หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าในเจ็ดเทพโจรสลัดใครเก่งที่สุดคับและใครอ่อนที่สุด  (อ่าน 68291 ครั้ง)

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เก่งสุด ยกให้ มิฮอค์

อ่อนสุด ยกให้ ลอว์ ละกัน ถึงจะค่าหัวสูงสุด ในเรื่อง ณ ตอนนี้ ก็เถอะ

. .

อะไรกันครับนิท่านลอว์อ่อนสุดหรอครับตามที่ผมจัดอันดับมาผมว่าท่านลอว์อาจเก่งสุดด้วยซ้ำอ่าครับ

1.เดอฟามิงโก้(ที่ไห้เพราะยังไม่รู้พลังอะไรมากครับ  แค่บังคับไห้คนที่มาสู้กับตัวเองโดน้ำตายก็จบครับ)
2.ท่านลอว์(ฝีมือแค่นี้ก็เกินพอแล้วครับตัดได้ทุกอย่างครับ  ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเอาจิงๆน่าจะสามารถตัดดาบของตาเหยี่ยวได้ด้วยนะครับและเพลงดาบคงไม่ธรรมดาแน่ครับดูจากฟันซามูไรที่สู้กับบรูคได้อย่างสูีอย่างง่ายได้อะครับส่วนตัวคิดว่าฝีมือเพลงดาบของท่านลอว์น่าจะติด1ใน10ของเรื่องวันพีชครับ)
3.มิฮอว์ก ตาเหยี่ยว (ตัดได้ทุกอย่างเหมือนกันครับ  ปล  อาจจะยังตัดเพรชไม่ได้มั้งครับเพราะท่าฟันของมิฮอว์กถูกโจสหยุดไว้ได้ครับ)
4.คุมะ(แค่ตบไห้หายไปกับอูรูช็อตไม่น่าจะทำอะไรพวกที่อยู่ข้างบนได้มากครับ)
5.โจรสลัด M (ไช้ชื่อว่า M ครับแต่ไม่รู้ความสามารถครับเลยไห้อยู่ตรงนี้ครับ)
6.โจรสลัด A  (เป็นนามสมุมุติครับเพราะยังไม่เปิดเผยครับ)
7ท่านบากี้ครับ (ถ้าไล่ความสามารถมาท่านบากี้สู้ไครไม่ได้เลยครับถึงท่านจะเป็นพระเจ้าก็เถอะครับแต่สิ่งที่ท่านมีและทุกคนใน7เทพมีไม่เท่าท่านก็คือ  กองกำลัง ครับ)

อ่าครับตามที่ผมคิดไว้น่าจะเป็นแบบนี้ครับ

ลอว์มันไม่ได้ตัดได้ทุกอย่างนะ เรื่องตัดอาบมิฮอกนี้เป็นไปไม่ได้เลย ฮาคิคนล่ะเรื่อง อย่างที่ฟันสโม๊กเกอร์ก็โดนปัดการโจมตี อย่าบอกว่า เพราะว่ามันเป็นเพราะสโม๊กเกอร์ถือกระบ๋องหินไคโรล่ะ ลองสังเกตุคำพูดที่สโม๊กเกอร์พูดกับทาคิชิ ที่บอกว่าฮาคิเธอยังไม่แข็งแกร่งพอ ถ้าแข็งแกร่งพอจะเป็นไงคงรู้นะทาคิชิคงตัวไม่ขาด การฟันของลอว์เป็นรูปแบบของพลังปล่อยไปเป็นคลื่น ถ้าไม่เป็นคลื่นการปัดดาบของสโมกเกอร์คงไม่ทำให้เรือขาด รูปแบบของคลื่นพลังก็เหมือนกับมิฮอก แค่เรามีฮาคิเกราะก็ป้องกันได้แล้ว ที่นี้ในรูมการฟันก็ไม่มีความหน้ากลัวแล้วอยู่ที่ลอว์มีลูกเล่นอันไหนอีก ก็อย่างที่สู้กับสโมกเกอร์ เอาดินขึ้นมาเป็นกำแพงและก็จู่โจมตอนคู่ต่อสู้ไม่ทันระวังตัว ก็ไม่ได้มีอะไรมาก เทคนิคของลอว์ก็แค่สลับที่ของสิ่งต่างๆแค่นั้นที่อยู่ในรูม ไม่ได้เน้นโจมตี

