Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: << < (13/60) > >>

Mnamwa zx:

ผมว่าสายฟ้าที่เอเนลปล่อยออกมามันเป็นแค่พลังงานนะครับถึงโซโลจะมีฮาคิที่แข็งแกร่งเข้าขั้นฟันสายฟ้าขาดก็ไม่น่าจะเข้าถึงตัวก็อดได้ถ้าเอเนลไม่ยอมอยู่ในระยะประชิดหรือยืนวัดกันในระยะดาบของโซโล โอกาสที่โซโลจะชนะมีน้อยมากครับถ้าโซโลจะชนะน่าจะประกอบด้วยตัวแปรที่เป็นปัจจัยเหล่านี้
   1. โซโลต้องกันการโต้ตอบด้วยกระแสไฟฟ้าเปนล้านโวลท์ได้ตอนเข้าระยะชิด
   2. โซโลต้องมีความเร็วและแม่นยำพอที่จะฟันร่างเอเนล
   3. อย่างที่กระทู้ข้างบนบอกครับเอนลใช้หัวสู้ด้วยเพราะงั้นโซโลจะต้องฉลาดและใช้หัวสู้กับเอนลเพื่อที่จะหาวิธีโจมตีให้ได้
   4. การยั่วยุให้เอเนลขาดสติก็อาจช่วยโซโลได้ แต่ผมว่ายากนะ
   ปล. ถ้าโซโลเปิดสกิลเพื่อนพระเอกจริงก็ไม่น่าแพ้เน้อะ *damage* *disappoint*

panndora:

--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 12:46:18 ---   ปล. ถ้าโซโลเปิดสกิลเพื่อนพระเอกจริงก็ไม่น่าแพ้เน้อะ *damage* *disappoint*

--- End quote ---
ชอบประโยคนี้มากคะ *haha*

Mnamwa zx:

ปลื้มมากครับกับคอมเม้นของท่านP *hoho* *love*

ROOKiZE:

ยังเอเนลก็ชนะครับ
1.ถ้าสู้กันแล้วคู่ต่อสู้อยู่ห่างไป1กิโลจะสู้ได้มั้ยเอเนลปล่อยสายไฟ100ล้านโวลล์หรือ1000ล้านโวลล์ในระยะไกลก็จอดแล้ว(ถ้าหลบได้ก็ปล่อยบอลไฟฟ้าลูกเท่าเกาะใส่แล้วโซโลจะหนีไปไหน)
2.อย่าลืมว่าเอเนลก็มีฮาคิที่รับรู้ได้ว่าจะโจมตีมาทางไหนก็สามารถหลบได้
3.ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทนไฟฟ้าได้100ล้านโวลล์หรอกคับนอกจากลูฟี่
4.ถ้าโซโลฟันโดนเอเนลน็อคไปก็กระตุ้นหัวใจขึ้นมาใหม่ได้
5.เอเนลสามารถใช้ไฟฟ้าเปลี่ยนเป็นความร้อนได้...ดาบที่โซโลถือกับคาบมามีหรือจะไม่ละลายในเมื่อขนาดทองคำยังละลาย
6.คนที่จะชนะเอเนลได้มีแค่ลูฟี่กับคนที่โจมตีได้ระยะไกลเท่านั้นครับสำหรับโซโลยังเร็วไป
ขอโทษนะโซโลT_T *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: ROOKiZE ที่ จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 16:22:42 ---ยังเอเนลก็ชนะครับ
1.ถ้าสู้กันแล้วคู่ต่อสู้อยู่ห่างไป1กิโลจะสู้ได้มั้ยเอเนลปล่อยสายไฟ100ล้านโวลล์หรือ1000ล้านโวลล์ในระยะไกลก็จอดแล้ว(ถ้าหลบได้ก็ปล่อยบอลไฟฟ้าลูกเท่าเกาะใส่แล้วโซโลจะหนีไปไหน)
2.อย่าลืมว่าเอเนลก็มีฮาคิที่รับรู้ได้ว่าจะโจมตีมาทางไหนก็สามารถหลบได้
3.ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทนไฟฟ้าได้100ล้านโวลล์หรอกคับนอกจากลูฟี่
4.ถ้าโซโลฟันโดนเอเนลน็อคไปก็กระตุ้นหัวใจขึ้นมาใหม่ได้
5.เอเนลสามารถใช้ไฟฟ้าเปลี่ยนเป็นความร้อนได้...ดาบที่โซโลถือกับคาบมามีหรือจะไม่ละลายในเมื่อขนาดทองคำยังละลาย
6.คนที่จะชนะเอเนลได้มีแค่ลูฟี่กับคนที่โจมตีได้ระยะไกลเท่านั้นครับสำหรับโซโลยังเร็วไป
ขอโทษนะโซโลT_T *dontknow* *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---

ตอบก็มีเหตุผลอยู่นะครับ...
แต่ตอบแบบนี้ เด๋ว คนที่ชอบโซโล จะทะเลเดือด...... รึเปล่าอ่ะ  *shock*

ปล.ผมชอบ โดฟลานะครับ....ไม่เกี่ยวกัน  *haha*

หน้า: << < (13/60) > >>

Go to full version