หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครคือโทบิ

อุจิวะ อิซึนะ-มาดาระเก่งน้องคงเหมือนๆกัน
10 (24.4%)
อุจิวะ คางามิ-ไม่อยู่ตอน9หางบุก
4 (9.8%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-ไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะระดับสูงๆ
2 (4.9%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ข้อมูลไม่มากเห็นเค้าบอกๆกัน
2 (4.9%)
ร่างโคลนของมาดาระ-ข้อมูลไม่มีครับ
3 (7.3%)
ลูกรุ่นที่1-ใช้วิชาของอุสึมากิซึ่งเป็นเมียรุ่น1ที่ชื่อว่าอุสึมากิ มิโกะ
5 (12.2%)
ส่วนหนึ่งของเซตสึ-ไว้ใจเซตสึมากๆ
1 (2.4%)
คนในอุจวะคนอื่นๆ-แล้วแต่ครับ
1 (2.4%)
ไม่เป็นใครทั้งนั้นโทบิก็คือโทบิ-ตามที่มันบอก
7 (17.1%)
นอกเหนือจากนั้น
4 (9.8%)
ลูกลับๆของมาดาระ
2 (4.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ปิดการโหวต: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:31

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตความลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิ ver.2(เพิ่มCHOICE)จขกท.เดิม  (อ่าน 120589 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
้โทบิเริ่มกลัวโตะละสิ *haha*
เนตรวงแหวนต่างๆ เนตรสังสาระของโทบิ พวกเราพอจะรู้ความสามารถมันแล้ว แต่อยากรู้จังว่า พัดของโทบิ ซึ่งเปนของมาดาระน่ะมันจะเมพกว่าวิชาเนตรป่าวน้ออ
มันเป็นพัดไล่จักระสัตว์หางใช่ป่าวคัฟ *้ัdoubt*
พอดีสงสัยเหมือนกัน เลยไปหาข้อมูลมา
เขาว่า พัด ตามธรรมเนียมโบราณญี่ปุ่น เขาจะใช้พัดชี้ขาดตัดสินคดี ปัจจุบันการแข่งซูโม่ก็ยังใช้พัดตัดสินอยู่
ผมว่า พัดคงเป็นอาวุธที่สุดยอดมากอ่ะครับ เพราะสู้กันมาตั้งหลายตอนแล้วยังไม่เห็นเอาออกมาใช้เลย ประมาณว่าของดีเอาไว้กินทีหลังมั้ง
   หวังว่าคงไมหักมุมสุดๆนะ แบบว่า...สู้กันไปแบบสูสี แต่โทบิเสียที่เพลี่ยงพล้ำ เจ้ากรรมเลยชี้พัดไปที่ไอโตะ พลางหัวเราะโฮะๆเจ้าแพ้แล้ว น่ะ
ปล.อย่าด่าผมนะ

kanandjung

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
้โทบิเริ่มกลัวโตะละสิ *haha*
เนตรวงแหวนต่างๆ เนตรสังสาระของโทบิ พวกเราพอจะรู้ความสามารถมันแล้ว แต่อยากรู้จังว่า พัดของโทบิ ซึ่งเปนของมาดาระน่ะมันจะเมพกว่าวิชาเนตรป่าวน้ออ
มันเป็นพัดไล่จักระสัตว์หางใช่ป่าวคัฟ *้ัdoubt*
พอดีสงสัยเหมือนกัน เลยไปหาข้อมูลมา
เขาว่า พัด ตามธรรมเนียมโบราณญี่ปุ่น เขาจะใช้พัดชี้ขาดตัดสินคดี ปัจจุบันการแข่งซูโม่ก็ยังใช้พัดตัดสินอยู่
ผมว่า พัดคงเป็นอาวุธที่สุดยอดมากอ่ะครับ เพราะสู้กันมาตั้งหลายตอนแล้วยังไม่เห็นเอาออกมาใช้เลย ประมาณว่าของดีเอาไว้กินทีหลังมั้ง
   หวังว่าคงไมหักมุมสุดๆนะ แบบว่า...สู้กันไปแบบสูสี แต่โทบิเสียที่เพลี่ยงพล้ำ เจ้ากรรมเลยชี้พัดไปที่ไอโตะ พลางหัวเราะโฮะๆเจ้าแพ้แล้ว น่ะ
ปล.อย่าด่าผมนะ
ผมเห็นเค้าบอกกัยว่าพัดไล่จักระสัตว์หาง *้ัread*

