล้วไม่ใช่ ตระกูลอุจิวะ ดูจากเนตรวงแหวนตั้งแต่หนังสือตอนแรกๆ ซึ่งเนตรวงแหวนมันก็อยู่ขั้น 3 ตลอด
ไม่เคยกลับมาเป็นตาธรรมดาสักที อย่างเช่น คาคาชิ ตาข้างซ้ายที่คาคาชิปิดไว้ เป็นเนตรวงแหวนอยู่ตลอดเวลา ไม่สามารถเป็นตาธรรมดาได้
หรือดันโซ ตาข้างที่ปิดไว้ ซึ่งเป็นตาของคนอื่น ซึ่งมันก็เป็นเนตรวงแหวนตลอดเวลาเหมือนกัน ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นตาปกติได้
ซึ่งถ้าเป็นตระกูลอุจิวะ จะสามารถเปิดกลับมาเป็นตาธรรมดาคนปกติได้ แล้วกลับไปเป็นเนตรวงแหวนได้

ผมก็คิดว่างั้นนะคับแต่ถ้าไม่ใช่ ตระกูลอุจิวะ และเป็นไครกันละคับยังมีข้อสงใสอีกมากมายเลยคับ รอดูต่อไปแล้วกันคับ

ถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะจริง ตัวเลือกมันเเทบจะเกลี้ยงเลย เหลือเเต่พวกร่างทดลอง ลูกรุ่น 1 เเค่นี้ เเต่ผมก็เห็นด้วยที่ว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะ

kampagank:

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 10:56:33 ---
--- อ้างจาก: kampagank ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 06:46:46 ---ก็บอกแล้วไง ว่า โทบิ ไม่ใช้ โอบิโตะ พูดไม่รุเรื่องจริงๆ
โทบิมันก็บอกอยู่ ว่าเคยสู้กับรุ่น 1 เเค่นี้ก็ไม่รุ้เรื่อง

คนที่พูดไม่รู้เรื่องคงเป็นเอ็งมากกว่ามั้ง ถามจริงๆเอ็งอายุได้กี่ขวบแล้วเนี่ย
ที่มันบอกว่าเคยสู้กับรุ่น1 มันอาจโกหกก็ได้ ใครจะไปรู้ (นอกจาก Kishimoto Masashi คนเขียน)
เพราะงั้นคนอื่นเค้าถึงได้แชร์ความคิดเห็นกันไง ไม่เหมือนเอ็งเอาแต่เกรียนไปวันๆ
เอ็งนะเลิกเกรียนสักทีได้ป่ะ

กาตูนร์ มันไม่โกหกไป โกหกมาหรอกคุณ อ่ะอย่างน้อยมันก็เคยสู้กับ รุ่น 4 มันก็บอกว่า นอกจาก รุ่น 1 เเล้ว ไม่น่าจะมีใคร เร็วกว่าฉัน
เเล้ว โอบิโตะตายตอนที่ มิโตะ ยังไม่ได้เป็นรุ่น 4
เรื่องนี้คุณจะเเย้งได้ไหม จะบอกว่า มันโกหกอีกหรอ เหอะๆ

หน้า: << < (7/25) > >>

Go to full version