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
เรียงจากเก่ง ไปอ่อน*

รุ่นปัจจุบัน
1.มิฮอค
2.ฟลามิง
3.แฮนค๊อก
4.คุมะ
5.ลอว์

คุมะ ไม่น่ารอด = = จำตอนที่มันช่วยเรือลูฟี่ได๊ไหมมมมมมมมมมมมมม  *damage*

ถ้ารวมรุ่นเก่า
1.หนวดดำ
2.มิฮอค
3.ฟลามิง
4แฮนค๊อก
5.คุมะ
6.ลอว์
7.จินเบ
8.ลอว์
9.เกกโค

ไอคนที่บอกว่า เกกโคโมเรีย กากสุดแล้ว ยังพอฟังได้นะครับ แต่บอกว่า ไม่รู้เป็น 7เทพได้ยังไง . .  เนื้อเรื่องเขาแบบนั้น - -

ผมว่า เกกโค ก็เก่งนะ ^^  . .

การเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด นี่ เท่าที่เห็นเป็นได้ สองวิธี 

วิธีแรก  คือ กองทัพเรือเป็นคนชวน    อย่างแฮนค็อกส่วนนึงที่ชวน   เพราะด้วยความแข็งแกร่งไม่อยากจะเป็นศัตรูด้วย อาจจะเห็นว่ายุ่งยาก

วิธีที่สอง คือ   หาข้อเสนอไปยื่นเพื่อข้อเป็น อย่างหนวดดำ และ ลอว์ เป็นต้น   และถ้าเห็นว่ามีควมสามารถพอ ก้อรับมาเป็นเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อได้ประโยชน์กันทั้งสองฝ่าย   ทั้งตัวเจ็ดเทพ และรัฐบาล     

ส่วนโมเรีย   ผมว่าอาจจะมาจากข้อแรก เพราะช่วงสมัยที่สู้กับไคโด  อาจจะเก่งจิงก้อได้  แต่พอผ่านมาแล้วฝีมือตกลงไป   *disappoint*

ปล.ยังไงสำหรับผมโมเรียก้อกากอยู่ดีแหละ  มองดูแล้ว ความสามารถสู้กับเจ็ดเทพคนอื่นยาก  *hoho*

ทำไมพี่ลอว์เรามี สองที่เลยอะคะ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ไม่แน่ว่า รอบหน้าโมเลียกลับมา พี่แกอาจจะ พาวเว่อร์อัพตัวเอง หุ่นฟิตสลิม ไรแบบนี้ เหมือนตอน มันเด็กๆอ่ะ แบบยังดูเป็นผู้เป็นคน แต่ยังไงเราก็ไม่ขอกรี๊ด  *haha* *haha*

ปล.แต่ก็ยังยื่นยัน พี่ลอว์ ที่หนึ่งในใจ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
...............................................

bignaja123

• *
ที่หนึ่งให้คุมะครับ ความสามารถเจ๋ง ความแข็งแกร่ง(ก่อนโดนแปลงร่าง) แถมยังเคลื่อนที่ใกล้ความเร็วแสงได้อีก(วาร์ป)
ที่โหล่ให้โมเรีย โดนจินเบซัดหมัดเดียวหมอบ *haha* *haha*

