Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร

หน้า: << < (13/33) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:50:48 ---รุ่น4 สามารถวาปไปในที่ไกลๆได้

คือวาปไป ปลายทางคือ อักขระ ที่แปะอยุ่ ที่สถานที่นั้น   แต่โตะ เคลื่อนที่ด้วยความเร็วที่เหมือนวาป

ถ้าให้เทียบกัน ยังไงรุ่น4ก้น่าจะเหนือกว่านะ  เพราะเปนการข้าม มิติ  ใช่มะ *้ัdoubt*

--- End quote ---

ครับถ้าเทียบกับการต้องไปสถานที่ไกลๆ หรือแข่งกัน ใครไปถึงก่อน รุ่น สี่ชนะอะครับ

แต่ถ้า เอามาใช้สู้ โตะจะได้เปรียบที่มันไม่มีเงื่อนไขในการใช้แทบ ยังเร็วพอๆกสนในระยะไม่ไกลมากอ่ะครับ 

ของรุ่นสี่ต้องวางอักขระต้องมีสี่คงใช้ต่อเนื่องกันได้ไม่เท่าโตะอ่ะครับ ที่ผมคิดไว้ *haha* *haha*

ปล.ต้องรอโตะใช้เก่งๆก่อนนะ ตอนนี้ยังเทียบรุ่นสี่ไมไ่ด้ *disappoint*

darkperson50:

โตะมันไวพอจะรบ เทวีสุริยะ เหมือนไรคาเงะป่าวนะ เห็นว่า ไรคาเงะหลบ เทวีได้ แล้ว ตอนต่อมา โตะก็หลบหมัดของ ไรคาเงะในความเร็วสูงสุดได้
ยังไงก็น่าจะหลบเทวีได้แหละ ที่น่าคิดอีกคือ ซูซาโนะน่าจะรับบอลสัตว์หางได้แต่ อาจจะโดนแรงกระแทกกระเด็นไปไกล
เหมือน ตอนที่ โดนดาบกระเบน ของ โจจูโร่ ก็กระเด็นเหมือนกัน

ooae:

ที่แน่ๆ เกะ ปะทะ โตะ มีแน่คับ ดูแอนนิเมะ 257 เพลงจบอ่ะ มีฉาก เกะสู้กับโตะในโหมดเซียนชุดเดียวกันที่สู้กับเพนเลย ระเบิดพลังใส่กันด้วย 

อยากดูจังเลย *้ัิshy*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: darkperson50 ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:48:26 ---โตะมันไวพอจะรบ เทวีสุริยะ เหมือนไรคาเงะป่าวนะ เห็นว่า ไรคาเงะหลบ เทวีได้ แล้ว ตอนต่อมา โตะก็หลบหมัดของ ไรคาเงะในความเร็วสูงสุดได้
ยังไงก็น่าจะหลบเทวีได้แหละ ที่น่าคิดอีกคือ ซูซาโนะน่าจะรับบอลสัตว์หางได้แต่ อาจจะโดนแรงกระแทกกระเด็นไปไกล
เหมือน ตอนที่ โดนดาบกระเบน ของ โจจูโร่ ก็กระเด็นเหมือนกัน

แต่ผมว่าที่ไวที่สุดในสามโลก คือไกตอนเปิดประตูที่ 8 และให้ตาแก่โอโนกิ ใช้วิชาลดน้ำหนักร่างกายด้วย
จะไวขนาดไหนกันนะ

*great*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:21:03 ---
--- อ้างจาก: darkperson50 ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:48:26 ---โตะมันไวพอจะรบ เทวีสุริยะ เหมือนไรคาเงะป่าวนะ เห็นว่า ไรคาเงะหลบ เทวีได้ แล้ว ตอนต่อมา โตะก็หลบหมัดของ ไรคาเงะในความเร็วสูงสุดได้

แต่ผมว่าที่ไวที่สุดในสามโลก คือไกตอนเปิดประตูที่ 8 และให้ตาแก่โอโนกิ ใช้วิชาลดน้ำหนักร่างกายด้วย
จะไวขนาดไหนกันนะ

*great*

แบบนั้นไวมากแล้วก้อกลายเป็นตำนานของความไวไปเลย ครับ

เพราะตาย   *dead*
 *haha* *haha*

หน้า: << < (13/33) > >>

Go to full version