Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เทพต่างสวรรค์ของชิซุยคืออะไร

หน้า: << < (2/7) > >>

Jay_Jay:

นารุโตะเล่ม 58 เรียกเทพสุริยันว่าเทพต่างสวรรค์ครับ ตอนแรกผมก็งงอยู่ตั้งนาน ที่แท้มันแปลไม่เหมือนกัน

แต่มันก็คือคาถาเดียวกับโคโตะอมัตสึคามิของชิซุยนั่นแหละครับ

Augustz:

เล่ม 58ออกแล้วหรอคับเนี่ย

งั้นต้องรีบไปซื้อมาอ่านมั่งซะแล้ว  ขอบคุณทุกความเห็นและท่านเจคร๊าฟฟฟฟฟ  *number1*

Jay_Jay:

เรื่องจักระของรุ่น1 ที่อิทาจิเคยพูดเอาไว้ด้วย ความจริงแล้วไม่ได้หมายความว่าอิทาจิมีเซลล์รุ่น1 เลย

ฉบับรวมเล่มเขียนว่า " กว่ากระจกเงาหมื่นบุปผาของชิซุยจะใช้ได้อีกครั้ง ก็กินเวลาอีกสิบกว่าปี ตราบที่ไม่มีจักระของเซ็นจู ฮาชิรามะ "

แล้วก้อที่ฉบับแปลเองบอกว่าไรคาเงะรุ่น2 เคยสู้กับนินจาพันคนเพื่อถ่วงเวลาให้คนอื่น ความจริงแล้วไม่ใช่พันคนครับ แต่เป็น " หมื่นคน "

ผมละงงจริงๆ เพราะกองกำลังร่วมนินจาห้าหมู่บ้านก็รวมกันก็ยังแค่สี่หมื่น แสดงว่าเฉลี่ยแต่ละหมู่บ้านมีนินจาแปดพันคน แล้วไรคาเงะรุ่น2

ไปสู้กับนินจาที่ไหนตั้งเยอะแยะ จะถล่มกันทั้งแคว้นเลยรึ  *haha*

Augustz:

งั้นก้ แสดงว่าที่ดันโซสามารถใช้เนตรชิซุยติดต่อกันได้ในระยะเวลาไม่นาน

เปนเพราะมันมีจักระของรุ่น1งั้นสินะ   แล้ว เนตรชิซุยไปเกี่ยวอะไรกับจักระของรุ่น1อ่ะ

ไม่เข้าใจในเรื่องนี้เอามากๆเลยคับ  มันเกี่ยวข้องกันตรงไหน หรือเพื่อใช้เร่งเวลาและความสามารถของเนตรเฉยๆ

งงเว้ย  จารย์  *้ั์noooo*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 11:33:57 ---งั้นก้ แสดงว่าที่ดันโซสามารถใช้เนตรชิซุยติดต่อกันได้ในระยะเวลาไม่นาน

เปนเพราะมันมีจักระของรุ่น1งั้นสินะ   แล้ว เนตรชิซุยไปเกี่ยวอะไรกับจักระของรุ่น1อ่ะ

ไม่เข้าใจในเรื่องนี้เอามากๆเลยคับ  มันเกี่ยวข้องกันตรงไหน หรือเพื่อใช้เร่งเวลาและความสามารถของเนตรเฉยๆ

งงเว้ย  จารย์  *้ั์noooo*

--- End quote ---

น่าจะเป็นยังงั้นแหละครับ อิทาจิไม่มีเซลล์รุ่น1 รอบการใช้เนตรชิซุยก็กินเวลาสิบกว่าปี ส่วนดันโซมีเซลล์รุ่น1 ใช้เนตรชิซุยครั้งแรกกับมิฟุเนะเพื่อให้เลือกตัวเองเป็นหัวหน้ากองกำลังร่วม

แล้วก็ผ่านไปไม่นาน ดันโซก็จะเอามาใช้อีกครั้งตอนสู้กับซาสึเกะ (แต่ไม่ทันได้ใช้โดนฆ่าก่อน) แสดงว่ารอบการใช้เนตรชิซุยของดันโซกินเวลาไม่ถึงหนึ่งวัน

ฟันธงได้เลยว่าเกี่ยวข้องกับเซลล์รุ่น1

หน้า: << < (2/7) > >>

Go to full version