หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...  (อ่าน 54660 ครั้ง)

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 13:50:21 »
เข้ามาแล้วเห็ฯวิวัฒนาการของกระทู้   เริ่ม>>>สาระ(บ้าง)>>> กลางทะเล>>>พยายามพาทางกลับ>>> กลับไม่ถูก    *haha* *haha* *haha*

ที่จับใจความได้คือปะป๋าเป็น"มังกรที่ควบคุมลมแล้วแปลงกายเป็นหงอคงที่เดินทางสายกลางแล้วอาจจะแพ้ให้กับโมเดล ยูไล"   *number1* *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 16:00:31 »
ผมว่าน่าจะเป็น พารามิเซีย สร้างลม สร้างพายุ ได้เฉยๆ ตัวเองไม่ได้เป็นลม
ลมเป็นเพียงอากาศที่ไหลจากที่หนึ่งสู่อีกที่หนี่ง
ถ้าเป็น โรเกีย ก็ต้องเป็นอากาศมากว่าครับ ไม่ใช่เป็นลม
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ มันคงโกงเกินไปและ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 16:06:02 โดย extrabome »

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 16:33:16 »
เข้ามาแล้วเห็ฯวิวัฒนาการของกระทู้   เริ่ม>>>สาระ(บ้าง)>>> กลางทะเล>>>พยายามพาทางกลับ>>> กลับไม่ถูก    *haha* *haha* *haha*

ที่จับใจความได้คือปะป๋าเป็น"มังกรที่ควบคุมลมแล้วแปลงกายเป็นหงอคงที่เดินทางสายกลางแล้วอาจจะแพ้ให้กับโมเดล ยูไล"   *number1* *number1* *number1*

ไฮยะ....สรุปแล้ว มันเป็นเช่นนี้นี่เอง....

ปะป๋าเป็น"มังกรที่ควบคุมลมแล้วแปลงกายเป็นหงอคงที่เดินทางสายกลางแล้วอาจจะแพ้ให้กับโมเดล ยูไล"

รวมข้อมูลที่ตอบในกระทู้ได้อย่างลงตัว......ครับ  *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 17:31:18 »
ต่อไปเราคงได้เห็นดราก้อนขี่เมฆสีทอง  *haha*

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:35:19 »

ท่านจับความได้เทพมากกก *great*

ส่วนตัวคิดว่า  ไม่ใช่โรเกียนะ  อีก 2 สาย  50/50 ครับ   ส่วนสายกลางนี่น๊าาา..... *haha*

ปล.เกี่ยวกับชิริว ท่าน แพนน  ฟันธงใช่เปล่าครับ
ปล2.รูปที่ใช้เป็นรูปจริงป่าว  ..น่ารักอะ *love*
ปล3.แค่ชมเฉยๆนะครับ  ไม่มีอะไร *splash*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:40:23 »
อย่าไปหลงเจ๊แกเชียวนะ เจ๊แกใจร้อน  *hoho*

I3lack

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:40:54 »

ลงตัวมาก  *number1* *number1*
สรุป ดราก้อน ไม่เป็นพระ ก้อเป็นชี อะ  *hoho* *hoho*

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 19:35:13 »
ไม่หลงหรอกครับ   แค่ปลื้ม อิอิ *love*

คือแบบว่าแอบอ่านบอร์ดนี้ก็นานอยู่  ถ้าหากอะไรไม่ชัดเจน
พี่แกก็ทำให้ชัดเจนมากครับ  แทบเกือบทุกกระทู้เลย

แล้วบางกระทู้นี่ฮาแตกเลยครับ  อ่านละมันดี
ก็เลยสมัครมา

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยแล้วกันนะครับ  ..ถึงจะช้าไปนิด  แหะๆ *้ั์music*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:37:52 »
ปล.เกี่ยวกับชิริว ท่าน แพนน  ฟันธงใช่เปล่าครับ
ปล2.รูปที่ใช้เป็นรูปจริงป่าว  ..น่ารักอะ *love*
ปล3.แค่ชมเฉยๆนะครับ  ไม่มีอะไร *splash*
ปล.1 ไม่คอนเฟิร์มคะ แต่แอบมั่นใจ 80% เหมือนเคยอ่านเจอที่ไหนนะ อีกอย่างนักดาบแท้ๆในเรื่องนี้ไม่เคยเห็นกินผลปีศาจนะคะ ^^
ปล.2 ^^ คะ ดอกไม้น่ารัก!!
ปล.3 จ๊ะตามสบายไม่ว่ากัน มองได้แต่อย่าชอบ~ คุยได้แต่อย่านาน~!!