kanandjung

• *
กระทู้เหงาจัง *glad*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
พัดมันจะเอาไว้ใช้ตอน พัดเอาจักระ 9 หางออกไปจากตัวโตะ พัดให้หายเป็นตัวสีเหลือง

kanandjung

• *
พัดมันจะเอาไว้ใช้ตอน พัดเอาจักระ 9 หางออกไปจากตัวโตะ พัดให้หายเป็นตัวสีเหลือง
เมพขิงๆๆ *worm*

wasan sanmanit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อุจิวะ ... มันมีที่หนาย!!! *้ั์uppercut*
คุณคอยดูแล้วกันว่าที่ผมพูดมันจะจริงรึป่าววว *dontknow*

ผมก้อจะรอดูเหมือนกันครับ  ว่าอุจิวะ ... หน้าตามันจะเหมือนลูกอ๊อดหางยาวๆหรือป่าว 5555555555*

จัดปายยย *haha*
เอาเข้าไปพวกนี้ *้ั์smoking*
...ป่า อย่าหยุดหายใจ
...ป่า????? *unbear*
*rip* *rip* *rip* *shock* *shock* *shock* *dead* *dead* *dead*
*้ัิfever* *้ัิfever* *้ัิfever* *้ัิfootball* *้ัิfootball* *้ัิfootball* *้bloodpool* *้bloodpool* *้bloodpool*
[/q

wasan sanmanit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มัน โหด เว่อแ้ล้ว โทบิ เนตรสังสาระก็มี เนตรวงแหวนก็มีใช้อิซานางิก้อได้ แล้วก็ซูซาโนโอะ+++ซูซาโนโอะเป็นวิชาของ1ใน3ของเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผาเป็นวิชาที่เก่งวิชาหนึ่งคือสามารถรับการโจมตีทั้งหมดได้จะเป็น คาถา วิชา อาวุธก็ไม่สามารถทำอะไรได้และดาบของปีศาจแห่งซูซาโนะนี้สามารถผนึกผู้ที่โดนแทงนั้นจะโดนผนึกตลอดกาลไม่สามารถเปิดผนึกได้เป็นท่าไม้ตายก็ว่าได้ซูซาโนะเป็นการอัญเชิญ โซโจโบราชาแห่ง เท็นงู นี้มาผู้ที่ถูกผนึกแต่ว่วิชานี้จะไม่ค่อยใช้เพราะเป็นการศูนย์เสียพลังเป็นอย่างมาก แต่เสียอย่างเดว เวลาใช้ซูซาโนะต้องใช้กระจกเงาหมื่นบุพผา เวลาใช้กระจกเงาหมื่นบุพผาจะทำให้สายตาเสียแต่ถ้านำเนตรวงแหวนที่มีกระจกเงาหมื่นบุพผาแล้วมาใส่แทนตาตัวเองจะทำให้ตาไม่บอด    แล้วก็ จะกลายเป็น เนตรวงแหวนกระจกเหงาหมื่นบุพผานิรันด์ ใช้มั้ยเนี่ย ฮ่ะๆ  ผิดถูก ก็ ขอโทษด้วยน๊ะ   แล้วก็ เนตรวงแหวนของโทบิ ควบคุมคนได้ด้วย(อ่านเอาตอนเจอคิซาเมะ) แล้วก็ รู้สึกว่าเนตรข้างซ้าย จะใช้เป็น ตาที่มันวาร์ปบ่อยๆอะ แบบนี้ *rip* รู้สึกตอนโทบิมันใช้ ตัวมันจะหมุนเข้าไปในตาซ้ายอะ ที่ปิดไว้อะ ใช่ปล่าวอะ 555 วิชาเยอะมาก   อ่อๆ มีอีก โทบิยังไม่เคยใช้ ซุซาโนโอะ โทษๆ 555  อันที่จริง เรา ว่าโทบิคือมาดาระ น่ะ อิอิ *dontknow* *dontknow*
ผมขอยืนยัน ซูซาเอโนะ กันไม่ได้หมด ถ้าโดนตีเยอะๆก็ไม่ไหว ตอน 5 คาเงะ รุม มาดาระ มาดาระยังโดนเลย ส่วน ราชาเทนงุอันนี้มีจริงหรอผมว่า face นะ

