หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อตัวละครที่ลูฟี่เคยปะทะ!! (ทำให้ใหม่แล้วตามคำขอคะ)  (อ่าน 44661 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้าบอกว่า ลูฟี่มีเรื่องด้วย ใส่ได้ครบแหละ

แต่ถ้าบอก ปะทะ นั่นหมายถึงต้องมีผลแพ้-ชนะ ล่ะครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้าบอกว่า ลูฟี่มีเรื่องด้วย ใส่ได้ครบแหละ

แต่ถ้าบอก ปะทะ นั่นหมายถึงต้องมีผลแพ้-ชนะ ล่ะครับ -*-

ถ้าหมายถึงแบบนั้น ก็ยังคงต้องรวม โคบี้ กับ อุซป อยู่ดีอ่ะครับ ^^

trekkinglovers98

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • แผ่นเพิ่มความสูง
เยอะมาก แต่ว่าเราชอบตอนเกาะสตรี ฮาดีอ่า  *haha*

pooza2499

• *
• สาเหตุที่ใส่ แฮนค็อกลงไปในรายชื่อด้วยเพราะ เป็นความเห็นส่วนตัวของผู้ทำว่าลูฟี่ปะทะกับแฮนค็อกตอนที่"กระโดดกอด"ในศึกที่มารีนฟอร์ด ^^

ผมอยากปะทะบ้างจังทำไงอะ *hoho*

pooza2499

• *

JUD4S

• *
เราว่าขาดคนนึงไปนะ เซนโตมารุ อะตอนที่คุมะทำให้กระจายกันไปอะคับ *hoho*

popmei

• *
ขาดไอตัวอุนาพูมอะตัวอ้วนๆ ก่อนที่จะไปเจอกะไอเงาเจ็ดเทพโจรสรัด ละก็ อูซป เคย ประทะครั้งนึงก็รู้ผลแพ้ชนะ (อูซปสุดยอดเลยตอนนั้นอะ) *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
เราว่าขาดคนนึงไปนะ เซนโตมารุ อะตอนที่คุมะทำให้กระจายกันไปอะคับ *hoho*
ตอนที่เจอเซ็นโดมารุ พลเอกคิซารุก็มาด้วยจ๊ะ ถือว่ามีเจ้าหน้าที่ยศสูงกว่ามาด้วย เราเลยไม่นับเข้าไป

trekkinglovers98

• *
    • แผ่นเพิ่มความสูง
เจ๋งอ่า  *attack*