หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสังเกตเกี่ยวกับมาดาระตอน 592  (อ่าน 17659 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ข้อสังเกตเกี่ยวกับมาดาระตอน 592
« เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 23:40:23 »
สังเกตกันไหมครับว่ามาดาระในตอนนี้ ไม่ปรากฎรอยแตกบนใบหน้าเลยแม้แต่รอยเดียว แต่ยังมีรอยแตกที่ชุดเกราะอยู่นะครับ

แต่ส่วนเฉพาะที่เป็นร่างกายกลับเนียน ไม่มีร่องรองของสัมภเวสีคืนชีพเลย

นี่เอามาจากตอนที่ 560 นะครับ ช่วงที่อัญเชิญมาใหม่ๆ สังเกตว่ามีรอยแตกเต็มไปหมด

ส่วนนี่เอามาจากตอนที่ 592 ใบหน้าของมาดาระดูเนียนขึ้น สงสัยใช้ครีมบำรุงหน้า  *haha*

คิดว่าไงกันบ้างครับ  *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 23:49:51 โดย Jay_Jay »

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ข้อสังเกตเกี่ยวกับมาดาระตอน 592
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 00:12:32 »
อันนี้ผมสังเกตเหมือนกันครับแต่ยังคิดไม่ออกนอกจาก มันจะกลับมาสมบูรณ์

hokage no.4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ข้อสังเกตเกี่ยวกับมาดาระตอน 592
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 00:23:58 »
นั้น ก้เพราะเปนการคลายคาถาสัมพเวสีโดยสมบุรยิ่งกว่าของอิทาจิซะอีก
คาเงะทั้งห้าอาจจะเอาไม่อยุ่ด้วย

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 02:07:57 »
มาดาระในตอนนี้น่าจะ ประมาณว่า วิญญาณ 1ดวงที่อยู่ในร่างของคนอื่น(คนที่คาบูโตะมาใช้ในสัมพเวสีคืนชีพ) แต่ไม่มีข้อผูกมัดไดๆกับคาถาสัมเวสีคืนชีพแล้ว

มันคลายคาถา หลุดจากการควบคุม

มันออกจะคล้ายๆกับ โอโรชิมารุ เลยนะ วิญญาน ไปอยู่ในร่างของคนอื่น แต่ยังเป็นตัวเองใช้คาถาตัวเองได้ แล้วก็ใช้คาถาของร่างที่ไปสิงได้ด้วย

ยังไงมาดาระก็เป็นคนที่ตายไปแล้ว เหลือแต่วิญญาน แล้วมันจะทำยังไงต่อไปน้อออออ

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 02:18:01 »
แบบนี้ หมายความว่า..... มาดาระกลับมาเป็นมนุษย์ โดยสมบูรณ์ For what? *disappoint* ในเมื่อร่างสัมภเวสี มันอมตะ *haha*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 10:43:13 »

ไม่จริงหรอก ยังไงมันก็ต้องตายตามบท *
 555555555  *haha* *haha* *haha*

จำคำพูดของลูกพี่...เราไม่ได้เหรอครับ "ทุกวิชาต้องมีจุดอ่อน" บ้ะบะ

magicmo

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 12:39:10 »
น่ากลัวแล้วที่นี่จะฆ่ามันยังไงละครับ

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 13:18:53 »
หรือว่ามาดาระจะคืนชีพแล้ว พระเจ้าช่วยถ้าเป็นยังงั้น *hoho* ตายไปซะพวกโคโนฮะ คิคิคิคิ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 13:35:05 »
ลุ้นให้ซาซึเกะตายดีกว่า

love_jung

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 19:34:40 »
ร่างกายมันกลับมาเป็น มนุษย์แล้วไม่ใช่สัพเวสีแล้วก็แค่นั้นเอง