วาร์ปนะ มันความเร็วมากกว่าแสงไม่ใช่หรอ

ไม่รู้อันไหนมันเร็วกว่ากันหนะครับ 

อย่างเอเนล ก้อเทเลพอตปุป มาปั้ป เลย ก้อเหมือนคุมะ วาบปุบมาปั้ป เลย

ส่วน เจ้าของแสงก้อเห็นอยู่ ส่องปุปไปปั้ป เหือนกัน ก้อคิดว่า มันน่าจะพอๆ กันเลย แหละครับ  *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

juppy

• *
ที่หนึ่งให้คุมะครับ ความสามารถเจ๋ง ความแข็งแกร่ง(ก่อนโดนแปลงร่าง) แถมยังเคลื่อนที่ใกล้ความเร็วแสงได้อีก(วาร์ป)
ที่โหล่ให้โมเรีย โดนจินเบซัดหมัดเดียวหมอบ *haha* *haha*

วาร์ปนะ มันความเร็วมากกว่าแสงไม่ใช่หรอ

ไม่รู้อันไหนมันเร็วกว่ากันหนะครับ 

อย่างเอเนล ก้อเทเลพอตปุป มาปั้ป เลย ก้อเหมือนคุมะ วาบปุบมาปั้ป เลย

เอเนล คือความเร็วเสียง คิซารุแสง ส่วนคุมะมันคงไช่เหมือนเดิมไม่ได้ละ

คิซารุไว สุสแน่นอนครับ

ส่วน เจ้าของแสงก้อเห็นอยู่ ส่องปุปไปปั้ป เหือนกัน ก้อคิดว่า มันน่าจะพอๆ กันเลย แหละครับ  *rip*
...............................................

bignaja123

• *

เอเนล คือความเร็วเสียง คิซารุแสง ส่วนคุมะมันคงไช่เหมือนเดิมไม่ได้ละ

ในเรื่องนี้วัดไม่หรอกครับ

เพราะทั้งสามคน   คิดจะมาโผล่ก้อมาเลย  แต่ต่างกันด้วยวิธี   เทเลพอต วาบ กะสะท้อนแสง

แล้ว สายฟ้า กะแสง   มันเร็วพอๆกันหนะครับ เห็นมีคนเคยบอก  เวลาเทียบออกมาเป็นเลขตามหลักวิทยาศาสตร์

ที่บอกเอเนลความเร็วเสียง นั้นไม่ใช่ละครับ 
 *dontknow*

juppy

• *

เพราะทั้งสามคน   คิดจะมาโผล่ก้อมาเลย  แต่ต่างกันด้วยวิธี   เทเลพอต วาบ กะสะท้อนแสง

แล้ว สายฟ้า กะแสง   มันเร็วพอๆกันหนะครับ เห็นมีคนเคยบอก  เวลาเทียบออกมาเป็นเลขตามหลักวิทยาศาสตร์

ที่บอกเอเนลความเร็วเสียง นั้นไม่ใช่ละครับ 
 *dontknow*

เอเนลเสียงครับ สายฟ้า เวลาจะผ่า่ เสียง หรือ แสงมาก่อนครับ ??? ทำเสรียงไห๊เกิดความร๊อนครับสายฟ้าอ่ะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าเอาพวกก่อนๆผมคิดแบบนี้
1 ตาเหยียว
2 หนวดดำ
3 ฟรามิง จินเบ คุมะ น้าจะเก่งพอๆกัน
4 แฮนค๊อก
5 โมเรีย

พวกมาใหม่เรายังไม่แน่ใจว่ามีใครบ้างไม่รุ้ว่าจะจัดยังไง เอาเป็นว่า ตาเหยี่ยวเทพสุด ถึงใครจะเข้ามาก็เฮอะ
เพราะดูแล้วน้าจะต่อกรกับ สี่จักกระพรรดิมากที่สุด

bignaja123

• *

*dontknow*

เอเนลเสียงครับ สายฟ้า เวลาจะผ่า่ เสียง หรือ แสงมาก่อนครับ ??? ทำเสรียงไห๊เกิดความร๊อนครับสายฟ้าอ่ะ

อ่ะเอาไปอ่านซะที่สายฟ้าเป็นความเร็วเสียง   หาข้อมูลก่อนก้อได้นะจ้ะ *dontknow* *dontknow*

