Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ

หน้า: << < (10/10)

MicMaple:

ลองวิเคราะห์จากภาพนี้บางส่วนละครับ
ลองอ่านในกระทู้ผมละกัน www.sritown.com/forum/index.php?topic=2347.msg23748#msg23748

Augustz:

ถ้างั้น เลิกคิดเรื่อง อิสึนะ ไปก่อนแล้วกันนะคับ

คำว่า นี้คงเป็นฝีมือของ มัน มันที่ว่า คิดว่าเปนใครกันคับ

คนที่ใช้สัมผเวสีคืนชีพได้ก้มีแต่โอโร ในสมัยมาดาระ  จะเปนไปได้มั้ยว่า มันที่ว่าึคือ โอโร หรือว่า โทบิจะเปนโอโร

เพราะว่า โอโร ตายไปหลังจากตอนที่โผล่มาตอนเกะสู้กับอิจจี้ แล้วโทบิก้โผล่มา

หรือว่าจะเป็นลูกของรุ่น2 เพราะ พ่อก้น่าจะสอนวิชาให้ลูกมามั่งล่ะ อย่างสัมผเวสีคืนชีพ ก้คงไม่พ้นที่จะสอน

อันนี้เดาเล่นๆนะคับ

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 10:29:13 ---ถ้างั้น เลิกคิดเรื่อง อิสึนะ ไปก่อนแล้วกันนะคับ

คำว่า นี้คงเป็นฝีมือของ มัน มันที่ว่า คิดว่าเปนใครกันคับ

คนที่ใช้สัมผเวสีคืนชีพได้ก้มีแต่โอโร ในสมัยมาดาระ  จะเปนไปได้มั้ยว่า มันที่ว่าึคือ โอโร หรือว่า โทบิจะเปนโอโร

เพราะว่า โอโร ตายไปหลังจากตอนที่โผล่มาตอนเกะสู้กับอิจจี้ แล้วโทบิก้โผล่มา

หรือว่าจะเป็นลูกของรุ่น2 เพราะ พ่อก้น่าจะสอนวิชาให้ลูกมามั่งล่ะ อย่างสัมผเวสีคืนชีพ ก้คงไม่พ้นที่จะสอน

--- End quote ---

โอโรจิมารุไม่น่าจะใช่นะครับ มีหลายๆตอนที่โทบิพูดถึงโอโร เช่น "หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงสืบความลับของเรามาหมดแล้วสินะ" ประมาณนี้ หรือ

"โอโรจิมารุกับดันโซ มันต้องร่วมมือกันมานานแล้ว" มันไม่น่าจะพูดกับตัวเองนะ 

MicMaple:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 10:29:13 ---ถ้างั้น เลิกคิดเรื่อง อิสึนะ ไปก่อนแล้วกันนะคับ

ลองตัดอิสึนะไปก่อนดีละครับ
เพราะเหตุผลและหลักฐานมันพอจะมีให้พูดถึงเยอะ
ดูไม่ขัดหูขัดตา
แต่คนทายเยอะคนเขียนใช่ว่าจะเขียนตาม
เค้าต้องหักมุมอยู่แล้วครับ

แต่โอโรก็ไม่น่าจะใช่นะครับ
อาจจะเป็น...ร่างของโฮคาเงะรุ่น2+จิตวิญญาณอิสึนะ+เนตรวงแหวนโอบิโตะ+เนตรสังสาระมาดาระ ใครจะไปรู้ *dontknow*

devicry:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 04:21:36 ---

เอามาให้วิเคราะห์กันครับ ผมว่าอารมณ์ของมาดาระ มันกึ่งๆไม่พอใจนะ

มันคงไม่เรียกน้องมัน ว่า " มัน"  ถูกมั้ย

ตอนหลังมันพูดเองว่าน้องมันตาย  ถูกมั้ย

หน้า: << < (10/10)

Go to full version