หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)  (อ่าน 18328 ครั้ง)

rinpokpok

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าไอ้เซ็ทซึอะเกิดจากร่างน้องชายของมาดาระอะครับ พอน้องชายตายมาดาระก็อยากจะหาหนูทดลองเกี่ยวกับการเอาพลังของรุ้นที่1(ต้องการสามารถที่จะใช่คาถสไม้ของรุ้นที่1ได้อย่างสมบูรณ์)อะครับ
เลยลองกับร่างน้องชายอะครับและก็เกิดผิดผลาด เซลล์เกิดการเจริญเติบโตผิดปกติเลยการเป็นเหมือนสองคนในร่างเดียวอะครับ
(มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับเพิ่งตั่งกะทู่ครั่งแรกครับ) *้ัdoubt* *้ัิalone*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 14:14:08 »
เอ๊อะ  คิดได้แปลกมากเลยคับ 

แต่ว่าไป  ผมก้ว่าน่าจะพอเปนไปได้นะ

rinpokpok

• *
Re: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 14:20:26 »
ฮ่า ผมก็คิดไปเลื่อยอะ อะไรก็เป็นไปได้ครับ *attack* เพราะผมสงสัยไอ้หมอนั้นยิ่งกว่ามาคาระอีก เพราะมันไม่เคยพูดเรื่องของมันเลย
และดูถ้าทางมันจะสนิทกับไอ้โทบิที่อ้างว่าเป็นมาดาระเป็นพิเศษด้วยน่าสงสัยมากกก

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 14:45:23 »
แต่คาบูโตะมันบอกว่ามาดาระมันเบิกเนตรสังสาระไว้ก่อนตาย  การจะเบิกเนตรนี้ได้ต้องใช้พลังของ2ตระกูลรวมกัน
แล้วทำไมโทบิถึงเอาของนางาโตะไปใส่ได้ล่ะ รึว่ามันมีพลังของรุ่น1อยุ่ด้วยจิงๆ

งง สงสัย คิด คิดๆไปก้ปวดหัว  *haha* *haha* *haha*

rinpokpok

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 14:56:08 »
ใช่ๆครับ อาจใช่พลังของทั่งสองตระกูลถึงจะเบิกเนตรได้
คงไม่ใช่ไปขโมยของใครเขามาอีก  *haha*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 15:32:41 »
ผมว่า โทบิ มันมีเซลล์ รุ่น 1 100% แหละครับ

ใช้ อิซานางิได้ ก็น่าจะบ่งบอกได้แล้วว่ามีเซลล์รุ่น 1

*number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 17:08:30 »
แต่คาบูโตะมันบอกว่ามาดาระมันเบิกเนตรสังสาระไว้ก่อนตาย  การจะเบิกเนตรนี้ได้ต้องใช้พลังของ2ตระกูลรวมกัน
แล้วทำไมโทบิถึงเอาของนางาโตะไปใส่ได้ล่ะ รึว่ามันมีพลังของรุ่น1อยุ่ด้วยจิงๆ

งง สงสัย คิด คิดๆไปก้ปวดหัว  *haha* *haha* *haha*

เงื่อนไขของการเบิกเนตรนี้ยังคงเป็นปริศนา ที่มาดาระแย่งชิงเซลล์รุ่น 1 มาในการต่อสู้ครั้งนั้น มันก็ยังไม่บอกเลยว่าเพื่ออะไร มันอาจเเค่อยากได้พลังของฮาชิรามะก็ได้
ทั้ง การรักษาตัวเองเเบบไม่ต้องเตรียมล่วงหน้า ร่างแยกที่เหมือนจริงจนเเยกไม่ออก กับคาถาไม้ที่ใช้เล่นงานห้าคาเงะ ล้วนเป็นความสามารถที่ร้ายกาจทั้งนั้น ใครๆก็อยากได้
เซลล์รุ่น 1 อาจจะไม่เกี่ยวข้องกับการเบิกเนตรสังสาระก็ได้ มาดาระซึ่งมีสายเลือดเซียนเต๋าอาจจะเบิกเนตรนี้ได้เอง

ส่วนโทบิได้เนตรสังสาระมาจาไหน ตรงนี้ก็เป็นปริศนาอีก โทบิอาจจะเบิกเนตรนี้เอง หรือเอามาจากมาดาระ อย่างใดอย่างหนึ่งนี่เเหละ เเต่ผมว่าน่าจะเป็นอย่างเเรกมากว่า
เเละพอมันได้มา มันก็เอาไปให้นางาโตะ ด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่ทำไมต้องเจาะจงให้นางาโตะเท่านั้น ตรงนี้ก็ปริศนาอีก.......

