หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปนไปได้ไหมที่..  (อ่าน 11395 ครั้ง)

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เปนไปได้ไหมที่..
« เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:42:10 »
เปนไปได้ไหมที่ลูกเรือคนต่อไปของลูฟี่จะเปน เจ้าซามูไร เพราะบทที่ออกมาทำไห้คิดว่าน่าจะเปนไปได้ ไม่ว่าจะเปนการที่มีพลังผลปีศาจ กัดกะซันจิได้ตลก

ฝีมือเก่งสูสีกะบรู๊คและไม่มีการตัดสินผลให้เรารู้ว่าใครเก่งกว่าใคร เพราะต้องเปนเพื่อนเปนทีมเดียวกัน

แถมนอกจากลูกที่เค้าตามหาแร้วก็ไม่น่าจะมีอะไรที่เปนพันธะต้องห่วง ถ้าลูฟี่ชวนจิงๆจังๆก็อาจจะตัดสินใจขึ้นเรือร่วมผจญภัยกะลูฟี่ก็ได้น่ะคับ

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เปนไปได้ไหมที่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:44:35 »
งั้นซันจิก็ได้คู่กัดเพิ่มอีกคนสิคับ  *hoho*

คหสต. ผมว่าคงแค่ตามหาลูกและกลับบ้านมั้งครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:50:53 »
ผมคิดว่า 50-50 นะครับที่มีความเป็นไปได้คือ พลังผลปิศาจและความรักที่มีต่อลูก

รวมถึงความกล้าหาญที่มีอยู่พอตัวครับ

ส่วนที่ว่าเป็นไปไม่ได้ก็คือ นักดาบมีถึง 2 คนแล้ว ถ้ามีในกลุ่มอีก ความโดดเด่นของโซโลจะดูลดลงไปพอสมควรครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 15:41:44 »
บ้า ซามูไร มันเป็นนักแปลงร่างนิ เปลี่ยนแฟชั่นสบายด้วย  *great*
แต่ว่าฝีมือสูสีบรู๊คนี่ไม่จิงนะ บรู๊คมันกลัวผี เพราะว่ามันมีแต่ตัวตัว *shock*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 15:53:39 »
บ้า ซามูไร มันเป็นนักแปลงร่างนิ เปลี่ยนแฟชั่นสบายด้วย  *great*
แต่ว่าฝีมือสูสีบรู๊คนี่ไม่จิงนะ บรู๊คมันกลัวผี เพราะว่ามันมีแต่ตัวตัว *shock*
*haha* *haha* *haha*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

ericky

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 15:59:43 »
ผมตะหงิดๆ ตั้งแต่เจอหัวซามูไรแล้ว ผมว่ามีโอกาส สูงมากที่ได้ซามูไร...
1.ตามหาลูก (มีเป้าหมายเหมือนทุกคน) ซึ่งลูกอาจจะโดนรัฐบาลจับไปที่อื่นแล้ว เลยต้องไปกะลูฟี่เพื่อตามหา
2.มีผลปีศาจ ที่น่าจะมีประโยชน์กับทีม
3.บทมันดูเด่น มีความกล้า
4.มันใช้ two sword hand style (บลู๊ค one hand , โซโล three hand) จะได้ครับ 1 ดาบ 2 ดาบ 3 ดาบ  *attack*

ผมมั่นใจ 90% ครับ *haha*
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 16:01:18 »
ถ้าจะได้เข้าร่วมกลุ่ม คงในฐานะนักมายากลเป็นหลักครับ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

lxล้าVาวน้ำll๑J

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 16:29:07 »
ถ้าจะได้เข้าร่วมกลุ่ม คงในฐานะนักมายากลเป็นหลักครับ *great*
*great*

nice_idiot

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 16:51:02 »
ถ้าเมื่อเพื่อตามหาลูก พอเจอลูกแล้ว ก็ลากับลูกเพื่อไปเป็นโจรสลัด ผมว่ามันแหม่งๆอยู่นะครับ อีกอย่างดูเหมือนบ้านเมืองเขา โจรดูจะเป็นสิ่งที่เลวร้ายมาก ส่วนตัวผมว่าคงยากนะ

artkub

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 17:28:14 »
ถ้าเมื่อเพื่อตามหาลูก พอเจอลูกแล้ว ก็ลากับลูกเพื่อไปเป็นโจรสลัด ผมว่ามันแหม่งๆอยู่นะครับ อีกอย่างดูเหมือนบ้านเมืองเขา โจรดูจะเป็นสิ่งที่เลวร้ายมาก ส่วนตัวผมว่าคงยากนะ
ครับ *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:03:57 โดย artkub »

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:20:47 »
ผมตะหงิดๆ ตั้งแต่เจอหัวซามูไรแล้ว ผมว่ามีโอกาส สูงมากที่ได้ซามูไร...
1.ตามหาลูก (มีเป้าหมายเหมือนทุกคน) ซึ่งลูกอาจจะโดนรัฐบาลจับไปที่อื่นแล้ว เลยต้องไปกะลูฟี่เพื่อตามหา
2.มีผลปีศาจ ที่น่าจะมีประโยชน์กับทีม
4.มันใช้ two sword hand style (บลู๊ค one hand , โซโล three hand) จะได้ครับ 1 ดาบ 2 ดาบ 3 ดาบ  *attack*

โซโสมันสองมือ หนึ่งปากนี่ *haha*

artkub

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:30:07 »

โซโสมันสองมือ หนึ่งปากนี่ *haha*

mint1458

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:32:59 »

จริงมั้ยล่ะ 2 มือ 1 ปาก  *haha*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:45:19 »
เราว่าไม่น่าจะได้เป็นนะคะ ดูจากสภาพแล้ว  *shock* *shock* *shock*
คือเราคิดว่า ถ้ามายืนแถวเรียงหน้ากระดานเป็นทีมมันดูไม่เหมาะไงไม่รู้  *disappoint* *disappoint*

mint1458

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 23:26:05 »
เราว่าไม่น่าจะได้เป็นนะคะ ดูจากสภาพแล้ว  *shock* *shock* *shock*
คือเราคิดว่า ถ้ามายืนแถวเรียงหน้ากระดานเป็นทีมมันดูไม่เหมาะไงไม่รู้  *disappoint* *disappoint*
นั่นสิ *haha*