Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร

หน้า: << < (9/13) > >>

sattkon:

มันมีความเข้าใจ 2 แบบ

1. ต้องมีคาถามากกว่า 1000 ขึ้นไป งั้นเหรอ (เอาจริงแค่500 คาถาก็ใช้ไม่หมดแล้ว)
2.ต้องสามารถเรียนรู้วิชา มากว่า1000 ขึ้นไป ข้อนี้คือ1000 วิชายังไม่สามารถใช้ได้ แต่ถ้าจะเรียนรู้ก็ไม่ยาก

ถ้าเป็นอย่างงี้ก็ไม่ต่างจาก มีเนตรสังสาระ ดิครับ  *dead*
แล้วอีกอย่าง ตอนที่คุณอ้างอิงมาหนะ มันออกใน naruto anime แค่ไม่กี่วิเองอะ ผมเลยไม่ใส่ใจ *dead*

วินาทีที่ 6:09 หนะครับ *disappoint*

HelloWeeN:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 23:23:19 ---^
^
^

ถ้ามาดาระกางสุซาโน่ไว้ตั้งแต่แรก การจะเข้าถึงตัวมาดาระและไปฝังอัขระ คงทำได้ยากล่ะมั้งคับ  - -

@ ท่านเฮฟวี่ ผมเข้าใจผิดไป ขอโทษด้วยคับ  *glad*

แบบว่า ผมขอตอบทีละ2ข้อเลยนะคับ

1.มาดาระสามารถใช้ร่างสมบูรณ์ได้ตั้งแต่ตอนรุ่น1ค่อนข้างแน่นอน ให้99.9%ละกัน
   เพราะมาดาระเปนคนแรกที่ได้เนตรนิรันดร์และได้กระจกเงามาพร้อมน้องชาย ทั้งๆที่คนในตระกูลตอนนั้นไม่มีใครมี
   จะใช้ร่างสมบูรณ์ไม่ได้คงแปลกๆอยุ่ เกะ-อิจจี้ใช้ได้ แต่มาดาระสมัยนั้นใช้ไม่ได้ ทะแม่งๆนะคับ  - -

2.มาดาระสามารถใช้เทวีสุริยาและอ่านจันทราได้แน่นอน  อิจจี้บอกไว้ว่า

เทพวายุ จะอยุ่ในเนตรที่เบิกอ่านจันทราและเทวีสุริยาได้  มาดาระใช้สุซาโน่ได้ ถ้าใช้2อย่างนี้ไม่ได้ก้คงแปลก

--- End quote ---

มาดาระตอนก่อนอ่อนกว่า เพราะมี เนตรสังสาระ กับ เซลรุ่้น 1 มา ลองคิดดูนะถ้าไม่ใช่ตอนนี้เรียนสุนาโน๊ะออกมาจักกระจะมี่เท่าไรเอง ตอนนี้มันเรียกได้โอเวอเพราะจักกระไม่มีวันหมด

อุนจิแปร้ด:

ไม่ได้ มาดูแปป เดียว เถียงกันยกใหญ่ เลย

ผมยังยืนยันเหมือนเดิม น่ะคับ ว่าผมเชียรุ่น สี่  แต่ไม่ได้บอกว่าใครชนะ

ผมอยากให้ลองคิดสักนิดน่ัะคับ ว่าการต่อสู้ไม่ใช้ การ์ด ยูกิ   ที่จะเอาพลังมาเทียบกันแล้วชนะ

ใครคิดแบบนั้น ก้อ   ก้อนะ จะส่อให้ถึง อย่างอื่นด้วย

ที่ผมเชียรุ่นสี่ไม่ไช้เพราะ มันเท่ หรือเป็น พ่อพระ น่ะคับ  แต่วิชาของรุ่นสี่มีความอ่อนตัวทั้งรุกและรับ

ก้อเหมือนเดิมคับ ผมไม่ได้ฉลาดเท่ารุ่นสี่  แต่ถ้าผมคิดได้รุ่นสี่ (ในกาตูนน่ะอย่าซีเรียส) ก้อน่าจะเมพกว่า

อย่างเช่นว่างๆ รุ่นสี่ก้อนังเขียนยันระเบิดไว้แบบโคนั้น พอ เจอศัตรู โหดหน่อย ก้อพาวาป มาที่เขียนยันทิ้งไว้ จากนั้น ก้อตูมกล้ายเป็น โกโก้คลัชช ฮ่าๆๆๆ

themangmang1:

--- อ้างจาก: อุนจิแปร้ด ที่ พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 19:17:57 ---ไม่ได้ มาดูแปป เดียว เถียงกันยกใหญ่ เลย

ผมยังยืนยันเหมือนเดิม น่ะคับ ว่าผมเชียรุ่น สี่  แต่ไม่ได้บอกว่าใครชนะ

ผมอยากให้ลองคิดสักนิดน่ัะคับ ว่าการต่อสู้ไม่ใช้ การ์ด ยูกิ   ที่จะเอาพลังมาเทียบกันแล้วชนะ

ใครคิดแบบนั้น ก้อ   ก้อนะ จะส่อให้ถึง อย่างอื่นด้วย

ที่ผมเชียรุ่นสี่ไม่ไช้เพราะ มันเท่ หรือเป็น พ่อพระ น่ะคับ  แต่วิชาของรุ่นสี่มีความอ่อนตัวทั้งรุกและรับ

ก้อเหมือนเดิมคับ ผมไม่ได้ฉลาดเท่ารุ่นสี่  แต่ถ้าผมคิดได้รุ่นสี่ (ในกาตูนน่ะอย่าซีเรียส) ก้อน่าจะเมพกว่า

อย่างเช่นว่างๆ รุ่นสี่ก้อนังเขียนยันระเบิดไว้แบบโคนั้น พอ เจอศัตรู โหดหน่อย ก้อพาวาป มาที่เขียนยันทิ้งไว้ จากนั้น ก้อตูมกล้ายเป็น โกโก้คลัชช ฮ่าๆๆๆ

--- End quote ---

โกโก้ครั้น ฮ่า ๆ   *attack*

เฮฟวี่:

ท่านอ่านกระทู้ ก็น่าจะรู้แล้วนี่นาว่า กระทู้ชวนให้เถียงกัน

หน้า: << < (9/13) > >>

Go to full version