พ่อของ มาดาระไง ราชาเทนงู ใช่ปะ ที่แต่งกับสาวฮิวงะ อะ เหมือนโอโรจิมารุเลย ราชาเทนงู แต่งกับสาวฮิวงะ เพื่อ สิงร่าง หรือไรเนี่ยแหละจำไม่ได้
z,ผมพูดตามตรงผมใม่รู้ รายระเอียดพวกนี้รอก  ผมอ่านใม่ค่อยรุเรื่อง แต่ในหนังสือภาษา ญี่ ปุ่นที่มันออก เขาบอกว่า โทบิ  เป็น โอบิโตะ นะ  ตอนที่มันโดนหินทับทุกคนคงคิดว่าตามันแหลกใปแล้วแต่ที่ใหนใด้  มันใช้ วิชา ดุดมิติใด้อะดูด ร่างกายมันเข้าใปอะ  ส่วนเรื่องอื่น แปรใม่ค่อยออก  ขนาดภาษาไทยยัง -งง- เลย                 

kanandjung

• *
เอ็งเลิกเกรียนสักทีดิวะ *้ั์uppercut*

kanandjung

• *
ตกหน้า1แร้วเฟ้ยยย *glad*

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
เอ็งเลิกเกรียนสักทีดิวะ *้ั์uppercut*

ผมว่าเค้าแยะเย้ยพี่ ว่าพยายามดันกระทู้รึเปล่า
แต่คนนี้น่ะ เค้าพูดแบบนี้ไปทุกกระทู้เลย ผมก็เลยส่งแบนไปล่ะ 555

กระทู้นี้มีสาระมากมาย
แต่เสียดายกระทู้อันเดิมน่ะผมว่า มีคนโหวดไปแล้ว ผมก็โหวดไปแล้วด้วย
เสียดายๆๆ *great*
อิทาจิ มาแว้ว!!

kanandjung

• *

ผมว่าเค้าแยะเย้ยพี่ ว่าพยายามดันกระทู้รึเปล่า
แต่คนนี้น่ะ เค้าพูดแบบนี้ไปทุกกระทู้เลย ผมก็เลยส่งแบนไปล่ะ 555

แต่เสียดายกระทู้อันเดิมน่ะผมว่า มีคนโหวดไปแล้ว ผมก็โหวดไปแล้วด้วย
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1019.0กระทู้เก่าจร้ากว่าจะหาเจอ *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:04 โดย kanandjung »

kanandjung

• *

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1019.0กระทู้เก่าจร้ากว่าจะหาเจอ *glad*
อยากได้ข้อมูลไปกระทู้เก่าน้า *dontknow*

MAX

• *
ช่ายๆ กระทู้เก่างะ เจ๋งดี *number1*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

MAX

• *
วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

ที่พูดมาทั้งหมด จะบอกว่า โอบิโตะ มีโอกาสเป็น โทบิ สูงใช่ม๊ายๆๆ
เหตุผลก็โอเค ที่ผมว่าเหมือนมากกว่า คือ ไอทรงผมนี่แหละ *hoho* ไม่ต้องการเหตุผลเลย