Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ

หน้า: << < (3/8) > >>

Naracu:

ปู่คิรัว ระดับที่เนเทโร่ยอมรับ คงเองคุโรโร่อยู่ แต่ที่ไป 2 ในตอนนั้น ตระกูลนี้เขา(น่าจะ)เอาชัวร์เข้าไว้

ลูฟี่น้ำ:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 14:17:43 ---ตอนที่ซิลเวอร์กับเซโน่ไปทำงานให้พวกมาเฟีย คุโรโร่ก็แทบแย่อ่ะคะ *hoho*

--- End quote ---
กระอักก็จริง แต่นั้นมันรุมนะ

ซิลเวอร์ยังบอกเลย ว่าหลบการโจมตีของพ่อมันได้เฉียดฉิว แต่ไม่เปิดช่องว่างให้มันโจมตีเลย

แต่ตัวๆน่าจะเอาการอยู่

ลูฟี่น้ำ:

จำได้มั้ย ซิลเวอร์มันบอกคนในตระกูลว่า ห้ามยุ่งกับเงามายาเด็ดขาด

แบบว่ากว่าจะฆ่าได้ แทบแย่ไม่คุ้มเลย

อยากรู้ว่าที่โดนฆ่าไปเป็นใคร และทำไมเงามายาไม่แก้แค้นให้

ตอนอุโบยังตามหาคุราปิก้าเลย

panndora:

--- อ้างจาก: ลูฟี่น้ำ ที่ ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:19:07 ---กระอักก็จริง แต่นั้นมันรุมนะ
ซิลเวอร์ยังบอกเลย ว่าหลบการโจมตีของพ่อมันได้เฉียดฉิว แต่ไม่เปิดช่องว่างให้มันโจมตีเลย

ไม่ใช่คะ ประเด็นที่เราเม้นท์แบบนั้นมันอยู่ที่ คุโรโร่ซึ่งเก่งที่สุดในเงามายายังแย่ขนาดนั้น
แล้วบ้านโซลดิก ยังเหลือปู่ทวด อิรูมิ ที่มีฝีมือสูงๆอีก ส่วนเงามายาขนาดเฟย์ตันว่าเจ๋งๆตอนหวดกับ
มดหัวหน้าหน่วยยังป้อแป้เลยแต่ซิลเวอร์หมัดเดียวตูม!! จมดินไปเลย(ถึงจะต่อยทีเผลอก็เถอะ)
รวมคิรัวร์ตอนปัจจุบันเข้าไปด้วยอีก โอ๊ะ ส่วนตัวเราว่าคนละขั้นเลยคะ
ก็คำถามเขาถามว่าโซลดิ๊กกับเงามายา สามต่อสาม ก็ต้องเป็นการยกพวกตีกันสิคะงั้นน่าจะรุมได้นะ ^^
ถ้าถามว่าคุโรโร่กับเซโน่ตัวๆ หรือคุโรโร่กับซิลเวอร์ตัวๆโอเคแบบนี้พอจะคอมเม้นท์ยากหน่อยคะ

ลูฟี่น้ำ:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 14:09:11 ---
--- อ้างจาก: ลูฟี่น้ำ ที่ ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:19:07 ---กระอักก็จริง แต่นั้นมันรุมนะ

ไม่ใช่คะ ประเด็นที่เราเม้นท์แบบนั้นมันอยู่ที่ คุโรโร่ซึ่งเก่งที่สุดในเงามายายังแย่ขนาดนั้น
แล้วบ้านโซลดิก ยังเหลือปู่ทวด อิรูมิ ที่มีฝีมือสูงๆอีก ส่วนเงามายาขนาดเฟย์ตันว่าเจ๋งๆตอนหวดกับ
มดหัวหน้าหน่วยยังป้อแป้เลยแต่ซิลเวอร์หมัดเดียวตูม!! จมดินไปเลย(ถึงจะต่อยทีเผลอก็เถอะ)
รวมคิรัวร์ตอนปัจจุบันเข้าไปด้วยอีก โอ๊ะ ส่วนตัวเราว่าคนละขั้นเลยคะ
ก็คำถามเขาถามว่าโซลดิ๊กกับเงามายา สามต่อสาม ก็ต้องเป็นการยกพวกตีกันสิคะงั้นน่าจะรุมได้นะ ^^
ถ้าถามว่าคุโรโร่กับเซโน่ตัวๆ หรือคุโรโร่กับซิลเวอร์ตัวๆโอเคแบบนี้พอจะคอมเม้นท์ยากหน่อยคะ

ถ้าตะลุมบอนจริงๆ พวกเงามายาเยอะกว่านะ และคิรัวร์ตอนปัจจุบันยังไม่น่าจะสู้กับพวกระดับอิรุมิได้หรอก

ส่วนคุโรโร่มันเก่งมากนะ เราว่า ที่โดนรุมแล้วมันกระอัก เพราะมันกะจะจับเป็นอะ มันไม่ได้กะจะฆ่า ถ้าแบบเอากันให้ตาย มันคงง่ายกว่านี้

โซลดิ๊กก็เก่งโคตรๆนะ เราว่า แต่ดูที่พ่อมันเตือนคนในครอบครัวว่าห้ามยุ่ง

เพราะมันไปยุ่งแล้วไม่คุ้มไง คือขนาดพ่อมันไปฆ่ามา คงแบบไม่ได้ฆ่าได้ง่ายๆ

ก็ไม่รู้ว่ามันฆ่าใครอะนะ และมันเก่งแค่ไหน แต่เรื่องมันไม่พูดถึงเลยว่าตัวนั้นมีความสำคัญแค่ไหนอะ

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version