Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (61/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: banks555 ที่ อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 23:16:52 ---ถ้าจำไม่ผิดสมาชิกของหนวดดำตอนนี้มี10คนแล้ว *hoho*

เลยทำให้คิดว่าน่าจะมีคนที่10แน่นอน ใจผมอยากให้เป็นจินเบจัง *number1*

ปล.ผมว่าไม่แน่ตอนนี้ถ้าสู้กันจริงๆลูฟี่อาจจะเก่งกว่าจินเบแล้วก็ได้ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ) *damage*

--- End quote ---

ส่วนตัวถ้าได้พวกในเกาะเงือก จินเบก็คงมีโอกาสสูงสุดแล้วแหละครับ

[email protected]:

ประโยคที่ลูฟี่จะชวน โฮดี้ ....  hay come on man (ลูฟี่ยืนบนเรือ โฮดีอยู่พื้นปกติ)  ... แล้วโฮดี้ จะยืนหน้า จืด แล้วนึกถึงความหลังที่ตัวเองทำผิด

แล้วก็จะเดินขึ้นเรือไป ....  ( แอบดู อ.โอดะ วาดเมื่อวาน )  จิง ๆ      *dontknow* *dontknow*

คนหน้าตาดี:

จะ โฮ ไม่ โฮ ใกล้เฉลยและ  *hoho*

f.se.a:

อยากได้ จินเบย์ มาก และน่าจะใช่ด้วย *attack*  *hoho*

aAoONn:

ไม่ได้เข้ามานานเลยเป็นอาทิตย์ ๆเลย

แหม กระทู้นี้นี่ยาวจริงๆเลยน้า

คนที่ 10 นี่ผมอยากให้เป็นแบบว่า คนดีๆ มีฉากเท่ๆสักหน่อยก็พอละ - -"  ซึ่งพวกที่มีบทในเกาะเงือกยังไม่มีใครถูกใจซักคน

กะเลยมะอยากให้มีพวกใหม่ตอนนี้

ว่าแต่ ผมอยากเห็นฉากสู้จริงๆจังๆของพวกลูฟี่มากๆเลยล่ะตอนนี้ เนื้อเรื่องเหมือนดูอืดๆ คงเพราะเป็นช่วงภาคต่อละมั้ง

พวกเห็นพวก โซโล  ซันจิ  นามิ  โรบิน  อุซป  ชอปเปอร์ แล้วก็กัปตันลูฟี่ สู้จริงๆเลยนะ คงจะสนุกแน่ๆ

ปล. ต้องมีฉากให้ลุ้นๆ ซึ้งๆแบบตอน อารอน อาณาจักรอลาบาสตา แล้วก็เกาะลอยฟ้า + CP9 ด้วย ลุ้นโครตๆ สนุกจริงๆเรื่องนี้

หน้า: << < (61/172) > >>

Go to full version