Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (33/172) > >>

devicry:

--- อ้างจาก: kazaa ที่ พ. 14 ก.ย. 2011 เวลา 17:03:59 ---
--- อ้างจาก: devicry ที่ พ. 14 ก.ย. 2011 เวลา 16:32:27 ---
ตอนแรกก้อคีดว่าเปนจีนเบ  แต่เคยได้ยีนว่า  คนที่10 เปนสายโรเกีย  ผมว่า ไม่คารีบู  ก้อคงยังไม่ได้ตอนนี้อะ

--- End quote ---

เคยได้ยินว่า ????   ได้ยินมาจากใครเหรอครับ คนวาดใช่รึเปล่าครับ ????
ผมก็บอกแล้วไงครับ ว่ามันคือการคาดเดาหรือใส่จินตนาการ ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ อย่าไปจริงจังนักเลยครับ
เช่นเดียวกับที่คุณบอกว่า ตอนล่าสุดไม่ใช่โฮดี้ 100% ความชัดเจนในการการันตีนี้เกิดจากอะไรครับว่า 100% มันก็เกิดจากจินตนาการที่คุณเดาเอาเองไม่ใช่เหรอครับว่ามันต้องใช่ ต้องเป็นงั้นงี้ตามที่คุณคิดนั่นแหละครับ ไม่แปลกครับที่คนอื่นเค้าจะคิดไม่เหมือนคุณ หรือว่าคนวาดเค้ามาบอกคุณว่า ไม่ใช่แน่นอนเว้ยการันตีเลย ไร้สาระครับ และโคตรตลกครับ ใช้จินตนาการตัวเองบอกว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่กลับใช้จินตนาการของคนอื่นว่ามันไม่ใช่ ด้วยตรรกะที่เรียกว่ความคิดส่วนตัวไม่ต่างกันกับคนอื่น แล้วทำไมผมถึงคิดต่างจากคนอื่นไม่ได้ล่ะครับ ว่าคุณบอก 100% แต่ผมบอกไม่ใช่ เพราะผม "คิดเอาเอง" ในแง่ดี ว่าโฮดี้ที่ยิงกระสุนน้ำใส่คนมาช่วยดึงโซ่ ว่าเป็นการไล่ไม่ให้มายุ่งเพราะกลัวพวกนั้นต้องมาตาย ผมมองว่าเป็นการปกป้องก็ได้หากผมคิดในแง่ดี ผมมองว่าโฮดี้แทงฟานเดอเด่นเค่นเพราะโกรธที่ปาเรือมาทำลายเกาะเงือกที่ตัวเองรักก็ได้ ถ้าผมมองในแง่ดี ก็จินตนาการเอาครับ ไม่ต่างกับที่คุณจินตนาการว่าที่โฮดี้ยิงคนเพราะจะฆ่า หรือแทงฟานเดอให้เรือตก เพราะคุณก็คิดเอาเอง และผมก็คิดเอาเองไม่ต่างกันครับ

อย่าไปซีเรียสเลยครับ เพราะผมย้ำอยู่เสมอว่า ตราบใดที่มันยังไม่ไตล์แม็ก ทั้งคุณและผม ก็ไม่ต่างอะไรกับการแค่ "เดา" การดูการ์ตูนแล้วสนุกมันก็เกิดจากจินตนาการต่อยอดแบบที่คุณคิดและผมคิดครับ ซึ่งต่างคนต่างคิดไปซึ่งอาจไม่ใช่ในแนวทางเดียวกันก้ได้ ดังนั้น อย่าคิดว่าตัวเองคิดถูกแล้วคุณคนอื่นคิดผิดเลยครับ เพราะสุดท้ายคุณก็เดาไม่ได้ต่างอะไรจากคนอื่นเค้าเลย

ใช่  จากคนวาด   

devicry:

--- อ้างจาก: kazaa ที่ พ. 14 ก.ย. 2011 เวลา 17:03:59 ---

เคยได้ยินว่า ????   ได้ยินมาจากใครเหรอครับ คนวาดใช่รึเปล่าครับ ????
ผมก็บอกแล้วไงครับ ว่ามันคือการคาดเดาหรือใส่จินตนาการ ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ อย่าไปจริงจังนักเลยครับ
เช่นเดียวกับที่คุณบอกว่า ตอนล่าสุดไม่ใช่โฮดี้ 100% ความชัดเจนในการการันตีนี้เกิดจากอะไรครับว่า 100% มันก็เกิดจากจินตนาการที่คุณเดาเอาเองไม่ใช่เหรอครับว่ามันต้องใช่ ต้องเป็นงั้นงี้ตามที่คุณคิดนั่นแหละครับ ไม่แปลกครับที่คนอื่นเค้าจะคิดไม่เหมือนคุณ หรือว่าคนวาดเค้ามาบอกคุณว่า ไม่ใช่แน่นอนเว้ยการันตีเลย ไร้สาระครับ และโคตรตลกครับ ใช้จินตนาการตัวเองบอกว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่กลับใช้จินตนาการของคนอื่นว่ามันไม่ใช่ ด้วยตรรกะที่เรียกว่ความคิดส่วนตัวไม่ต่างกันกับคนอื่น แล้วทำไมผมถึงคิดต่างจากคนอื่นไม่ได้ล่ะครับ ว่าคุณบอก 100% แต่ผมบอกไม่ใช่ เพราะผม "คิดเอาเอง" ในแง่ดี ว่าโฮดี้ที่ยิงกระสุนน้ำใส่คนมาช่วยดึงโซ่ ว่าเป็นการไล่ไม่ให้มายุ่งเพราะกลัวพวกนั้นต้องมาตาย ผมมองว่าเป็นการปกป้องก็ได้หากผมคิดในแง่ดี ผมมองว่าโฮดี้แทงฟานเดอเด่นเค่นเพราะโกรธที่ปาเรือมาทำลายเกาะเงือกที่ตัวเองรักก็ได้ ถ้าผมมองในแง่ดี ก็จินตนาการเอาครับ ไม่ต่างกับที่คุณจินตนาการว่าที่โฮดี้ยิงคนเพราะจะฆ่า หรือแทงฟานเดอให้เรือตก เพราะคุณก็คิดเอาเอง และผมก็คิดเอาเองไม่ต่างกันครับ

อย่าไปซีเรียสเลยครับ เพราะผมย้ำอยู่เสมอว่า ตราบใดที่มันยังไม่ไตล์แม็ก ทั้งคุณและผม ก็ไม่ต่างอะไรกับการแค่ "เดา" การดูการ์ตูนแล้วสนุกมันก็เกิดจากจินตนาการต่อยอดแบบที่คุณคิดและผมคิดครับ ซึ่งต่างคนต่างคิดไปซึ่งอาจไม่ใช่ในแนวทางเดียวกันก้ได้ ดังนั้น อย่าคิดว่าตัวเองคิดถูกแล้วคุณคนอื่นคิดผิดเลยครับ เพราะสุดท้ายคุณก็เดาไม่ได้ต่างอะไรจากคนอื่นเค้าเลย
[/quote]

ผมคงต้องเปนคนบอกคุนกลับ  ว่าอย่าไปซีเรียสนักเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   *dontknow*

aAoONn:

เอาน่า บอกทุกคนเลยละกัน ประเด็นเกิดที่ผมรึเปล่าเนี่ย

ผมไม่ได้คิดจะเปลี่ยนความคิดใครนะ  แต่ยอมรับว่าโน้มน้าวใจ แล้วก็แสดงความคิดเห็นตัวเอง

ถึงตอนล่าสุด สำหรับผมคงตัดโฮดี้ ออก 100 เปอเซน แน่ๆแล้วอ่ะครับ ขนาดจะไปแทง ชิราโฮชิ คงตัวโกงแน่ๆ

ที่ตามฆ่าฟานเดอเดคเค่น เพราะไม่อยากให้พื้นที่ของตัวเองถูกทำลาย  แต่ท้ายสุดก็อยากทำลายเกาะเงือกอยู่ดี เด่นชัดว่ามันโกง

สำหรับทุกคนที่เอาแฟร้งกี้ มาเปรียบกับโฮดี้ ว่าเรื่องความดีเลว หรือนิสัย เหตุการณ์ของตัวละครเหมือนกัน เป็นตัวโกงเหมือนกัน สำหรับผมมันต่างกันโดยสิ้นเชิงนะ

ตอนแฟร้งกี้น่ะ ผมอ่านครั้งแรก ผมก็คิดเลยนะ ว่าแฟร้งกี้ มันไม่ได้เป็นตัวโกง เบอร์ 1 ถึงจะไม่ได้คิดว่าจะเป็นพวกลูฟี่ แต่ถึงยังงั้น ปมที่คนแต่งทิ้งไว้มีเยอะเกินไป

