Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2

หน้า: << < (7/20) > >>

ลี ซอง แม:

โอโรจิมารุ เชิญมา3โลงคับ แต่ที่รุ่นที่4เชิญมาไม่ได้เพราะรุ่นที่4ใช้วิญญาณตัวเองผนึกเก้าหาง เรื่องนี้คาบูโตะก็เคยบอกไว้ตอนไอโทบิมันอยากรู้เกี่ยวกับวิชาสัมเวสีคืนชีพ เพราะฉะนั้น1 2 3 4 เชิญมาไม่ได้แล้วล่ะคับ ส่วน 1 2 รุ่นที่3ก็ผนึกไปด้วย ตอนสู้กับโอโรจิมารุ  *attack*

ลี ซอง แม:

ส่วนใครคือโทบินั้น ผมอยากให้ทุกคนกลับไปอ่านตอนที่500ดู *dontknow*

ว่าโฮคาเงะรุ่นที่1นั้นมีลูกนะคับ แล้วลูกของรุ่นที่1นั้นเป็นคัยล่ะค้าบบบบบบบบบ........ *haha*

อาจเป็นโทบิก็ด้ายยยยยย...........นะเว้ยยยยเฮ้ยยยย..... *haha*

itthikon:

โรงที่ 3 ที่โอโรอัญเชิญ เป็นรุ่น 4 แน่นอนครับ (เดา แต่มีหลักฐาน)

ที่อันเชิญมามี 3 โรง แต่ละมีตัวอักษรเขียนต่างกัน
一 = 1 = โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
二 = 2 = โฮคาเงะ รุ่นที่ 2
四 = 4 = ยังไม่ทราบ เพราะว่า โฮคาเงะรุ่นที่ 3 สกัดการใช้คาถาอัญเชิญไว้ได้ทัน

ภาษาญี่ปุ่นเขียนเลขเหมือนกับภาษาจีน ครับ
(ลิ้งยืนยัน http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%82%E0%B8%8D%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9B%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99)

โดยส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นจุดบอดของการ์ตูนเรื่องนี้ครับ
เนื่องจากโฮคาเงะ รุ่นที่ 4 ถูกผนึกไปแล้ว ไม่น่าจะอัญเชิญมาได้ ต้องรอดูไปก่อนครับ อาจจะมีเฉลย ฮ่า ๆ ๆ

ส่วนเรื่องของโทบิ ผมขอไม่เดาแล้วกันครับ   *haha*

sasuke:

โทบิ คือ อุจิวะ โอบิโตะ *haha*

panndora:

น่ะเจ้าของกระทู้อ่ะทำเรา งง สรุปเราเข้าใจถูกแล้วใช่มั้ยคะ
เพราะเราคิดว่ารุ่น 1 กะ 2 ตายแล้วแน่ๆเพราะโอโรจิมารุใช้สัมภเวสีคืนชีพมาได้
ถ้ารุ่น 1 กะ 2 ยังไม่ตายจะเอาวิญญาณจากไหนมาอัญเชิญ แถมวิญญาณยังเป็นของจริงซะด้วยเพราะคุยกับรุ่น 3 รู้เรื่อง

ส่วนที่รุ่น 4 ใช้ผนึกซากอสูรเราก็เข้าใจถูกใช้มั้ยคะที่ว่าวิญญาณจะถูกมรณะเทพเอาไปแล้วอัญเชิญมาไม่ได้
งั้นโลงที่ 3 ก็ไม่น่าจะใช่รุ่นที่ 4 นะงั้นอ่ะ โอยปวดหมองไม่ใช่แฟนพันธ์แท้นารูโตะ!!

หน้า: << < (7/20) > >>

Go to full version