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 01:08:28 »
เดี๋ยวนะ!!  นี่อาจจะเป็นสิ่งที่โอโรจี้รู้มาตลอดก็ได้  นี่อาจจะเป็นสิ่งที่บันทึกอยู่ในคัมภีร์นั้นก็ได้  ..ผนึก ที่มาดาระพูดถึง ทำให้กลายเป็นเหนือมนุษย์ จักระไม่มีวันหมดแบบนี้น่ะ  ดูแล้วมันเหนือกว่าสัมภเวสีคืนชีพอีก  เพียงแต่ตัวโอโรจี้มันทำเองไม่ได้  ต้องมีพลังของเซียนแบบนี้เท่านั้นถึงจะทำได้  ..มันถึงได้ทดลอง ทุกสิ่งที่โอโรจี้ทดลอง ล้วนเกี่ยวข้องกับพลังของเซียนหกวิถีทั้งนั้น ไม่ว่าจะอยากได้พลังอุจิวะเอย ทั้งเรื่องของพลังของรุ่น 1 อีก  ...โอโรจี้มันอยากจะอยู่ยงคงกระพัน แหกกฏธรรมชาติอยู่แล้วนี่

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

gedomazo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 15:30:34 »
ผมก็คิดว่า คัมภีร์นั่น น่าจะเป็นวิธีหยุดมาดาระละมั้ง ผมคิดอย่างนี้นะ 555
เพราะดูจากที่ ไจโกะ (น้องไจแอนด์) กับ ซุยเงสึ มันมาหาซาสึเกะ มันก็พูดเรื่องมาดาระ
แถมมันยังรู้อีกว่ามาดาระคลายคาถาเองได้ ผมว่าต้องเกี่ยวไรกับ คัมภีร์นั้นหรือเปล่าหว่า
ที่มันอยู่ในรังของโอโร ตอนนี้มันอาจจะกลายเป็นรังของ คาบุโตะ แล้วคาบูโตะก็คิด วิธีกัน มาดาระ ร่างพิเศษนี้ไว้หรือเปล่า ???

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 15:51:13 »
ผมก็คิดว่า คัมภีร์นั่น น่าจะเป็นวิธีหยุดมาดาระละมั้ง ผมคิดอย่างนี้นะ 555
เพราะดูจากที่ ไจโกะ (น้องไจแอนด์) กับ ซุยเงสึ มันมาหาซาสึเกะ มันก็พูดเรื่องมาดาระ
แถมมันยังรู้อีกว่ามาดาระคลายคาถาเองได้ ผมว่าต้องเกี่ยวไรกับ คัมภีร์นั้นหรือเปล่าหว่า
ที่มันอยู่ในรังของโอโร ตอนนี้มันอาจจะกลายเป็นรังของ คาบุโตะ แล้วคาบูโตะก็คิด วิธีกัน มาดาระ ร่างพิเศษนี้ไว้หรือเปล่า ???

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมว่ามันก็ต้องมีวิธีควบคุมบันทึกอยู่ด้วย ให้มาดาระร่างนั้นเป็นทาสรับใช้ทำตามคำสั่งโดยสมบูรณ์  เพราะไม่งั้นซุยเงสึ คงไม่พูดว่า "เจ๋งไปเลยใช่ม้าา มีไอนี่เราครองโลกนินจาได้แน่"   ถ้ามีแค่วิธีหยุดอย่างเดียวคงเอามาครองโลกนินจาไม่ได้

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

gedomazo

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 20:31:45 »

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมว่ามันก็ต้องมีวิธีควบคุมบันทึกอยู่ด้วย ให้มาดาระร่างนั้นเป็นทาสรับใช้ทำตามคำสั่งโดยสมบูรณ์  เพราะไม่งั้นซุยเงสึ คงไม่พูดว่า "เจ๋งไปเลยใช่ม้าา มีไอนี่เราครองโลกนินจาได้แน่"   ถ้ามีแค่วิธีหยุดอย่างเดียวคงเอามาครองโลกนินจาไม่ได้

ก็ควบคุมด้วยงายยยยยยยย

pottms

• *
  • โลกจะดีขึ้นถ้า "มนุยษ์" รู้จัก "โทษตัวเอง"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 21:41:04 »
ตา เปน สังสาระ ด้วย
ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