Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ ดันโซ อิทาจิ ชิซุย

หน้า: << < (2/4) > >>

Augustz:

ความคิดของผมคือ  มันใส่ไว้ที่อีกา ไม่ได้ใส่ไว้ที่คน

อีกาไม่สามารถสลับโหมดเนตรวงแหวนได้ เหมือนกับ คาคาชิ เพราะงั้นเลยไม่เปลี่ยนโหมดไงคับ  ^^

bignaja123:

แต่ผมคิดว่านั้นไม่ใช่อีกาจิงๆหนะสิครับ

มันเป็นคาถาของอิทาจิมากกว่า   

เรียกได้ว่าเป็นจักระของอิทาจิ   

ตามที่ผมคิดคือ มันเอา จักระหุ้มเนตรไว้แล้วฝากไว้ที่ตัวนารูโตะอ่ะครับ  งงแหะ *dead*

Augustz:

มันน่าจะเปนเหมือนกับ กบที่เปนกุญแจ เข้าไปอยุ่ในตัวโตะเหมือนกันล่ะมั้งคับ

แบบว่า เปนคาถาพิเศษอะไรแบบเนี้ย  เรื่องนี้มีเรื่องน่างง เยอะแยะไปหมดเลยแฮะ  *dead* *dead*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:42:50 ---มันน่าจะเปนเหมือนกับ กบที่เปนกุญแจ เข้าไปอยุ่ในตัวโตะเหมือนกันล่ะมั้งคับ

แบบว่า เปนคาถาพิเศษอะไรแบบเนี้ย  เรื่องนี้มีเรื่องน่างง เยอะแยะไปหมดเลยแฮะ  *dead* *dead*

--- End quote ---

อืม อาจจะแบบนั้น  *glad* *glad*

chainoi:

--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 15:04:14 ---ข้อมูลที่ คุณสงสัยในหนังสือ เฉลยไปเกือบหมดแล้วนะครับ

มีบางอย่างที่ยังไม่เฉลยแบบ ชัดๆ แต่ก็พอจะเดาความเป็นมาได้ไม่ยากครับ

1.ดันโซมีเซลล์รุ่น 1 เซลล์นี้ คนที่มีคนแรกคือมาดาระเสี่ยงตายเพื่อขโมยมาเลย คนอื่นคงมีได้ยากถ้าไม่ได้มาจากมาดาระเอง(แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะหาเองกันไม่ได้นะครับ มันก็มีอีกหลายวิธีที่ เอาเซลล์รุ่น 1มา)

คนที่เป็นแนวๆนักวิทยาศาสตร์ ก็น่าจะโอโรชิมารุ นั่นแหละที่ปลูกถ่ายเซลล์รุ่นที่1ใส่ตัวมาดาระ

จากข้อมูลก็น่าจะเดาๆ ได้ว่า คนที่มีเซลล์รุ่น 1 ทั้งหลาย ในเรื่อง อาจจะมีต้นกำเหนิดมาจากเซลล์ที่มาดาระ ขโมยมาจากรุ่น 1นั่นเอง

ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจริง มาดาระ โอโรชิมารุ ดันโซ โทบิ น่าจะร่วมมือกันเรื่องการทดลอง เกี่ยวกับพลังของเซลจู มาตั้งนานแล้ว(ได้ผลประโยชน์ร่วมกัน)

2.ส่วนเรื่องฆ่าล้างตะกูลอุจิวะ เรื่องนี้มันเกิดขึ้นจริง ตายกันจริง แต่ อิทาจิ เป็นแค่คนรับกรรม รับโทษอยู่เบื้องหน้า คนเดียว น่าจะมี โทบิ ดันโซ ร่วมมือด้วย

เพราะ อิทาจิ ถึงจะเก่งยังไง คนเดียวไม่ไหวหลอกครับ ฆ่าตะกูลอุจิวะ ทั้งหมด ในคืนเดียว เกินกำลังไปครับ ตะกูลนี้ ถึง 1-1 อาจจะสู้อิทาจิไม่ได้ แต่ถ้าหลายคน ก็แย่อยู่

แล้วตายหมดภายในเวลาคืนเดียว บางที่ อิทาจิ+โทบิ ก็ยังทำไม่ได้เลยครับ น่าจะร่วมมือกันหลายคนอยู่

3.ส่วนเรื่องเนตรชิซุย อิทาจิก็ใช้ ตอนที่คลายคาถาสัมพเวสีคืนชีพ ไงครับ ส่วนของดันโซ เนตรของชิซุยที่อยู่กับดันโซก็ใช้ไปตอนที่ ประชุม 5คาเงะ แล้วก็คงจะหมดบทไปแล้ว สำหรับเนตรนี้ เพราะ 10ปีใช้ได้ครั้งเดียว

--- End quote ---
.ในส่วนของข้อ1นี่โอเคครับ แต่ข้อ2นี่อิทาจิตอนฟื้นขึ้นมาคิดในใจว่า โทบิรู้เรื่องสังหารหมู่ได้ยังไง ตรงนี้ชัดเจนว่า อิทาจิมันไม่รุว่าโทบิรุเรื่องนี้นะครับ -ข้อ3 ย้อนไปดูนะครับ คิลเลอร์ บี ถามอิทาจิว่าทำไมไม่ใช้เนตรชิซุยกับซาสึเกะ อิทาจิตอบไปว่าตอนนั้นยังใช้ไม่ได้อะครับ ผมเลยสงสัยว่าก่อนหน้านี้มันใช้ไปเมื่อไหร่

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version