Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (52/112) > >>

tong1412:

จากคำถาม จ.ข.ก.ท. จะตอบให้หมดทีเดียว *number1*

ถาม  ผลปีศาจอะไรเทพสุด ? 
ตอบ ไม่มีใครรู้นอกจาก อ.โอดะ (โทรถามBug 1113ก็ได้ 555+) *dontknow*

ถาม  ถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้  จะกินผลอะไรกัน? *shock* 
ตอบ ไม่กิน  ไม่อยากเทพ เดี๋ยวตายฟรี พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน (ต้องมีบางคนที่ไม่รู้ Sure!) *disappoint*
และอยากรู้ว่าอีกกี่ปี One Piece จะจบ  ผ่านมา10ปีละ  แต่รอได้ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ

ปล.  ตอบจากความจริง 1,000,000% *hoho*

marangone:

--- อ้างจาก: tong1412 ที่ อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 15:50:29 ---
ถาม  ผลปีศาจอะไรเทพสุด ? 
ตอบ ไม่มีใครรู้นอกจาก อ.โอดะ (โทรถามBug 1113ก็ได้ 555+) *dontknow*

ถาม  ถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้  จะกินผลอะไรกัน? *shock* 
ตอบ ไม่กิน  ไม่อยากเทพ เดี๋ยวตายฟรี พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน (ต้องมีบางคนที่ไม่รู้ Sure!) *disappoint*
และอยากรู้ว่าอีกกี่ปี One Piece จะจบ  ผ่านมา10ปีละ  แต่รอได้ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ

--- End quote ---

ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะเคยบอกไว้ว่า ผลของเอเลนู เทพ สุด ครับ แต่ถ้าชั่วร้ายที่สุด เป็นผลของ ทีช

ผมขอข้อมูลตรง พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน หน่อยได้ไหมครับ เพราะผมไม่ทราบข้อมูลนี้จริงๆ ครับ

ป.ล เสริมอธิบายเรื่องของผลปีศาจกับน้ำทะเล ให้เห็นชัดยิ่งขึ้นนะครับ ต่อให้ผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจตกไปในทะเลทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปนะครับ แค่ทำให้อ่อนแรงเฉยๆ
     ตัวอย่างที่เห็นชัดที่สุดก็ตอนที่ลูฟี่สู้กับอารองแล้วขาติดกับพื้นปูน แล้วโดนจับโยนลงน้ำ คนที่มีกังหันบนหัวกับพี่ของนามิ(จำชื่อไม่ได้ทั้งคู่ ^^)ลากหัวของลูฟี่จากใต้ทะเลขึ้นมาบน      ฝั่งเพื่อให้มีอากาศหายใจ แสดงว่าต่อให้จมไปทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปครับ

abcd476555:

ผลลัคกี้สิครับ เทพสุดละ
ใครอ่าน ลัคกี้แมน คงรู้ดี แค่ลัคกี้อย่างเดียวก็เก่งสุดในจักรวาลแล้ว  *haha*

saxsax:

--- อ้างจาก: marangone ที่ จ. 31 ต.ค. 2011 เวลา 17:19:40 ---
ป.ล เสริมอธิบายเรื่องของผลปีศาจกับน้ำทะเล ให้เห็นชัดยิ่งขึ้นนะครับ ต่อให้ผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจตกไปในทะเลทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปนะครับ แค่ทำให้อ่อนแรงเฉยๆ
     ตัวอย่างที่เห็นชัดที่สุดก็ตอนที่ลูฟี่สู้กับอารองแล้วขาติดกับพื้นปูน แล้วโดนจับโยนลงน้ำ คนที่มีกังหันบนหัวกับพี่ของนามิ(จำชื่อไม่ได้ทั้งคู่ ^^)ลากหัวของลูฟี่จากใต้ทะเลขึ้นมาบน      ฝั่งเพื่อให้มีอากาศหายใจ แสดงว่าต่อให้จมไปทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปครับ

พลังจากผลปีศาจจะหายไปก็ต่อเมื่อตายเท่านั้นครับ ตกทะเลมันก็ไม่เกี่ยวอยู่แล้วจ้า แค่ไม่สามารถใช้พลังได้ด้วยตัวเองเท่านั้นเอง เพราะยังขยับได้อยู่แม้ตกลงทะเลแล้ว เอา

ตัวอย่างจากตอนที่คุณ Marangone บอกก็ได้ครับ ก่อนที่คุณเบลเมลจะไปช่วยลูฟี่ ลูฟี่ที่กำลังจมน้ำยังสามารถยกมือขึ้นมาปิดปากได้ เห็นได้ชัดเจนครับว่าขยับได้

แต่ยังไม่เคยมีตัวอย่างการใช้พลังด้วยตัวเองจากใต้น้ำครับ  *hoho*

panndora:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 04:04:34 ---ตัวอย่างจากตอนที่คุณ Marangone บอกก็ได้ครับ ก่อนที่คุณเบลเมลจะไปช่วยลูฟี่ ลูฟี่ที่กำลังจมน้ำยังสามารถยกมือขึ้นมาปิดปากได้ เห็นได้ชัดเจนครับว่าขยับได้
แต่ยังไม่เคยมีตัวอย่างการใช้พลังด้วยตัวเองจากใต้น้ำครับ  *hoho*

*shock* คนที่ช่วยลูฟี่ตอนโดนถ่วงน้ำคือคุณเก็นจ๊ะ ถ้าเป็นคุณเบลเมลคงเป็นวิญญาณมาช่วย *rip*
ส่วนการใช้พลังของผลปีศาจด้วยตัวเองจากใต้น้ำก็นี่เลยจ๊า จากตอนล่าสุดโดยลูฟี่พระเอกของเราเอง

หน้า: << < (52/112) > >>

Go to full version