ขณะที่สายฟ้าเดินทางลงมาใกล้จะถึงพื้นแล้วนั้น หากมีอาคารสิ่งก่อสร้าง หรือต้นไม้สูงๆ โปรตอนภายในสิ่งสูงๆเหล่านั้นบนพื้นดิน ก็จะกระโดดข้ามอากาศเป็นทาง เรียกว่า streamer ขึ้นไปหาลำกระแสอีเลคตรอนที่ฐานเฆฆ ที่กำลังพุ่งตัวลงมาเป็นห้วงๆ ในที่สุดลำประจุบวกจากพื้นดิน ก็จะบรรจบกันกับลำประจุลบที่ลงมาจากก้อนเมฆ พอทั้งสองบรรจบกันแล้ว ประจุบวกจำนวนมหาศาลจากพื้นดินก็จะโดดขึ้นไปยังก้อนเมฆ ให้เรามองเห็น เป็นลำไฟฟ้าที่มาจากพื้นกลับคืนขึ้นไปยังก้อนเมฆ ที่เรียกว่า return stroke ในเวลาน้อยกว่าชั่วพริบตาเสียอีก ซึ่งเป็นแสงที่เราเรียกว่าฟ้าผ่า สายฟ้าจะเดินทางด้วยความเร็วประมาณ หกหมื่นไมล์ ต่อวินาที

ป็นที่ยอมรับกันโดยทั่วไปในหมู่นักวิทยาศาสตร์แล้วว่า เมื่อเกิดฟ้าผ่า ลำอากาศรอบๆสายฟ้า จะถูกอัดด้วยแรงกดดันมหาศาลจนฉีกตัวออกกลายเป็นพลาสม่า การขยายตัวอย่างฉับพลันของพลาสม่า ทำให้เกิดช้อคเวฟ ที่เมื่อเดินทางไประยะหนึ่ง จะลดกำลังลงกลายเป็นคลื่นเสียง
คลื่นเสียงเดินทางได้ช้ากว่าคลื่นแสงมาก เราจึงเห็นฟ้าผ่าก่อน แล้วจึงจะได้ยินเสียงฟ้าร้อง ความเร็วของคลื่นเสียงของฟ้าร้อง ขึ้นอยู่กับ อุณหภูมิ ความเร็วและทิศทางของลมพายุที่เกิดขึ้นในขณะเดียวกัน

อัตราเร็วของแสง (speed of light) ในสุญญากาศ มีนิยามว่าเท่ากับ 299,792,458 เมตรต่อวินาที (หรือ 1,079,252,848.8 กิโลเมตรต่อชั่วโมง หรือประมาณ 186,282.397 ไมล์ต่อวินาที หรือ 670,616,629.4 ไมล์ต่อชั่วโมง)  สายฟ้า หกหมื่นไมต่อวินาที

OffeSpiN

• *
แสงกับสายฟ้าความเร็วใกล้เคียง (แต่ส่วนมากจะบอกว่าแสงเร็วกว่า ไม่ชัวร์นะ) เพราะแสงก็เป็นส่วนประกอบของสายฟ้า..  *้ั์drinktea*

แต่ถ้าเทียบแสงกับเสียง แสงเร็วกว่าชัดเจนนะจ๊ะ

แล้วที่บอกว่าเวลาฟ้าผ่าแสงหรือเสียงมาก่อน คำตอบคือแสงจ้า

ส่วนความเร็วของคุมะคิดว่าน่าจะเป็นความเร็วเสียง เพราะถ้าสู้กันในระยะ 10 เมตร แสงกับเสียงมันก็เห็นความเร็วแตกต่างกันยาก

จะวาร์ป จะเทเลพอร์ต บูลทูธ ไวไฟ ชักจะไม่เกี่ยวละ ระยะใกล้มันก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง

แต่ระยะไกลเคยเห็นแต่คุมะผลักกลุ่มหมวกฟางไปตามเกาะต่างๆ ซึ่งใช้เวลาเดินทางเป็นวัน (จึงคิดว่าถ้าการผลักของคุมะเป็นความเร็วแสง น่าจะไปถึงภายในไม่กี่วินาที)

ส่วนแสงกับสายฟ้ายังไม่เห็นโชว์เดินทางแบบระยะไกลเลย เอาจริงๆ ถ้าเอเนลจะไปดวงจันทร์ด้วยความเร็วสายฟ้าคิดว่า ไม่เกิน 10 วินาทีก็ถึงแล้ว(อันนี้คำนวนแบบมั่วซั่วตามสามัญสำนึกนะ)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Merry

• *
คุณ Sherva  ที่ ลอว์ มี 2 ที   เพราะ ผมเรียง ทั้ง 5 คนปัจจุบัน กับ รวม 7เทพทั้งหมดไง ครับ ^^

. ..  ยิ่งตอบ เรื่อยๆ คำคอบ กระทู้ ยิ่ง ผิด จาก ที่ ตั้ง ไป ไกล ไป ไกล ไป ไกล  . . เกือบ จนจะถึง Op กันละ - -

มันวัดกันยาก ว่าใครเร็วกว่าใคร ระหว่าง สายฟ้า กับ แสง * 

ถ้า สายฟ้า จัดเป็น ความเร็ว เสียง . . .  ก็ย่อมช้า กว่า แสงของคิซารุ *

เพราะ มันจะเรียงได้ว่า

1ความเร็วแสง
2.ความเร็วสี
3.ความเร็วเสียง

ไอพวกนี้ เรียงมาได้ยังไง  . . .

ถ้าคุณเห็นฟ้าผ่าคุณจะเรียงลำดำยังไง ?
1.ถ้าผมเห็น ฟ้าผ่า อยากแรกที่ผมเห็นคือ แสงของมัน
2.สิ่งที่ตามมาคือ สี . ..  สีขาวโพรน ขาวประกาย อะไรก็แล้วแต่จะเห็น ณ ตอนนั้น
3.เสียง เสียงผมได้ยิน เป็น สุดท้าย

พูดง่ายๆ ติดปาก ก็ แสงสีเสียง < มันก็เรียงกันอยู่แล้ว  GET na .

บางคนก็บอกว่า สายฟ้าเป็นความเร็วเสียง . บางคนก็บอก แสงเป็นส่วนประกอบ 

ถ้าเอาตรงๆ ผมว่า สายฟ้า เป็นความเร็วแสง นะ เพราะว่า ผมเห็นแสง มันก่อน จะได้ยินเสียง  < อาจจะผิดก็ได้

juppy

• *
สรุป ผมผิดเอง  *damage* *damage* *damage*

เอาเปนว่า "เข้าประเด็น"

เก่งที่สุสคงเป็น มิฮอร์ค หรือไม่ก็ ฟรามิงโก้ (ไอนี้ความลับเยอะแถมนิสัยดีสุสๆ) *shock*

อ่อนสุดก็โมเรีย (ถ้าปัจจุบัน คงเป็น แฮนค้อคหรือไม่ก็ลอว์)

OffeSpiN

• *
มันวัดกันยาก ว่าใครเร็วกว่าใคร ระหว่าง สายฟ้า กับ แสง * 

ถ้า สายฟ้า จัดเป็น ความเร็ว เสียง . . .  ก็ย่อมช้า กว่า แสงของคิซารุ *

เพราะ มันจะเรียงได้ว่า

1ความเร็วแสง
2.ความเร็วสี
3.ความเร็วเสียง

ไอพวกนี้ เรียงมาได้ยังไง  . . .