เรื่องนี้มีเเต่ความลับ เเต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาละครับ ยิ่งมีความลับเยอะ คนอ่านก็ยิ่งอยากติดตามว่ามันคืออะไร เเต่ผมอยากรู้เเค่อย่างเดียวคือโทบิเป็นใครกันเเน่ 555+

*haha* *hoho* *rip*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:53 »
ผมว่า โทบิ มันมีเซลล์ รุ่น 1 100% แหละครับ

ใช้ อิซานางิได้ ก็น่าจะบ่งบอกได้แล้วว่ามีเซลล์รุ่น 1

*number1*

คับ ผมเห็นด้วยคับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 20:26:54 »

เงื่อนไขของการเบิกเนตรนี้ยังคงเป็นปริศนา ที่มาดาระแย่งชิงเซลล์รุ่น 1 มาในการต่อสู้ครั้งนั้น มันก็ยังไม่บอกเลยว่าเพื่ออะไร มันอาจเเค่อยากได้พลังของฮาชิรามะก็ได้
ทั้ง การรักษาตัวเองเเบบไม่ต้องเตรียมล่วงหน้า ร่างแยกที่เหมือนจริงจนเเยกไม่ออก กับคาถาไม้ที่ใช้เล่นงานห้าคาเงะ ล้วนเป็นความสามารถที่ร้ายกาจทั้งนั้น ใครๆก็อยากได้
เซลล์รุ่น 1 อาจจะไม่เกี่ยวข้องกับการเบิกเนตรสังสาระก็ได้ มาดาระซึ่งมีสายเลือดเซียนเต๋าอาจจะเบิกเนตรนี้ได้เอง

ส่วนโทบิได้เนตรสังสาระมาจาไหน ตรงนี้ก็เป็นปริศนาอีก โทบิอาจจะเบิกเนตรนี้เอง หรือเอามาจากมาดาระ อย่างใดอย่างหนึ่งนี่เเหละ เเต่ผมว่าน่าจะเป็นอย่างเเรกมากว่า
เเละพอมันได้มา มันก็เอาไปให้นางาโตะ ด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่ทำไมต้องเจาะจงให้นางาโตะเท่านั้น ตรงนี้ก็ปริศนาอีก.......

เรื่องนี้มีเเต่ความลับ เเต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาละครับ ยิ่งมีความลับเยอะ คนอ่านก็ยิ่งอยากติดตามว่ามันคืออะไร เเต่ผมอยากรู้เเค่อย่างเดียวคือโทบิเป็นใครกันเเน่ 555+

รุ้แล้วคับว่ามันยังไม่เปิดเผยเงื่อนไข

แต่เซียนเต๋า ที่มีเนตรสังสาระ คือผุ้ที่แบ่งพลังให้ลูกชายทั้ง2คน ซึ่งเปนต้นตระกูลของเซนจูกับอุจิวะ
เงื่อนไขที่จะใช้ในการเบิกเนตรสังสาระ ก้น่าจะเปนการเอาพลังทั้ง2อย่าง คือกายเซียน และ เนตรเซียน  มารวมกัน(เหมือนเอาโงกุน-เบจิต้ามาฟิวชั่นกันเปนโกจิต้าอ่ะคับ)
แล้วเป้าหมายที่เอามารวมกัน ก้น่าจะเพื่อครอบครองพลังอย่างที่เซียนเต๋าเคยมี
และเป้าหมายที่เซียนเต๋าต้องแบ่งพลังไว้ก้น่าจะเพื่อป้องกันการใช้พลังที่ยิ่งใหญ่เหมือนของเซียนเต๋าเพื่อการทำลายนะคับ

ปล.เดาๆไปเรื่อย

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 20:56:19 »
อันนี้ผมคิดอย่างนั้นมานานแล้วครับ
ว่าเงี่อนไขความน้าจะเป็นคือ พลังของสองตระกูลเท่านั้น
 *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:01:08 »