เช่น   1. การหายตัวไปของโรบิ้น ซึ่งรู้ได้เลยว่าไม่ใช่แฟร้งกี้

2. แฟร้งกี้ มันเปิดตัวด้วยท่าเต้นตลกๆ มีมุขฮาๆ  ซึ่งน้อยมากที่หัวหน้าตัวโกงจะเป็นคนแบบนี้ ทั้ง ดอนครีก อารอน ครอคโคไดล์ เอเนล CP9 เป็นต้น

3. แฟร้งกี้ มีตัวคนเดียว ลูกน้องกระจอกมาก ซึ่งถ้านับการต่อสู้ในภาคใหญ่ๆ มันจะมีคู่ให้ต่อสู้กับโซโล ซันจิ   

จริงๆ ยังมีสิ่งให้คิดอีกเยอะนะ เพราะดูจากการที่เรือพัง  การที่ลูฟี่บอกต้องหาพวกคนใหม่เป็นช่าง  การที่ไอ้จมูกยาวมันมีพลังเวอร์โดดทีเดียวถึงเรือ

ใครที่โรบินไปเจอแล้วหายตัวไปทิ้งพวกพ้อง ทิ้งลูฟี่ ไม่มีเหตุผล  การที่มีรถไฟอยู่บนทะเล มันทำให้ผมคิดว่า ไม่ใช่ภาคเล็กๆ แบบของตอนย่อยอื่นๆ   

แล้วศัตรูที่มันอยู่ในภาคของเนื้อเรื่องตอนใหญ่ๆ มันจะมีคนเดียว แล้วกระจอกขนาดนั้นเชียวหรอ  ( เทียบกับลูฟี่ โซโล ) 

สำหรับภาคของเกาะเงือก โฮดี้ นั้นเปิดมาก็รู้แล้ว มันมีพวก มีลูกน้องที่มีพลัง ถึงแม้ว่ามันจะยังอ่อน แต่มันก็เก่งในน้ำแล้วก็มันยังมียาอัพพลังอีก

ที่สำคัญมันชั่วสุดๆ ฆ่าราชินี แล้ว ราชินี ทำไรผิด ราชินี ก็ทำเพื่อเงือก ทำเพื่อชาวบ้าน อันนี้ก็รู้ๆกัน แต่มันก็ยังฆ่า 

แล้วแฟร้งกี้ขโมยเงินทำไม แฟร้งกี้ ทำไป เพราะพวกลูฟี่เป็นโจรสลัด มันก็คิดว่าไปปล้น หรือขโมยใครเขามา ( จริงๆไม่ใช่ ) แถมไม่ฆ่าอุซปด้วย

จริงๆถ้าฆ่าอุซปไปตอนนั้น ยังจะสบายกว่า

ปล. ผมก็ไม่รู้นะ คนอื่นคิดยังไง แล้วคิดถึงขั้นผมรึเปล่า หรือคิดเลยผมไปรึเปล่า  แต่ถ้าจะบอกว่าเอามาเปรียบแล้วมันเหมือนกัน ผมไม่เห็นด้วย

ผมคิดตามด้านบนเลย อย่างที่บอก อ่านแล้วจะไม่คิดแบบนี้ก็ได้ ก็แค่แสดงความเห็น ^^^^^^^

windyzero:

ที่รู้ๆ โฮดี้ มันจะฆ่า เดคเค่น เพื่อให้เรือตกไปทับเกาะเงือกทั้งเกาะ  *dead*

JaunConstantine:

ถ้าเรื่องจบแล้ว จินเบต้องอยู่ช่วยฟื้นฟูเกาะเงือกเซ่ ไหนจะพวกมนุษย์เงือกที่ฝักใฝ่โฮดี้อีกตั้งเยอะ ไหนจะพวกโจรสลัดที่ชอบมาเกาะเงือกอีก ต้องมีเทพๆกันเกาะไว้สักคน ไม่น่าจะใช่สมาชิกคนที่สิบหรอก ความเห็นผมนะ อาจจะยังไม่มีคนที่สิบก็ได้ ตอนไปเกาะแห่งท้องฟ้าก็ไม่ได้นางฟ้ากลับมานิน๊า ฮ่า ฮ่า  *love* *love*

หน้า: << < (33/172) > >>

Go to full version