หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การสับเปลี่ยนของลอว์  (อ่าน 9261 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
การสับเปลี่ยนของลอว์
« เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 09:22:53 »
จากตอน 667 จะเห็นได้ว่า...ลอว์สลับโซ่ที่มีหินไคโรเซกิกับโซ่ธรรมดาได้ ทำให้หลุดออกมาจากการถูกจับตัวของพวกซีซาร์ได้ เเละจากคำพูดของลอว์ที่บอกว่า...

" คิดว่าฉันใช้เวลาที่นี่ไปกี่เดือนล่ะ ? " ซึ่งจากคำพูดทำให้เราทราบว่า " ฉันอยู่ที่นี่หลายเดือนเเล้วนะ ฉันสลับโซ่ได้สบายๆ " ประมาณนี้น่ะครับ

ผมอยาทราบว่า นอกจากการสลับโซ่เเล้ว ลอว์น่าจะำทำอะไรอย่างอื่นอีกไหม เช่น การสลับสิ่งของซีซาร์ การเตรียมทางหนีทีไล่ไว้

คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ ?  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: การสับเปลี่ยนของลอว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 10:32:53 »
ลอร์มี spy wine cooler *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 11:57:30 »
ลอว์อาจจะใช้การสแกน & เช้นจ์ ในตอนที่กำลังโดนจับ

เพื่อสลับเอาโซ่กับกุญแจธรรมดามาแทนที่หินไคโร เมื่อลูกน้องเซซ่าร์มาเอากุญแจมันก็ไม่รู้ว่าหินไคโรจริงไหม *้ั์drinktea*

ผมว่าทางหนีทีไล่ อาจจะมีนะครับ แต่ผมว่า หลังจากนี้ ฉะกันแน่นอน *bath2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

SHOCKCHIPLY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • http://www.facebook.com/SHOCKCHIPLY
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 12:24:17 »
อยากให้ "ฉะ" กันจังเลย  *hoho*
พวกเราเหล่านักรบมังกร จะขอปกป้องชาวชนเผ่าโบราณให้ถึงที่สุด !

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 15:19:58 »
อาจารย์เมา *haha* *haha* *haha* *haha*พอกลับมาก็
หักมุมแล้วจับตัวละครมา อัดกันง่ายๆเลยแฮะ *great* *great* *great* *great*
ลูฟี่ท่าอยากจะซัด ซีซ่า โซโลโล่ๆๆ น่าดู สงสัย แค้นอะไรซํกอย่าง
ส่วน ลอว์ นี่ซิ แค้น กว่า
คิดเว๊ยเฮ๊ย ออกมาแว๊ว พร้อม กับ คนที่ผมชอบความสามารถมากๆนั่นคือ คิล และไอ้ลิงดนตรี
ค่าหัวมันมากขนาดนี้เลยเหรอว่ะ เนี่ย  *glad* *glad* *glad* *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:59:52 »
คงไม่ได้ฉะกันหรอก เพราะตอนนี้ยังมั่วกันอยู่ ประมาน 10ตอนไปเลย ก่าจะได้เป็นคู่ๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 21:14:40 »
 *attack*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 23:40:20 »
ฉะกันซักทีเหอะ อยากเห็นซีซาเร่จังโดนอัดจะแย่แล้ว *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Deceml3er

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 13:40:07 »
จะสู้กันสนุกมั้ยหละครับ พวกลูฟี่มีเยอะกว่าพวกซีซาร์อีก หรือว่าพวกซีซาร์จะมีมากกว่านี้