อย่าไปหลงเจ๊แกเชียวนะ เจ๊แกใจร้อน  *hoho*
*้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

ไม่หลงหรอกครับ   แค่ปลื้ม อิอิ *love*
คือแบบว่าแอบอ่านบอร์ดนี้ก็นานอยู่  ถ้าหากอะไรไม่ชัดเจน
พี่แกก็ทำให้ชัดเจนมากครับ  แทบเกือบทุกกระทู้เลย
แล้วบางกระทู้นี่ฮาแตกเลยครับ  อ่านละมันดี
ก็เลยสมัครมา
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยแล้วกันนะครับ  ..ถึงจะช้าไปนิด  แหะๆ *้ั์music*
แหม่หลงทางเสียคนหลงคนเสียใจ หลงฉันไม่ต้องกลัวเสียใจ เพราะคุณจะเสียเงินและเสียเวลาแทน แอร๊ยๆ แรว๊ง!!
พอๆเลิกเล่น ทำไมต้องแอบอ่านละคะ หรือว่า......!! อิอิ
ส่วนเรื่องชัดเจนนี่ มีคนที่เก่งกว่าเราอีกคะในบอร์ดอะ แต่ชอบทำซุ่มทำเนียนไม่ค่อยออกความเห็น มีอยู่หลายคน ^^
สุดท้ายนี้ ยินดีต้อนรับคะ(ถึงจะช้าไปนิดมั้ย นานอยู่นะ 30กว่าทู้ละ อิอิ)

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:56:29 »
 ขอตอบมัง เดวจะถึงโลกใหม่ซะก่อน
ไม่น่าจะเป็นโซออน เพราะการใช้พลังธรรมชาติของโซออนมีจำกัดน่ะ
อย่างตอนแรกที่ผมคิดว่า ผลนกฟินิกซ์นึกว่าจะปล่อยลูกไฟสู้ได้สูสี ที่ไหนได้กับทำได้แค่
ให้ตัวเองเป็นไฟได้เท่านั้น แต่จะได้พลังในด้านการฟื้นสภาพกลับมาแทน

ดราก้อนน่าจะมีความสามารถคล้ายๆกับนามิน่ะ แต่น่าจะควบคุมกระแสลมได้(ส่วนนี้นามิทำไม่ได้ขนาดนั้น)
เพราะตอนเมืองลอคทาว มีกระแสลมที่พัดให้เรือลูฟี่หนีออกทะเลได้ ดังนั้นน่าจะเป็น
พวกโรเกียที่เกี่ยวกับการควบคุมอากาศให้ไหลหรือควบคุมพายุเมฆฝน ประมาณนั้น

ถ้าดูจากการที่เป็นบุคคลที่ทุกคนก็รู้จักดีขนาดนั้น คงมีความสามารถที่น่ากลัวทีเดียว
ดังนั้นคงเป็นโรเกียเนี่ยแหละคับ แหละโรเกียทีเป็นภัยธรรมชาติที่น่ากลัวส่วนใหญ่เช่น
แผ่นดินไหว(หนวดขาว) เยือกแข็ง(คุณไก้ฟ้า) แมกม่า(คุณหมาแดง) ฟ้าฝ่า(เอเนลู)
เท่าที่ดูภัยธรรมชาติที่ทำลายมนุษย์ได้อีกอย่างคือ เฮอริเคน(???) เป็นไปได้
เพราะถ้าควบคุมลมได้ขนาดนั้น คงควบคุมอากาศได้ เพราะพัดพาเมฆฝน เสกสร้างลมก็ได้ อืมมมน่าเข้าเค้า

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:01:35 »
**ปล.ใช่ครับ  ฝีมือล้วนๆ

**ปล.2 ไม่เกี่ยวกับดอกไม้อะครับ^^  (อยู่ที่คนข้างๆมากกว่า  ดอกไม้ก็พลอย...ไปด้วย)

**ที่แอบอ่านก็เพราะรัก...วันพีชนี่แหละครับ  ผมนั่งอ่านเล่นเกือบทุกกระทู้น่ะ
__ที่เว็บนี้  ก็อัพเร็ว  อ่านคล่อง  ระบบบอร์ดเข้าใจง่าย
__ที่สำคัญ คนในบอร์ดก็"น่ารัก"กันทุกคนเลย  (คิดดูว่าแอบนานแค่ไหน อิอิ *haha*)
__เห็นว่าแจ่มจริง  ก็เลยตกลงปลงใจล่ะครับ *love*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:10:09 »
พูดเหมือนดูใจแฟนก่อนแต่งงานงั้นล่ะ  *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:29:16 »
ต่อไปเราคงได้เห็นดราก้อนขี่เมฆสีทอง  *haha*

อย่าลืมสะสมลูกแก้วมังกรให้ครบ 7 แล้วขอพรนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:33:10 »

อย่าลืมสะสมลูกแก้วมังกรให้ครบ 7 แล้วขอพรนะ
ไปถึงดาวนาเม็กแล้วสินะคับ  *disappoint*

I3lack

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:10:18 »

อีกหน่อย คงถึงขั้น ร่วมร่าง เบจิต้า ล่ะ  *haha* *haha*