ถ้าคุณเห็นฟ้าผ่าคุณจะเรียงลำดำยังไง ?
1.ถ้าผมเห็น ฟ้าผ่า อยากแรกที่ผมเห็นคือ แสงของมัน
2.สิ่งที่ตามมาคือ สี . ..  สีขาวโพรน ขาวประกาย อะไรก็แล้วแต่จะเห็น ณ ตอนนั้น
3.เสียง เสียงผมได้ยิน เป็น สุดท้าย

พูดง่ายๆ ติดปาก ก็ แสงสีเสียง < มันก็เรียงกันอยู่แล้ว  GET na .

บางคนก็บอกว่า สายฟ้าเป็นความเร็วเสียง . บางคนก็บอก แสงเป็นส่วนประกอบ 

ถ้าเอาตรงๆ ผมว่า สายฟ้า เป็นความเร็วแสง นะ เพราะว่า ผมเห็นแสง มันก่อน จะได้ยินเสียง  < อาจจะผิดก็ได้

ชักจะไปไกลละ.. ความเร็วสี!!  *้ั์drinktea*

พี่ชายเรียนมาจากโรงเรียนไหนเนี่ย ???

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
เก่งสุด ยกให้ มิฮอค์

อ่อนสุด ยกให้ ลอว์ ละกัน ถึงจะค่าหัวสูงสุด ในเรื่อง ณ ตอนนี้ ก็เถอะ

. .

อะไรกันครับนิท่านลอว์อ่อนสุดหรอครับตามที่ผมจัดอันดับมาผมว่าท่านลอว์อาจเก่งสุดด้วยซ้ำอ่าครับ

1.เดอฟามิงโก้(ที่ไห้เพราะยังไม่รู้พลังอะไรมากครับ  แค่บังคับไห้คนที่มาสู้กับตัวเองโดน้ำตายก็จบครับ)
2.ท่านลอว์(ฝีมือแค่นี้ก็เกินพอแล้วครับตัดได้ทุกอย่างครับ  ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเอาจิงๆน่าจะสามารถตัดดาบของตาเหยี่ยวได้ด้วยนะครับและเพลงดาบคงไม่ธรรมดาแน่ครับดูจากฟันซามูไรที่สู้กับบรูคได้อย่างสูีอย่างง่ายได้อะครับส่วนตัวคิดว่าฝีมือเพลงดาบของท่านลอว์น่าจะติด1ใน10ของเรื่องวันพีชครับ)
3.มิฮอว์ก ตาเหยี่ยว (ตัดได้ทุกอย่างเหมือนกันครับ  ปล  อาจจะยังตัดเพรชไม่ได้มั้งครับเพราะท่าฟันของมิฮอว์กถูกโจสหยุดไว้ได้ครับ)
4.คุมะ(แค่ตบไห้หายไปกับอูรูช็อตไม่น่าจะทำอะไรพวกที่อยู่ข้างบนได้มากครับ)
5.โจรสลัด M (ไช้ชื่อว่า M ครับแต่ไม่รู้ความสามารถครับเลยไห้อยู่ตรงนี้ครับ)
6.โจรสลัด A  (เป็นนามสมุมุติครับเพราะยังไม่เปิดเผยครับ)
7ท่านบากี้ครับ (ถ้าไล่ความสามารถมาท่านบากี้สู้ไครไม่ได้เลยครับถึงท่านจะเป็นพระเจ้าก็เถอะครับแต่สิ่งที่ท่านมีและทุกคนใน7เทพมีไม่เท่าท่านก็คือ  กองกำลัง ครับ)

