Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ใครคือโทบิ

หน้า: << < (2/16) > >>

lactacid:

เป็นไปได้มั้ยว่าเค้าคือ อิทาจิ เพราะสองคนนี้ไม่เคยออกพร้อมกันเลยนะ

bigkung:

ถ้าย้อนกลับไปอ่านใหม่ ตอน9หางบุก โอบิโตะไม่เด็กแล้วนะครับ อ้างอิงจาก ฉากที่ คาคาชิ  คุยกับ ไก ตอนนั้นก็โตพอสมควรแล้ว ไม่เชื่อย้อนไปอ่านได้ครับ ไม่เสียหาย

pein123:

--- อ้างจาก: nondx1 ที่ อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 11:38:49 ---ไอ่...เอ้ย โอบิโต...สิ ตอน9หางบุกคาคาชิ ยังเด็กอยุ่เลย โอบิโตะ ก้ต้องเด็กด้วย แล้วมันจะสุ้กับมินาโตะ ตอนพนึก 9หางได้ยังไงวะ ไอ่...เอ้ย โง่จิงๆ

--- End quote ---
เด็กพ่อเ...ดิ ...โง่แล้วยังมาอวดโง่อีก ...จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

starstuckk:

ใครจะบอกอะไรเราไม่สนอ่ะ แต่เราเชื่อว่า"โอบิโตะ"คือ"โทบิ"

goldfish.net:

อันนี้มา ใช้เหตุผล อธิบายนะครับ เพระผมก็เดาไม่ออกเหมือนกันว่าใคร แต่ก็พอมี ตัวเลือกอยู่บ้างครับ

เอาเป็นว่า จะอธิบายให้ละกันครับ ว่าใคร อะไร ยังไงบ้าง เพื่อนๆก็ลองไปคิดดูครับ ว่าจะเป็นใคร

โทบิ หรือ ทีอ้างชื่อว่า มาดาระ คือ ???

1. อุจิวะ คางามิ คนตระกูล อุจิวะ ที่อยู่ทีมของ รุ่น 3 ดันโซ กับรุ่นที่2 ตอนที่โดนล้อม แล้วรุ่นที่ 2 ยอมเป็นตัวล่อครับ และหลังจากนั้น 9 หางบุกหมู่บ้าน สังเกตุได้ว่าทุกคนที่อยู่ตอนนั้นอยู่ครบ ยกเว้น คางามิ

แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมนะ ผมว่าโอกาศเป็นไปได้น้อยครับ เพราะ ทรงผมไม่คล้ายกันเลย 55555555.

และอีกอย่าง คางามิ มีข้อมูลน้อยมาก ไม่ได้พูดอะไรถึงคางามิเลย ถ้าเขาเป็นโทบิจริง อ.มาซาชิ คงหักมุมแรงมากครับ

และที่ไม่เห็นคางามิในรูป อาจเป็นเพราะเขาอาจตายไปแล้วก็ได้ครับ

2. อุจิวะ ชิซุย อืมมม....อันนี้ก็มีโอกาสนะครับ เพราะตอนนี้ยังหาศพชิซุยไม่เจอครับ

สังเกตุภาพด้านขวา ทรงผมคล้ายโทบิมั้ยครับ 555555.

3.อุจิวะ โอบิโตะ เพื่อนที่มอบเนตรวงแหวนให้คาคาชิครับ สำหรับโอบิโตะ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าไม่มีทางเป็น โทบิ แน่นอนครับ แต่ก็ไม่แน่นะ 555555.

เพราะโอบิโตะ น่าจะตายไปแล้ว โดนหินทับครึ่งหน้า ตอนสู้กับ โคนัน ที่มันเปิกหน้ากากแว่บนึง หน้าคงจะเละเป็นแน่ครับ

และอีกอย่างตอนที่สู้กับรุ่น 4 สู้กันสูสีพอสมควรนะครับ (แต่สู้รุ่น 4 ไม่ได้หรอกกก 55555.) ซ้ำยังอันเชิญ 9 หางได้อีก

ระดับโอบิโตะ ไม่น่าจะเก่งขนาดนั้นครับ เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่ครับ

4.อุจิฮะ ฟุงะกุ พ่อของซาสึเกะครับ อาจจะเป็นไปได้สูงเพราะตอนที่ แม่ นารูโตะ คลอดไม่มีใครรู้เรื่องนอกจากคนระดับสูง แต่โทบิยังเข้ามาได้

ถ้าสังเกตุดีๆ แม่ นารูโตะ เล่าให้แม่ ซาสึเกะ ฟังครับ อาจจะเอาไปเล่าให้พ่อเกะฟังอีกที

และตอนที่ 9 หางบุก

เห็นเลยว่า พ่อแม่ออกไปข้างนอก แต่ตั้งแต่ที่ผมอ่านมา อ่านวนหลายรอบ กลับไม่เห็นพ่อหรือแม่ของ ซาสึเกะเลย

แต่ก็นะ พ่อของ ซาสึเกะ ก็ตายแล้วนี่เนอะ 55555555. โอกาสเป็นโทบิคงยาก

5.อุจิวะ อิซึนะ น้องของมาดาระ อันนี้มีความเป็นไปได้สูงสุดเลยครับ ผมคิดว่านะจะเป็นคนนี้

โทบิตอนนั้นผมยาว คล้ายกับน้องของมาดาระ และ มาดาระ สามารถอันเชิญ 9 หางได้ น้องของมาดาระก็น่าจะเก่งคือกัน

ที่ผมคิดไว้คงมีแค่นี้แหละครับ ใช้วิจารณญานกันเองเลยครับ หรือถ้ามีข้อสงสัยหรอจะแย้งอะไร ถามมาได้เลยครับ ไม่ว่ากัน ^^

หน้า: << < (2/16) > >>

Go to full version