*haha* *hoho* *rip*

เรื่องนางาโตะถ้า ถ้าผมจำไม่ผิดนางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้เองไม่ใช่หรอ  เบิกได้ตอนที่เป็นลูกศิษจิไรยะอยู่   ผมว่าเงื่อนไขไม่จำเป็นต้องมีพลังของสองตระกูลก้อได้มั่งคับ

หรือไม่ถ้างั้น นางาโตะก้อต้องมีพลังของอุจิวะด้วย   ถ้าผมว่าไม่น่ามีนะะ   เพราะงั้นสรุปได้คร่าวๆ  เงื่อนไขของการเบิกเนตรสังสาระจากตัวละครมีมีเนตรนี้

1.มาดาระ มีสายเลือดของเซียนเต๋าตระกูลอุจิวะ   เบิกเนตรได้ก่อนตาย  แต่ก่อนตายอาจจะได้เซลของรุ่นที่ 1 ที่เป็นเซนจู มาแล้ว

2.นางาโตะ  มีสายเลือดของเซียนเต๋าตระกูลเซนจู เพราะเปนญาติกับนารูโตะ ไม่น่าจะมีอุจิวะมาเจือปนนะ ก้อเบิกเนตรได้

3.โทบิ   ไม่รู้ว่าเบิกเนตรได้เองรึเปล่า ตัดไปก่อน
ผมจำได้แค่นี้อ่าครับ ที่เบิกเนตรได้  เพราะฉะนั้นมันก้อคิดได้ 2 ทางหนะครับ

*haha* *haha* *haha*

ใครว่าไงก้อมาเพิ่มกันได้นะะ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:13:44 »
ก้จิงที่ว่านางาโตะมีเนตรสังสาระ ทั้งที่ตัวเองไม่น่าจะมีพลังของอุจิวะ

แต่โทบิ ตอนที่มาเอาสังสาระของนางาโตะ มันบอกว่ามันเปนคนให้นางาโตะไปเอง
แล้วตอนที่นางาโตะใช้เนตรนี้ครั้งแรกก้เพราะเพื่อนถูกฆ่าตายต่อหน้า (เหมือนซาสึเกะที่เบิกเนตร2ขดได้เพราะนารูโตะจะถูกฮาคุฆ่า)

อาจจะเปนแบบว่า  โทบิให้นางาโตะเอาไว้นานแล้ว แต่เอาออกมาใช้ไม่เป็น

หรือไม่ก้ เปนขีดจำกัดสายเลือดนะ  เพราะนางาโตะเองก้มีนี่นา

เดาไปเรื่อยอีกละ  *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:31:12 »
ก้อเป็นไปได้ครับบ ผมก้องงๆอยู่  กับคำที่ว่าโทบิเป็นคนเอาไปให้นี่แหละ ครับ

*haha* *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:40:23 »
ไม่หรอก การที่นางาโตะเบิกได้อาจเพราะบังเอิญมากกว่า
อีกไม่นานก็คงรู้แล้ว และ ว่าเงื่อนไงในการเบิกเนตสังสาระคืออะไร แล้ว อีกอย่างสองตระกูลมีต้นกำเนิดมาจากที่เดียวกัน
แต่พลังของเช็นจุ หรือ อุสึมากิ อาจมีความพิเศษอยู่ก็ได้ ทำให้เบิกได้ง่ายเมือมีพลังของพวกนี้

เดาเอาล้วนๆเด้อ
มุมมองส่วนตัวครับ
 *shock* *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:54 »
ผมว่านารูโตะตอนนี้เริ่มๆเหมือนบลีชเข้าไปทุกทีแล้วนะ

แบบว่า ปริศนาเยอะ เนื้อเรื่อง งงๆ ไม่ค่อยต่อกันซักเท่าไหร่   

ถ้าไม่เฉลยก่อนจบสงครามแล้วถ้าจบสงครามแล้วยังไม่เฉลย  ผมกะจะเผาหนังสือทิ้งเลยล่ะคับ  *haha*

แต่ก้นะ หวังๆอยุ่ว่าให้เฉลยออกมาซะให้หมด โดยเฉพาะเรื่องเนตรกับตระกูลเซนจู  *great*