อ่าครับตามที่ผมคิดไว้น่าจะเป็นแบบนี้ครับ

ลอว์มันไม่ได้ตัดได้ทุกอย่างนะ เรื่องตัดอาบมิฮอกนี้เป็นไปไม่ได้เลย ฮาคิคนล่ะเรื่อง อย่างที่ฟันสโม๊กเกอร์ก็โดนปัดการโจมตี อย่าบอกว่า เพราะว่ามันเป็นเพราะสโม๊กเกอร์ถือกระบ๋องหินไคโรล่ะ ลองสังเกตุคำพูดที่สโม๊กเกอร์พูดกับทาคิชิ ที่บอกว่าฮาคิเธอยังไม่แข็งแกร่งพอ ถ้าแข็งแกร่งพอจะเป็นไงคงรู้นะทาคิชิคงตัวไม่ขาด การฟันของลอว์เป็นรูปแบบของพลังปล่อยไปเป็นคลื่น ถ้าไม่เป็นคลื่นการปัดดาบของสโมกเกอร์คงไม่ทำให้เรือขาด รูปแบบของคลื่นพลังก็เหมือนกับมิฮอก แค่เรามีฮาคิเกราะก็ป้องกันได้แล้ว ที่นี้ในรูมการฟันก็ไม่มีความหน้ากลัวแล้วอยู่ที่ลอว์มีลูกเล่นอันไหนอีก ก็อย่างที่สู้กับสโมกเกอร์ เอาดินขึ้นมาเป็นกำแพงและก็จู่โจมตอนคู่ต่อสู้ไม่ทันระวังตัว ก็ไม่ได้มีอะไรมาก เทคนิคของลอว์ก็แค่สลับที่ของสิ่งต่างๆแค่นั้นที่อยู่ในรูม ไม่ได้เน้นโจมตี

การฟันของลอว์เป็นคลื่นหรอครับผมไม่รู้เลยนะครับผมว่าน่าจะเกี่ยวกับพวกมิติอะครับ(ที่ผมคิดก็คือถ้าอยู่ในรูมลอว์เทพที่สุดครับถึงอยู่นอกรูมฝีมือดาบก็ไม่ไช่ว่าจะกระจอกครับ)

ถ้าเป็นคลื่นจิงๆถ้าการฟันจบแล้วก็ไม่สามารถป้องกันได้เลยสินะครับเพราะเป็นคลื่นที่มองไม่เห็นอะครับ(ถ้าขึ้นอยู่กับฮาคิอันนี้ผมก็ไม่รู้แล้วแหละครับแต่ถ้าเทียบกับมิฮอกฮาคิมีฮอกระดับไหนเราก็ไม่รู้นะครับอาจจะเน้นดาบอย่างเดียวก็ได้ครับฮาคิอาจไช้ช่วยบ้างเล็กน้อยมั้งครับไม่มีหลักฐานอะไรยื่นยันครับมีแค่ฉายานักดาบเบอร์1ครับแต่ถ้าสู้กันจิงๆผมว่าลอว์ได้นะครับ)

ความน่ากลัวคือการฟันในรูมนี่แหละครับการฟันที่มองไม่เห็นอะครับถ้าฟันมาแล้วปัดไม่ได้ด้วยนะครับถ้าจะหยุดก็คือหยุดตอน กำลังจะ  ฟันเท่านั้นแหละครับและความเร็วของลอว์ก็เร็วจนน่าตกใจเหมือนกันครับ(หลบพลองสโมคเกอร์ได้ง่ายๆเลยครับ)แค่นี้ในรูมก็เทพพอแล้วครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โมเลียในคลิปนี้ขนาดมันมีดูดเงาอยู่เเล้ว โดนจิมเบซัดหลับ
Jinbei vs Moria

จิมเบสู้กับมิฮอคมิฮอคก็ยังเหนือชั้นกว่าจริงๆ
mihawk vs jinbe

มิฮอคคงที่ 1 เเต่ถ้าให้สู้กันในน้ำ ผมว่าจิมเบโหดสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:33:42 โดย kenfatys »

Emadness

• *
โมเลียในคลิปนี้ขนาดมันมีดูดเงาอยู่เเล้ว โดนจิมเบซัดหลับ
Jinbei vs Moria

จิมเบสู้กับมิฮอคมิฮอคก็ยังเหนือชั้นกว่าจริงๆ
mihawk vs jinbe

มิฮอคคงที่ 1 เเต่ถ้าให้สู้กันในน้ำ ผมว่าจิมเบโหดสุดครับ

อันนี้ตอนไหนอ่ะคับ